Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tất tần tật về hút bụi cầm tay Dyson V6

vuhai6
28/3/2022 3:16Phản hồi: 24
Tất tần tật về hút bụi cầm tay Dyson V6
Topic tổng hợp về hút bụi cầm tay Dyson V6 - dòng máy rẻ nhất của Dyson tính đến hiện tại. Thời điểm này thì các bạn chỉ mua được V6 cũ chứ hãng cũng không còn bán máy mới nữa, và hàng mới thì cũng rất hiếm. Trong topic này mình sẽ tập trung nói về bộ V6 mình bán với giá 3tr, với số tiền này thì bạn được 4 đầu hút phục vụ cho đầy đủ các nhu cầu sử dụng hàng ngày ở nhà.

Một bộ Dyson V6 trước khi bán ra sẽ được tháo rời và vệ sinh sạch sẽ từ thành phần, pin sẽ được test nhiều lần để đảm bảo hàng bán ra là pin tốt nhất - nếu có cục pin nào chai thì sẽ được mang đi đóng cell mới. Chi tiết các bạn có thể coi trong video sau nhé:

Để nói về sức mạnh của Dyson V6 thì mình xin trích dẫn 1 phần (trong topic này - link):
=============================================
Một trong những thứ làm mình thấy “đã” khi sử dụng chiếc Dyson V6 này là lực hút nó khoẻ. Chỉ có mỗi 2 chế độ khá đơn sơ, nhưng những gì Dyson mang đến bên trong bộ động cơ thì lại chất lượng. Bạn có thể để ở chế độ nhỏ nhất thôi thì cũng đã cảm nhận được lực hút khoẻ của nó rồi.

So sánh một chút với Dreame T10 mà mình đang dùng ở nhà, mức giá cũng ngang ngang nhau nhưng mình hầu như chả bao giờ đụng đến được chế độ thấp nhất của nó. Tính ra là Dreame T10 có hẳn 3 chế độ, nhưng mình luôn phải dùng chế độ hút cao nhất mà cũng không bằng với lực hút thấp nhất trên Dyson V6..
=============================================

Ngoài ra có 1 topic rất hay của bạn @lxhungdp đã viết, các bạn nên đọc qua 1 lần để biết được công nghệ cyclon của Dyson nó mạnh mẽ như thế nào nhé:

Tìm hiểu nguyên lý hoạt động và review máy hút bụi cầm tay Dyson | Viết bởi lxhungdp

Hôm rồi đọc bài “Máy hút bụi cầm tay là thiết bị cần thiết của gia đình” của @cuhiep, xem lại mình đang dùng chiếc máy hút bụi cầm tay Dyson V6 và cũng cảm thấy nó cần thiết. Mình nhận thấy nhiều người cũng có nhu cầu tìm kiếm một chiếc máy hút bụi…
tinhte.vn

Video tiếp nữa mình sẽ hướng dẫn về cách dùng máy, các loại đầu hút tương ứng với công việc phù hợp và cách vệ sinh máy sơ bộ. Tuy nhiên trước đó các bạn hãy coi qua cách gắn dock sạc lên tường nhé. Hút bụi cầm tay được làm để cắm sạc 24/24 và khi pin đầy thì tự ngắt, do đó đừng sợ việc cắm điện liên tục sẽ ảnh hưởng tới tuổi thọ của pin:

HƯỚNG DẪN GẮN DOCK SẠC CỦA DYSON

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG DYSON V6

HƯỚNG DẪN VỆ SINH DYSON V6
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

8100pear
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hehe, hóng thêm các bài về dòng này của Anh ạ. Nhận con V6 của Anh đã thấy dùng thích rồi, mấy con đời mới hơn thì chắc hết nước chấm luôn 😆
@8100pear để anh làm thêm hdsd và hướng dẫn vệ sinh nữa 😁
8100pear
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vuhai6 Vâng, mong clip của Anh ạ 😆
@8100pear Đã có đủ 😃) hứa hẹn lâu thật
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thêm cái đầu hút giường đệm nữa thì ngon ạ
@tuan_vip bộ mình bán là có sẵn cái đầu hút giường đệm đó bạn, bạn coi video đầu tiên sẽ thấy.
Done tất cả các nội dung cho hút bụi Dyson V6, hy vọng anh em vui vẻ với em nó 😁
@SieuBanana trong cái đống của bác ko có con nào có cùng tính năng với dyson nên khỏi so. Cái con lau sàn 3in1 kia thì dùnng mất công thêm, vừa hôi vừa bẩn 😃 lại dễ hỏng pin. Con robot thì ok vì robot tàu là ngon rồi.

Còn bác dùng quạt của dyson là do bác dư tiền mà ko biết dùng thôi, con đó nó lởm bỏ mịa mua làm gì. Nhưng con đó nó lởm ko đồng nghĩa với hút bụi dyson lởm.

Riêng dyson v10 còn chưa có thằng tàu nào nhái được 😃
@vuhai6 con 3 in 1 thêm nước lau sàn, hôi = niềm tin

dyson v10 mỗi hút bụi, hút xong lấy máy khác lau nhà ???

em bé làm đổ cháo, đổ sũa chua., đổ thức ăn....bể ông nước ... dyson v10 hút đc ???

ngoài hút bụi, mạng nhện ???

túm lại giá wá ảo và chức năng wá fế cho 1 cái máy chỉ hút bụi
@SieuBanana bởi chê thì cũng phải hiểu biết mới chê, thế bác bác con 3in1 lên hút mạng nhện và tủ kệ, giường được ko?
@SieuBanana vậy bác hút bụi tủ, giường, nội thất ô tô, quạt, cửa sổ, thảm sàn, máy tính, bàn phím bằng robot đc ko
Cười vô mặt
SASMAX
ĐẠI BÀNG
2 năm
Anh có bán phụ kiện cho con V6 này không anh
@SASMAX V6 mình mới bán hết hàng rồi :p
tt2me
TÍCH CỰC
2 năm
khi hoạt động máy ồn nhiều ko anh?
@tt2me Dòng V6 khá ồn, ồn nhất họ. Đời cao hơn mạnh hơn nhưng ít ồn hơn
thebluesoo7
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình mới dùng con v6 thấy rất ổn ở khả năng hút, nhưng cái quan trọng ko kém là pin thì thực sự quá đuối, sạc 2-3h mới đầy pin nhưng sử dụng chỉ tầm 10-15" là hết rồi. Mình đag tính lên hẳn v8 thì pin đc tầm 30-40" và chạy êm hơn.
@thebluesoo7 Đúng bác, máu quất luôn v10 cho sướng 😁
AI apple5
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình mua con dyson chạy điện hàng bãi thấy cũng ok, mỗi tội chỉ có 1 đầu hút
@AI apple5 Bữa mình có mua 1 mớ đầu của con chạy điện, ko biết có cắm vừa ko này 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019