Tất cả về LG KU990 - cảm ứng (cài theme, up FW, hack...)

tdiddy
23/6/2009 6:57Phản hồi: 1.017
1.017 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn nào muốn thử nghiệm mở rộng một số tính năng cho Ku990 thì có thể làm thử như mình.
Tính năng: - Thay đổi bàn phím gọi
- chức năng add theme từ thẻ nhớ (chỉ cần bỏ đúng thư mục trên thẻ nhớ và đổi tên thành 1.swf, 2.swf là xong)
- Thêm danh sách shortcut trong menu brower (không phải là bookmat)
- Cài trực tiếp shotcut TV (xem được nhiều kênh nước ngoài) và google map trên menu
Cách làm:
1. Đổi tên LGAPP thành Toto và đợi kết nối lại với EFS
2. backup toàn bộ các thư mục sau (Toto/Media)
- Java
- Flex (quan trọng nếu không muốn màn hình vàng khè)
- SWF
3. Xóa bỏ hoàn toàn các thư mục trên
4. Chép các thư mục sau vào máy
Download
5. Đổi tên Toto thành LGAPP
6. Reset máy (3845#*990#)
7. Vào thư mục gốc của thẻ nhớ thêm vào thư mục Themes và tao thêm thư mục con trong đó là Default

Giải nén và chép vào thẻ nhớ là xong

8. Bỏ theme vào đó và đổi tên thành 1.swf, 2.swf....
9. nhấn nhanh nút C trên máy để load theme
10. Vào mục setting của tin nhắn điều chỉnh lại tên email và pass (chỉ yahoo) để truy cap email. Vào phần setting của connect điều chỉnh tên và pass (chỉ gmail) để đồng bộ danh bạ điện thoại. vào Setting của connect điều chỉnh điểm truy cập java và stream tương ứng với mạng đang dùng.
11. OK xong rồi đó - Thắc mắc thì cứ hỏi nha, mình cũng mò dữ lắm mới quậy tưng bừng máy này.
ika1987
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có Pro nào ở HN ko? Cho E nhờ chút
ika1987
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có Pro nào ở HN ko? Cho E nhờ chút
số E ; 0977 987 089
Tuy mình mua con KU này không lâu nhưng minh cũng biết không ít về con này.Vì mình cũng ham tìm hiểu cũng biết được khá khá.Cũng đủ tự tin để trả lời các thắc mắc của các ban về con này như cài theme,chinh sửa dao diện Black,S,F,tự tay thay keylook cho mình, chỉnh sửa tiếng việt cho cả hàng VDF và OPEN, UP FW(hiện tại mình cũng có vài bản fw trong máy ai cần mình có thể chia sẻ),chỉnh sửa menu,... Tóm lại không biết co thể hỏi mình.Mình xin tư vấn miễn phí. Thế nên có gì mình không biết mong các bạn lượng thứ nha.
SĐT của mình la : 01658046737.
Vì không có thời gian viết bài nên mọi người thông cảm nha.
Có cách nào để giải nén Firmware không vậy?, đang cần cái file này mà không muốn up lại Firmware tốn công quá
Có cái FW nào hoàn chỉnh mà có tiếng việt hem share lên cho ae đi. Tk trước.
mấy cái này có dùng cho điện thoại khác được không, màn hình 3inch, cảm ứng, lg gs500v, mấy anh trả lời dùm e nha
sao minh lam nhu vay ma chang chon dc cai list theme, nhấn 1 chữ C là nó văng ra rồi, nhấn 2 chữ C ko có tác dụng gì hết, với lại cái bài chỉ đổi thanh cuộn của bạn sao khi thực hiện thì ko vào xem video trực tuyến được >,<
mấy bạn cho mình hỏi tí,mình up bản v10j của http://viewtygatebyadriandc.comeze.com/ giờ nó lỗi no netwỏk thì mình phải làm thế nào,thấy bảo backup lại nhưng mà minh không biết cách backup bạn nào biết giúp mình với nhé
loa trong con lg ku990i của em không nghe đc khi thực hiện cuộc gọi , vậy có các nào để bít đc nó đã hỏng hay là do lỗi fw không ạ . Tks!
tình hình là con ku990 của e táy máy thay đổi thư mục LGAPP bh bị điên r. mà link úp lại firmware trên mạng thỳ die hết r. nên không thể nào mà backup lại đc. bro nào có thỳ inbox hoặc lh qua yh: rc.b0ncute cho e e mang qua tận nhà mấy bác cho mấy bác cấp cứu e xin cafe hậu tạ mấy bác ạ hix hix mất súng chính bh cuồng chân cuồng tay quá. hoặc lh qua sdt của e nhé. 0904746904
@kinzuzu pm YH :anhvan_doiem666 vào buổi tối trên 20g mình cứu cho ;)..!
có bạn nào biết có cách nào để hack màn hình keylock luôn sáng ko (dĩ nhiên là mức độ sáng thấp nhất để không hao pin nhiều)
@phanvu keylock luôn sáng:eek: là hao pin chứ có đc gì đâu 🆒
có bác nào biết cách giải nén file .DZ ko chỉ em với. em đang cần giải nén firmware của KU990i, thử nhiều cách rồi vẫn chưa đc. các bác giúp em với... thanks các bác.
@FC Mạnh Cương file .dz nếu đuôi là .rar thì giải nén ra,còn chuẩn đuôi .dz thì bạn không cần giải nén nhé..!🆒
@lanpro787group máy ku990i của e đang bị vàng màn hình. e up FW v10b (.DZ) thì bị lỗi selec image nên không thể up đc. nên muốn nhờ các ae chỉ giáo cách giải nén file .DZ để up lại FW ạ 😔
có bác nào giúp e cách up firmware cho con ku990 ko ah, của e hiện đang là V10e của hãng Orange vậy e nên up lên V nào thì sử dụng ổn ah, e gà lắm mong các bác giúp đỡ e, thank các bác trước ah
zậy là do bản dz đó không khớp với đt nên lỗi image đấy,cái vụ này phải chịu cực tìm từg bản rồi chạy, bạn thử dùg bản DZ này xem,: http://www.sendspace.com/file/4hvz3v ..lúc trước mình dùg con KU990R một thời gian nên cũg vọc nát em nó rồi,giờ thì k còn sài nữa.đây là một số hình ảnh tham khảo để up lại nhé,chúc bạn thành côg nhé..hình chỉ là minh họa chỗ lưu file dz nhé,bạn tải về và lưu vào đâu cũg đc,nhớ khi browes đúg bản dz mà bạn tải về là ok..
@lanpro787group mình kung~ thử nhiều bản DZ của KU990i roy bao gồm cả bản này http://www.sendspace.com/file/4hvz3v . nhưng đều bị lỗi chung là select image; còn nếu brow file DZ của KU990 thì không bị lỗi và chạy đc đến compllet nhưng kết quả là màn hình vẫn bị vàng. máy của mình chính xác là KU990i.
hiện tại mình up đc FW V10a của ku990i = fie DZ đã đc giải nén sẵn. nhưng ko vào đc camera, bộ nhớ, nghe nhạc, video... có ai biết tại sao ko zz.??
bạn nên xem lại bài viết của mọi người trong đây,biết đâu sẽ có đc những FW thích hợp với máy của bạn đó chứ...dạo này đa số mọi người dùg toàn smartphone nên cũg hơi khó cho bạn 😔..!
sau mink lam ma man hinh no mau vang hoai the
@Flynn Ryder một là chạy sai FW nên nó bị như thế.
hai là bạn chạy sai một bước nào đó rồi..
bác ơi.bác hướng dẫn cài cho lg gm 360i đi
thank bác nìu lắm
em có bé lg gm 360i ấy.em nghe mấy ng kêu là cài theme giống em này.bác chỉ cho em cài với:eek:
thank mấy bác nhìu lắm lun aks
bác nào giúp em vs đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019