Tàu con thoi Discovery có chuyến bay cuối cùng ngày hôm nay

Didu
17/4/2012 11:55Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tinh tế giỏi ghê cái gì cũng biết
hcoi !
TÍCH CỰC
12 năm
Một thời oanh liệt nay còn đâu !
Hi vọng sẽ sớm dc xem tận mắt chiếc tàu con thoi này
Ôi thời oanh liệt nay còn đâu.
chuyên chở hàng hóa con người đã có tàu của nga rồi các pro chẳng biết gì, cứ làm như mình thằng mỹ mới đưa hàng hóa người lên vũ trụ đc ko bằng
lưu vào trong sử sách những con tàu huyền thoại
So với 747 thì Discovery như một chú bé tí hon. Dù sao nó cũng đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ.
@kkzbanana nó dùng tên lửa đẩy mà
@kkzbanana mình đang nói bộ phận tiếp đất là cái giống máy bay được lắp với tên lửa đẩy, có cần mình cho tài liệu tham khảo không
@cucunktvn o hiểu gì cả ? còn vụ nó từ vũ trụ chở về trái đất àm rời nhanh mà bạn bảo do trộng lực thì học vật lý lại đi bạn.
@kkzbanana trọng lực lôi mọi vật ở các tầm cao của khí quyển nên tàu con thoi không có động cơ, khi về nó sẽ mang theo 1 bộ đẩy xuống khí quyển rùi nó rơi xuống còn tàu con thoi sẽ được cánh điểu chỉnh các dòng khí (như tàu lượn, máy bay) rồi rơi xuống sân bay
đây là biến thể đặc biệt của boeing 747 hay còn được gọi là NASA 905 (kí hiệu của 1 trong 2 chiếc mà NASA mua tư American Airlines.
hp1503
ĐẠI BÀNG
12 năm
tạm biệt tàu con thoi, hi vọng sẽ ra cái gì đó mạnh hơn 😁
Minh chủ võ lâm...hạ cánh an toàn 😁
Đúng là các bạn... Tàu con thoi không phải chở hàng lên vũ trụ mà nó được dùng với mục đích chính là ĐƯA NGƯỜI("HÀNG") TRỞ VỀ TRÁI ĐẤT. Còn đưa vào vũ trụ hay đến các trạm vũ trụ đều do tên lửa đẩy lên cả, sau đó ghép nối các module vào trạm. Tất nhiên là khi đưa lên vũ trụ, tàu con thoi có thể chứa người và hàng hóa. Tuy nhiên nó thiết kế để trở về như máy bay trên đường băng, thay cho việc dùng các khoang an toàn như ngày xưa thả xuống rơi tự do
aloha199x
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenlinh712 Bác này chỉ đc cái nói đúng 😁
nhduc_ee
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenlinh712 lại tỏ ra hiểu biết.....các tên lửa nằm ngoài tàu giúp phản lực lại lực hút trọng lức,nó ko mang gì ngoài nhiên liệu,sau khi hết nhiên liệu sẽ được tách ra và rơi trở lại trái đất.Và nó cũng chĩ là 1 phần của hệ thống tàu vũ trụ thôi,ngoài ra các tàu vũ trụ đều có buồn phản lực riêng nữa để duy trì bay tiếp.
aloha199x
TÍCH CỰC
12 năm
@nhduc_ee Bác nói cũng đúng là nó có động cơ riêng để điều hướng và tăng tốc nhưng đúng như bác ở trên nói là tàu con thoi được thiết kế để hạ cánh an toàn hơn, các loại tàu khác cũng gắn tên lửa nhưng khoang người và đồ đạc được gắn luôn trên đầu tên lửa, và khi xuống sẽ thả tự do 😁
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
@aloha199x Khoang chứa hàng của tàu con thoi vẫn có thể chứa hàng. Đưa người và nhu yếu phẩm cũng như các thiết bị công nghệ mình vẫn thấy dufg tàu con thoi mà. Ngay.cả nâng cấp và lắp ghép kính viễn vọng trong không gian mình cũng thấy tàu con thoi chở cả thiết bị và người lên.
bao giờ VN mới có 1 cái nhỉ?10-20..hay 50 năm nữa :<
ai bạn nào mua sắt vụn của tàu Discovery ko😁
@ducquang009 Thím Cường đôla còn o đủ $$ mua 2 cái càng tiếp đất của nó đó 😃
Cái video thứ 2 có dở tàu đâu chủ thớt, ghi tiêu đề nhầm à
ước mơ của e đã đi vào viện bảo tàng!
Mr.Fiber
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã qua rùi 1 thời tàu con thoi Discovery
những cỗ máy đi vào lịch sử, cả cái cách mà nó kết thúc hành trình cũng rất gây hứng thú 😃
Thích cái video cuối quá! Lâu lắm mới thấy lại lịch sử ban đầu của NASA.
máy bay chở máy bay 😁
Cám ơn mấy bác Discovery đã giúp cho chúng ta khám phá ra nhiều điều về hành tinh của chúng ta.
Cám ơn nước Mỹ. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019