Tắt thông báo update iOS11.1 trong khi đã lên 11.2 beta
cuhiep
4 nămBình luận: 144
Tắt thông báo update iOS11.1 trong khi đã lên 11.2 beta
iPhone vẫn thông báo bạn lên iOS11.1 chính thức mặt dù bạn đang chạy iOS11.2 Beta. Để tắt thông báo này anh em cần xóa profile/cấu hình mà anh em từng cài vào máy để cho iOS lên các bản Beta giành cho Dev. Sau khi xóa xong profile/cấu hình thì anh em khởi động lại là xong.

Update: Một số anh em nói reset máy (tắt đi và mở lạ) là được. Không cần xóa cấu hình như mình hướng dẫn. Anh em thử nhé.

Để xóa anh em làm như sau:
Cài đặt > Cài đặt chung > Cấu hình > xóa cấu hình > tắt máy đi và mở lại là xong.
144 bình luận
Tính năng mới. ^^!
nhokviet
ĐẠI BÀNG
4 năm
iOS lại ra một tính năng mới 😃
Mình chỉ muốn tắt cái trang widget thôi mà không được
đang iOS11 mà muốn lên iOS11.2 Beta thì làm sao cuhiep ui
@Nguyen Phan Tuan Anh Down bản 11.2 beta rồi up qua itunes bình thường thôi bạn ơi
Còn nếu muốn lên trực tiếp bằng ota thì phải đăng kí để dùng thử các bản ota! Khuyên nên lên bằng itunes vừa sạch vừa đỡ loằng ngoằng vụ tải cấu hìn 😆
zonzongl
TÍCH CỰC
4 năm
cần phải viết 1 bài lên trang chủ vì chủ đề này cơ ý ạ?
@zonzongl Đâu phải ai cũng biết
vanhung93
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nó cũng thông báo cập nhật bình thường chứ đâu có hết sau khi xoá profiles
tuxedo075
TÍCH CỰC
4 năm
Bản này mình lên bị lỗi usage = standby không biết ae lên bị không

Sent from my iPhone using Tapatalk
@tuxedo075 Sạc đầy 1 lần nữa là hết thôi... No problem😆
thaik05
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cần cả bài viết vì một nội dung rất đơn giản!
Thật ra những vấn đề này nên đưa vào các mục nhỏ hơn trong diễn đàn.
BQT Tinhte.vn có vẻ chưa cân nhắc kỹ khi đưa bài trên trang chính.
@thaik05 Khá nhiều anh em lên 11.2 beta và bị như vậy,mình nghĩ nên đưa ra đây thông báo cho tiện, giờ 2000 người mỗi người hỏi 1 câu thôi thì lãng phí tài nguyên thế nào?
@thaik05 Bài viết này rất hữu ích với mình!
@thaik05 Với táo thì 1 câu thôi cũng như vàng bác ạ
thaik05
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thaik05 Vâng!
Mình cũng xài Táo!
Admin đưa lên trang đầu là có lý của họ; nhưng cách sắp xếp và cân đối các nội dung như thế thấy hơn kỳ cục.
Che_tau
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đã xoá nhưng vẫn bị nhắc
Mình bị như thế này xong dùng 3utools về lại 11.1 bản chính thức bị treo ở Recovery treo ở màn hình kết nối với iturns luôn. Và khi up lại thì bị hiện lỗi (-14). Bác nào có cách nào sửa chữa uy tín tại HCM cho em xin địa chỉ để ra sửa máy với. Em cám ơn.
@Ngịch Lân Khéo lại chết mein thì kho
@Ngịch Lân hẳn là chết main ! 😔 ! thế ăn cám rồi
ngochai0001
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Ngịch Lân Tải bản fw 11.2 chạy lại trước đã. Ko dễ chết main đâu
@Ngịch Lân Down hẳn itune mới nhất về, để nó tự down firmware xong rồi restore bằng itunes thử xem, cách đó l đc thì tìm 1 cái máy mac, ko đc nữa thì mệt đó bac
@Ngịch Lân cám ơn các bác đã chỉ điểm. Mấy hôm sau em đi về xách xác em nó đi kiếm chỗ sửa vậy
Bị đúng 1 lần và chưa thấy bị lại mặc dù k soá cấu hình. Hóng thêm
Mịa, toàn up qua tải fw rồi up trên itunes mà vẫn bị, thôi kệ. Chắc beta 2 sẽ hết 😁
Bản này pin trâu vãi, Dùng hơn 4h mà pin vẫn còn 60%. Mượt thì khỏi bàn. CHỉ tội máy hơi nóng...iPhone.
alphi
TÍCH CỰC
4 năm
@Khẩu trang xanh Mình up qua ota. Chưa thấy nóng máy. Thấy mượt. Để trải nghiệm thêm pin ntb
xoá như vậy thì có còn là tài khoản beta ko. có còn nhận dc bản beta ko a
Ruanzhi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@freenzy ko @@! xoá rồi sao nhận được nữa.
@Chima vậy sao hướng dẫn xóa đi mà hok nói rõ nhĩ @@
@freenzy Acc vẫn còn. Mốt bạn muốn có beta lại vẫn lên dev apple tải profile lại là xong
@freenzy @cuhiep là phải tải lại mói có,chứ nó không thông báo cho mình cập nhật nữa hả anh?
Ruanzhi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@freenzy Đúng rồi các bạn. Như @cuhiep nói ấy. phải tải lại profile mới có thông báo update cho bản dev tiếp theo
danghongson
ĐẠI BÀNG
4 năm
m khởi động lại máy không cần xóa đi cũng không thấy hỏi gi nữa
ViQu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khởi động lại máy là HẾT 😁
macOS 10.13.2 public beta 1 cũng đã có. Trên bản này mình thấy đã fix lỗi look up trên Google Chrome.
Soft reset máy là nó tự tắt mà anh

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019