Tất tần tật về Deebot T8 AIVI: camera phát hiện vật thể, lau rung 480 lần / phút

vuhai6
20/4/2020 3:7Phản hồi: 4
Deebot T8 AIVI đang độc tôn trong thế giới robot hút bụi - lau nhà hiện tại với khả năng sử dụng camera AI phát hiện vật thể và bình nước với chế độ lau rung 480 lần / phút độc đáo. Có thể nói việc ứng dụng camera trong robot để giúp máy có thể tránh vật thể cũng như tối ưu đường di chuyển là giải pháp rất hay, một số người bạn của mình dùng T8 xong cảm thấy rất phê, đặc biệt là những lúc nó phát hiện chướng ngại vật xong thông báo cho mình dọn. Khi bạn đã dọn xong chướng ngại và xác nhận thì robot sẽ tự di chuyển tới vị trí đó rồi thực hiện tiếp công việc.

Còn về lau rung thì thực ra trong thế giới robot lau nhà không có gì lạ, nhưng việc tích hợp sẵn vào trong robot hút bụi tính năng này làm cho nó khác biệt. Không nhiều robot hút bụi có khả năng lau rung như vậy. Việc lau rung với tốc độ cao sẽ có hiệu quả tốt hơn nhiều so với việc lết lết cái rẻ lau như bình thường, ngoài ra nếu thích bạn cũng có thể chọn chế độ lau chữ Y (xương cá) mô phỏng giống như người lau tay vậy.

Lập ra cái topic này để anh em cùng chia sẻ với nhau về deebotT8 AIVI nhé, giờ cũng nhiều người dùng rồi nên cũng nhiều cái để nói.

Trước mắt mời anh em xem qua clip giới thiệu máy của hãng, khi nào em có máy em sẽ làm chi tiết hơn 😆
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiepsitihon
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình dùng con này, cũng thật bất ngờ vì mua deebot chứ ko phải irobot như ban đầu ý định 😆. Hên cái mua đúng T8 bản nội địa nên có cái lau rung tặng kèm trong máy, xem bản quốc tế thì ko thấy, mấy a Tàu thâm ghê. Thích nhất tính năng lau và phát hiện đồ vật. Cái xem camera cũng rất hay, mình để sạc robot dưới gầm giường, lúc nào cần vệ sinh robot thì gọi nó ra phòng khách khỏi phải cúi người chui vào mất công. Deebot T8 mình thấy giống như iphone X sử dụng Face ID vậy, đại tiện. 😆))
november15th
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hiepsitihon bản nội địa T8 aivi dùng ổn ko bác, so với bản quốc tế khác nhau gì ko ạ?
hiepsitihon
ĐẠI BÀNG
4 năm
@november15th Mình ko dùng bản quốc tế nên ko dám phán, thấy bản nội địa cũng nhanh và sử dụng tiếng Anh nên ko vấn đề gì. Bản quốc tế ko có khay lau rung kèm theo đâu bác.
november15th
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hiepsitihon Mình nghiên cứu thấy dùng nội địa phải có id số điện thoại trung quốc thì phải, nói chung có điều kiện nên mua quốc tế nhỉ??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019