Tất tần tật về các mạng ( VNPT, VIETTEL, FPT,..) ?

manhlong66
7/9/2018 2:39Phản hồi: 103
Mọi vấn đề về mạng internet wifi (VNPT, Viettel, Fpt ,...) cho hết vào đây nhé
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

manhlong66
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình trước nhé : VNPT băng thông quốc tế chuẩn , viettel trong nước ok, FPT mạng lol
@manhlong66 Đúng í tớ cm
Sky101987
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác ơi cho em hỏi mọi người có bị bóp băng thông quốc tế không ạ? E dùng FPT gói cao nhất gia đình 393k/tháng nhưng hơn 1 tháng trở lại đây download ở các server quốc tế rất chậm và bị giới hạn còn 1.2MB/s đấy là download ở mediafire bằng IDM, download ở mega.nz cũng vậy. Mình tưởng máy bị virus nên đóng lại Win nhưng vẫn vậy. reset modem các kiểu rồi vẫn không được. Đợt vừa rồi đứt cáp quang biển tốc tộ lại giảm xuống còn khoảng 900KB/s mà đấy là mình sử dụng vào ban đêm chứ không phải giờ cao điểm đâu. Trước đó tốc độ download rất nhanh khoảng 7,3MB/s. Cách đây mấy tháng mạng nhà mình bị suy hao gọi bên bảo trì đến chỉnh sửa thay mới rồi ổn định được vài tháng giờ lại bị như vậy. Mình đang định đợi mấy hôm nữa cáp quang sửa xong xem có thay đổi không rồi mới gọi điện thắc mắc. Mấy năm dùng Fpt rồi nhưng chưa lần nào chậm như bây giờ dù trải qua rất nhiều lần đứt cáp quang chẳng nhẽ chất lượng internet càng ngày càng đi xuống ah? Hay là nhà mạng ưu tiên thuê bao mới bỏ rơi thuê bao cũ.
namdq123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Sky101987 Đối với Internet cáp quang của các nhà mạng thì đều có 2 dạng băng thông: băng thông trong nước và băng thông quốc tế. Bạn thử hỏi xem gói bạn có được cam kết mức băng thông bao nhiêu không ??
Chứ đang cung cấp họ sẽ không dại gì đi bóp cái băng thông quốc tết lại làm gì cả
Vì giá mua băng thông quốc tế càng lúc càng rẻ.
Sky101987
ĐẠI BÀNG
6 năm
@namdq123 Trong hợp đồng cam kết băng thông quốc tế 1.600Kbps trong nước là 55Mbps. Sự thật là internet càng ngày càng nhanh và rẻ hơn đúng ko? Thế nên mình mới để sửa xong cáp quang rồi mới gọi điện thắc mắc cho rõ ràng. Công việc của mình cần down/upload ở server quốc tế khá nhiều nên tốc độ mạng như thế ảnh hưởng trực tiếp luôn. Mà những download ở những trang như mediafire.com hay mega.nz ngày trước tốc độ lúc nào cũng ngang với trong nước chưa bao giờ thấy chậm vì đứt cáp cả nhưng bây giờ thì hơn rùa bò.
o917875511
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sky101987 + 1600Kbps=1,5625Mbps=0,2MBps
+ Đứt cáp quang biển mà còn 1,2MBps
+ Mình ban đêm nhưng quốc tế đâu có ban đêm
=> Bạn đang PR cho FPT đúng không
@Sky101987 Bác nên dùng gói net5+ của Viettel băng thông Quốc tế 5mbps, 495k/tháng
Đúng rồi ạ, các nhà mạng không ngu gì mà bóp băng thông đâu ạ.
supportVNPT
ĐẠI BÀNG
6 năm
VNPT triển khai nhiều chương trình hấp dẫn giảm giá mạnh , anh chị cứ tham gia giá tại :
Zalo : 0888.50.7007 hoặc hotline HCM : 0889.06.06.38
@supportVNPT VNPT nay có gói cam kết quốc tế luôn rồi nhé
Em dùng FPT nhiều năm nay vẫn thấy ok.
gói INTERNET FPT vẫn ok nhé
manhlong66
ĐẠI BÀNG
6 năm
@FPT HCM ok như thế nào bạn ? thấy rớt mạng liên tục
manhlong66
ĐẠI BÀNG
6 năm
FPT cùi bắp lắm nhe, mạng lúc nào cũng bị yếu.
Các bác ơi cho em hỏi: em có lắp mạng fpt dùng dc 6 tháng thì e về quê ko dùng nữa. E có gọi lên bảo cắt mạng thì bọn nó bảo em phải đóng phí đền bù hợp đồng, nhưng em về quê r và cũng bùng luôn. Mấy ngày gần đây nó gọi điện cho em đòi các thứ và em cũng chặn luôn số bọn nó rồi. Các bác cho em hỏi em có bị kiện ko ạ
Sky101987
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Van2508 Kiện tụng gì bạn phải là doanh nghiệp cơ thì nó mới kiện. Chứ nó hơi đâu đi ra toà chỉ vì vài triệu của mình mất công mà đôi khi lại còn mang tiếng.
Vnpt quốc tế trùm, viettel thì chán, fpt khỏi nói.
Cao Nhân 2 line cho em hỏi chút. quán net em đang chạy 30 máy. modem draytek vigor 2925 mạng fpt 80M nhưng chơi game rất lag. Các bác cho e hỏi giờ em muốn chuyển qua dùng 2line thì nên chạy 2 nhà mạng nào và gói cước bao nhiêu để game được mượt. quán e chơi nhiều game bubg mobile và fortnite.
supportVNPT
ĐẠI BÀNG
5 năm
@doduclich Bạn ở tphcm hay ở đau
quocbiin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@doduclich bác nên lên google search mua router peplink one về, nó trùm.
tieuminh31
ĐẠI BÀNG
4 năm
@doduclich Bạn kinh doanh net thì cứ VNPT or CMC mà sử dụng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019