Tàu sân bay của mỹ ở đà nẵng

nguyentu1902
28/8/2011 4:1Phản hồi: 14
Tàu sân bay của mỹ ở đà nẵng
[h=2] Em đi Đà Nẵng thăm tàu sân bay và tàu khu trục Mỹ[/h] Em chào các bác. Hiện em đang ở Đà Nẵng và hôm nay 8/8 em mới đưa 1 số nhà báo lên tham quan tàu sân bay USS George Washington của Mỹ. Em xin được giới thiệu 1 số ảnh em chụp trong chuyến đi này.

đây là phương tiện chở đoàn chúng em từ SB Đà nẵng ra tàu sân bay, 1 chiếc C12 cũ kỹ.
trước khi lên máy bay, các quân nhân Mỹ hướng dẫn cách mặc áo phao và mũ bảo hiểm

By awakeptt at 2010-08-08

bên trong máy bay rất chật chội, nhưng cũng đủ chỗ cho đoàn em (gồm 20 người là các sỹ quan QK5, 1 số nhà báo và 1 số nhà ngoại giao Mỹ và VN)
cửa thoát hiểm ở trên nóc, đề phòng trường hợp hạ cánh xuống biển

[h=2]

sau khi dừng hẳn, cửa đuôi máy bay mở ra
[/h] Sau khoảng 1h bay, 10h10 máy bay phát tín hiệu chuẩn bị hạ cánh. Máy bay đang bay chừng hơn 200km/h thì hạ dần độ cao và thả 1 cái càng ra ở đuôi máy bay, cái càng này sẽ ngoắc vào 1 trong 4 sợi dây cáp trên đường băng ở mặt boong tàu. Sợi dây này sẽ giằng cái máy bay lại. Tốc độ máy bay giảm từ hơn 200kmh xuống 0kmh chỉ trong 2-3 giây. Tim gan phèo phổi của em bị chèn ép trong tích tắc, cảm giác cực kỳ đặc biệt, không thể tả nổi, giật gân hơn bất cứ trò chơi mạo hiểm nào mà em từng chơi.

14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

angel008
TÍCH CỰC
13 năm
Ước j mình cũng dc đi tham quan hàng không mẫu hạm của Mỹ
cũng sướng thật, đc đi tham quan, nhưng mà cũng hơi buồn là vn mình chỉ đc tham quan chứ k có 1 chiếc như vậy...giá mà có 1 cái thì có lẽ tình hình tranh chấp sẽ giảm đi đc phần nào..khè bọn tàu khựa trung quốc.hehe
BomVDHP
ĐẠI BÀNG
13 năm
3-4 tỉ USD 1 em, sắm xong chắc CPI tăng ầm ầm lun quá
Nếu giá 4 tỉ obama 1 em thì có phải là vn ta đã mua nổi năm 2010 rồi không, nếu mà không có vụ....4.5 tỉ ấy ấy.....
Buồn.
BomVDHP
ĐẠI BÀNG
13 năm
mua thì bây giờ nước ta cũng thừa sức mua, những mua xong CP sẽ phải làm cách nào để bù đắp lại khoản tiền đã chi>>>tăng thuế, tăng phí và giảm n
prescott
TÍCH CỰC
13 năm
nếu các bác nhà mình chi tiêu đúng chỗ và ko nọ kia thì thừa tiền mua vài con rồi!
BomVDHP
ĐẠI BÀNG
13 năm
mua vài con xong đem ra biển làm tàu đánh cá à 😆 giàu như TQ mà mới có 1 con, VN mà giàu tới độ dám rinh vài con sao? thế chả ra VN là cha Thái Lan à?(TL chỉ có 1 tàu)
xin lỗi, nhưng ông nên biết chi phí mua tàu là 1 còn chi phí nuôi tàu là 10 đấy, mấy ông trên có ăn thì vài chục vài trăm triệu đô là cao, trong khi dự trữ quốc gia chỉ hơn 10 tỉ usd thì cũng chỉ vừa đủ tậu 2 tàu thì chi phí nuôi 1 em 1 năm ít cũng gần nữa tỉ usd, kêu các ông trên đừng ăn thì đủ nuôi 2 em tàu Ko?
và chi tiêu cho quốc phòng cũng phải tương xứng với chi phí thu nhập của xã hội chứ Ko phải mún chi là chi đâu nhé, chi nhìu hơn thu nó lạm phát như zimbabwe thì lúc đó có mà bán đất bán nước bản đảo mà sống:banghead:
suy nghĩ kĩ chút đê...:help:
leoxuu
TÍCH CỰC
13 năm
đẹp quá, ước gì VN có 1 cái và sử dụng đúng mục đích :twins:
thích nhỉ, một trải nghiệm ít người làm được, ngay cả dân Mỹ 😁, còn hình kg bác ơi, hay nó kg cho chụp trên tàu sân bay?
nhìn kiếp thật các bác nhỉ
Mong ước VN mình sẽ có 1 cái. Trật tự sẽ được lặp lại trên miền biển VN. Em sẵn sàng hi sinh cho tổ quốc. Nhìn mấy cái ảnh của bác mà máu em nóng hết cả lên, chỉ ước nước mình có 1 cái, thằng khựa mà dám láo vả cho nó 1 cái.
mrbicp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác này hay 😁.......................................
Bác này sướng thiệt
bác thíc thật,ước j em đc như bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019