Tắt tiếng chụp ảnh - quay phim cho s60v3
lvlisslove
10 nămBình luận: 26
Sau nhiều ngày lần xờ em xin giới thiệu các bác cách tắt âm thanh đang ghét khi chụp ảnh và quay phim của các model S60v3 ( em đã test cho mấy thằng bạn thành công N82, N81, N78, N73, N77, E71 ...)
Nhớ rằng máy đã được hack nhé!
* Dùng RomPatcher chọn DisableCaps.
* Mở X-plore
* Vào "Z:\Private\10202be9\101F8809.txt"
* Copy file trên vào "C:\Private\10202be9\101F8809.txt"
* Edit file "101F8809.txt" bằng Xplore, hoặc trên máy tính.
* Kéo xuống dưới thay đổi số 1 thành số 0 như ở dưới:

0x7 int 1 0 cap_rd=alwayspass
cap_wr=alwaysfail

sửa thành

0x7 int 0 0 cap_rd=alwayspass
cap_wr=alwaysfail

* Khởi độnh lại máy--->Ok

Giờ thì tha hồ chộp các em thích show nhé!hí hí

ohh một cách hay thế này mà sao không có ai dùng nhỉ? Đối với các model mới đăc biệ N-series thì việc tắt âm thanh khi chụp ảnh và quay phim không có trong setting mà phải ca thiệp vào sâu trong máy? Nếu các Pro có cách nào khác hay hơn thì chỉ tui với nhé!
thaomai85
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao e mở ra ma không thay đổi đc 1 thanh 0 nhỉ. edit bang xplore ntn hả bác

---------- Post added at 12:34 PM ---------- Previous post was at 12:31 PM ----------

sao ko sửa đc 1 thanh 0 bạn nhỉ
Bạn dùng máy dòng E thì khi đến file .txt ấn chữ I thì sẽ vào được phần edit, và bạn thích sửa thế nào cũng được
CÒn dùng máy các dòng khác thì khi đến fie .txt thì chọn option>>file>> edit

---------- Post added at 06:53 PM ---------- Previous post was at 06:48 PM ----------

Mình đã làm như bạn nói. Nhưng không được. Vẫn có tiếng chụp hình.😃
Mình dùng E71
badboy16
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sau khi làm xong khởi động lại máy. Khi muốn chụp hình không tiếng hãy chuyển về chế độ silent rồi chụp bạn nhé.
lvlisslove
ĐẠI BÀNG
10 năm
không cần phải chuyển gì hết, làm theo các bước như mình nói ở trên rồi thoát ra khởi động lại máy là oke con gà đen
Mình khởi động lại nhưng vẫn có được đâu bạn.

Mà theo bạn bảo là chỉnh sửa file txt ở ổ C hay Z.

Mình chỉnh ở trong ổ C khi làm đều không được nữa.

Mà chỉnh sửa xong thì nó lại còn mất luôn cả kí hiệu (bức thư) báo tin nhắn mới ở màn hình chính nữa

Mình dùng E71
badboy16
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phát biểu ẩu quá. Máy nào thì không biết chứ với E72 cứ thử để nguyên chế độ Genaral mà không chuyển về silent xem. Sẽ nghe thấy tiếng ''choét'' thân yêu ngay hehe. Nếu chuyển về silent thì ok. Mình nghĩ E71 cũng "the same" thôi :p
Đúng rồi đấy,phải để silent thì nó mới chịu im,mình cũng thử với mấy máy:e61,n95,n73 dùng ok.
Nhưng cũng có 1 cách chụp im lặng ở chế độ hiện tại
Bạn chọn Warning tones/off ở chế độ hiệi tại bạn nhé!
không được bác ạ...haizzz em còn không tìm thấy file C:\Private\10202be9\101F8809.txt chán nhỉ....ấn I nó cũng chả cho edit cơ...chán
thử bật cái open4all trong rompatcher rồi edit ....
Cách này chính xác 100%. Mình đã xài 1 năm.Thử với nhiều máy đều được 😁. Nó sẽ tắt tiếng khi vào silent mode 😃 ....
Bạn nào k sửa đc file thì nhớ bật patch open4all trong rom patcher. Vào x plore để hiện file ẩn. Copy file cần sửa vào đúng chỗ như bạn trên đã nói. Và bỏ Read only ở file đó đi là sửa đc thôi 😃.
Chuẩn men, phải bỏ read only đi thì ấn I mới sửa file được.
chính xác. nhưng hình như phải chuyển sang chế độ im lặng mới mất tiếng. mình xai e5. chứ để general thì vẫn tách tách như thường
thank .................................................................................... Nó sẽ tắt tiếng khi vào silent mode ........................................................😃
Đã sửa. Đã chuyển silent mode, đã off warning. Open4all đã bật tự động. nhưng vẫn "choét" hjxhjx
SPL
TÍCH CỰC
10 năm
Hiz, cứ tưởng gì, cái này có nhiều topic nói rồi mà. Bác nào muốn tắt thì cài cái này là xong, chẳng cần chuyển về chế độ nào mà cũng chẳng cần phải copy rồi sửa gì hết, nó tự làm cho các bác rồi, để chế độ nào cũng được. Cái cần là tắt đèn Flash khi chụp với quay phim thì chưa bác nào làm được, vẫn lộ như thường.
http://www.tinhte.vn/phan-mem-tro-choi-91/tat-tieng-chup-hinh-508561/#post5828979
knightshark
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy em phải bật silen mới tắt âm được,đi xe bus gặp mấy em xjnh xjnh chụp kiểu mà đèn sáng trưng sợ thật
E72 up fw 52.005 mới nhất ko dùng được cách này. bạn có cách khác ko?
lak.handoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Được rồi bác ah, hay quá. tnks bác nhé
cao thủ,cao thủ
làm được rồi.
không cần patch
who love me
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vào explore sửa nó báo không thể mở file hệ thống thì edit kiểu gì
😁 tớ làm đc rồi
cảm ơn thớt nhé
heh3
Tất cả các bác chưa edit được là vì file ....txt kia nó để chế độ chỉ cho đọc không ghi. bác cop ra máy tính, chọn properti bỏ dấu tích chống ghi của em nó đi thì thoải mái đè các kiểu nhé, edit xong thì cop đè vào trong ổ C như hướng dẫn, Restar máy. OK Men, thoải mái chụp chộm ^^
Có ai có pm tắt đèn flash khi quay phim trên e72 ko?tắt đc di rùi nhưng vẫn có cái đèn màu đỏ.cái này thì ko quay lén mấy e đc rùi.help
tangocminh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao phải lằng nhằng thế bác
Tắt âm thanh Camera cho các dòng máy Nokia.

* Đầu tiên là tải cái này về: http://www.mediafire.com/?kb799mypkdbm9yr

* Tiếp theo là cài vào máy (Máy đã hack hoặc nếu máy chưa hack thì sing ) và vào "cấu hình" (Profile) và tắt "âm cảnh báo" (Warning tones) nếu nó đang ở chế độ tắt thì bật nó lại rồi tắt đi (đang on thì chuyển sang off) như thế sẽ hết âm thanh khi chụp ảnh
Đèn Flash à, trong Camera có cài đặt kìa, tìm cái tab Flash Mode chọn Off, tắt rồi đó.
kydanh9
CAO CẤP
9 năm
chắc là chưa dùng dòng E bao giờ. phán 1 câu xanh rờn. cứ tưởng mình biết. bạn chưa dùng thì đừng nói như thế nhé. mình không thích những người mà không biết lại cứ tỏ ra mình biết. :dance:. cái đèn đấy mặc định dòng E rồi bạn nhé. không làm sao khác được. chỉ có tắt tiếng thôi. còn đèn thì không tắt được
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019