TCL công bố lễ hợp tác quốc tế với bộ phim Transformers 3

sonlazio
25/6/2011 2:0Phản hồi: 73
TCL công bố lễ hợp tác quốc tế với bộ phim Transformers 3

Tập đoàn điện tử TCL vừa tổ chức buổi lễ hợp tác quốc tế với bộ phim bom tấn Transformer 3 ở thị trường Việt Nam. Trên phạm vi thế giới thì đạo diễn của bộ phim là Micheal Bay sẽ sử dụng TV của TCL để làm đạo cụ trình chiếu trong 1 số cảnh quay cũng như có 1 chú robot biến hình từ TV của TCL. Còn ở Việt Nam, TCL sẽ phối hợp với Megastar tổ chức những lobby show cũng như tạo trang fan page trên Facebook để các fan hâm mộ có cơ hội nhận được vé mời xem phim miễn phí. Ngoài ra thì TCL cũng cho biết họ sẽ đưa ra 1 số chương trình khuyến mãi giảm giá TV trong thời gian trình chiếu chiếu bộ phim Transformers 3.

Đại diện TCL đang phát biểu

Mẫu TV 3D không kính của hãng
Một số mẫu TV khác:

73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chúc mừng cho 1 sự hợp tác. Đem lại lợi ích cho người tiêu dùng là tốt rồi ^^!
Công nhận TCL nhanh chân thật, đây là chiêu marketing mang lại hiệu quả cao đấy.
oldfriend
TÍCH CỰC
13 năm
diễn đàn HDVN bài trừ nhãn hiệu này thì phải 😁
Chính vì cạnh tranh nên các hãng đều đưa ra chiêu tiếp thị và marketing độc quyền đó bác.
ủa sao zậy bác.......................................
oldfriend
TÍCH CỰC
13 năm
hàng tàu + chất lượng ko tốt + .... google 1 chút là ra tùm lum ấy mà 😃
Thế cơ ah ? Nhưng thằng TCL này chất lượng TQ nên rất dỏm thì không cần bài trừ tự nó cũng tiêu.

P/S: mà hàng TQ thì cả Vn bây giờ đều bài trừ, đâu riêng gì thằng TCL. Tàu khựa chất lượng vừa dỏ lại vừa độc hại thì ai mà mua.
cdmababy
TÍCH CỰC
13 năm
vì là nhãn hiệu của Khựa mà, không bao giờ mua đồ của bọn này
thegioibep
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phim hay nhưng hình như xem với Tivi TCL thi không được khoái lắm!
xem 3D mà ko cần kính thì tuyệt quá. khỏi vướn bận mắt rồi. Chưa bao giờ được xem 3D mà ko có kính cả. Nhiều sản phẩm công nghệ cao ăn theo phim này quá. Đợi tới 1/7 ra megastar Hùng Vương xem thôi
Mình thấy nếu chỉ marketing như thế này thì thực sự vẫn rất khó gây được ảnh hưởng lớn tới người xem! Chỉ có chữ TCL bên dưới màn hình TV thì chưa ăn nhằm gì cả!
Bác xem nhưng điểm nhấn đầu tiên đó là sự hợp tác để ra mắt sản phẩm mới, điều này là thành công rồi. VD "Trên phạm vi thế giới thì đạo diễn của bộ phim là Micheal Bay sẽ sử dụng TV của TCL để làm đạo cụ trình chiếu trong 1 số cảnh quay cũng như có 1 chú robot biến hình từ TV của TCL. Còn ở Việt Nam, TCL sẽ phối hợp với Megastar tổ chức những lobby show cũng như tạo trang fan page trên Facebook để các fan hâm mộ có cơ hội nhận được vé mời xem phim miễn phí. Ngoài ra thì TCL cũng cho biết họ sẽ đưa ra 1 số chương trình khuyến mãi giảm giá TV trong thời gian trình chiếu chiếu bộ phim Transformers 3" chính nó sẽ gây tiếng vang cho TCL.
kaching
TÍCH CỰC
13 năm
Mấy cái hàng Tung Của Lẩn là bố dek chơi...nghèo cũng phải cho con đi học, ít tiền cố 1 tí nữa mua SamSung hay LG. Nhất quyết ko chơi hàng của thằng Đào...
aiaia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Samsung hay LG thì linh kiện cũng 90% của Tàu đấy bác ạ. Ngay cả con Bold của em cắp nách bên Mỹ về mà tai nghe, bao da còn đề là made in china nữa là.
haipoop
ĐẠI BÀNG
13 năm
yu này thuộc 1 trong những người có kiến thức vãi lúa, cứ thấy made in china là nghĩ rằng do china sản xuất 100% sản phẩm, chán....:mad:
chuẩn rồi nó chỉ sản xuất tại china thì nhân công rẻ thôi còn dây chuyền với công nghệ sản xuất là của hãng nước khác chứ có phải của tủng của đếch đâu :bounce:
phim hay là được rồi, không quan tâm tivi hãng nào hết, 😁
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Chưa thử qua TV TCL bao giờ nhưng thấy bên vnexpress cho biết giá TV cũng khá cạnh tranh. TV LED 32" bằng giá với LCD của thương hiệu khác chỉ hơn 6 triệu, còn 3D 40" chỉ 16 triệu thôi. Để bữa nào đi coi thử nếu chất lượng hình ảnh tốt thì chắc rinh 1 em LED về xem phim HD.
oldfriend
TÍCH CỰC
13 năm
cẩn thận với hàng Trung Quốc bác nhé 😃
hoidaica05
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hie hie, em chờ đợi bộ film này mấy năm rồi! Thèm quá đi mất!😁
các phim do sony picture dạo này hay cho diễn viên dùng con P1i, mình cũng đang dùng con này --> oai vãi 😆
Phim này phải ra Rap coi thì mới có không khí. Chứ ở nhà có TV100" rồi xem cũng ko sướng. 😔
TCL là Tàu. Ko hợp tác với Tàu. Ko mua hàng Tàu.
gohan123
TÍCH CỰC
13 năm
Tivi TCL cùi bắp bà cố, bố tớ bị tụi nhân viên siêu thị lừa mua về xem hình ảnh giả tạo thế mẹ luôn, tớ phải mang đi đổi con Panasonic.

Các bác đừng bao giờ mua TCL, mình khuyên thật lòng đấy, đừng ham rẻ.
sslazio
TÍCH CỰC
13 năm
TLC là hàng Tàu đây mà
Các bạn không nên mua TV TCL LED nhé. Âm thanh dở lắm. Càng mỏng càng dở. Mình có xài thử rồi.
Trong thời điểm này không nên xài hàng của Tàu lao
vat1984
ĐẠI BÀNG
13 năm
TCL là hãng TV Tàu, nghe đến Tàu là em ko bao giờ đụng vào rồi.

Thiết nghĩ TQ bây giờ đang đối xử với đất nước mình chẳng ra gì, tại sao mình phải ủng hộ hàng của nó. Khi đưa ra những tin PR cho các hãng, có lẽ ban quản trị Tinhte cũng nghĩ đến điều này. Đây là suy nghĩ cá nhân của em, nếu có gì sai thì các bác thông cảm
Mình có người nhà làm tại TCL. Nói chung TV TCL xài ngang ngữa với SamSung và LG vì thực ra màn hình bên trong là của Samsung mà. Vì mua được giá ưu đãi giảm 50% nên mình mới xài chứ cái rổ giá nó bán trên thị trường ngang với Samsung, LG thì thà chọn TV của Hàn Quốc còn ngon hơn, thương hiệu "bảnh" hơn.
Đặt biệt, hiện nay doanh số của TV TÀu này ở VN đang giảm xuống còn 50% so với những năm qua nên nó cố gắng Marketing để tăng doanh số đó mà. Chú Tàu ngồi bên phải là Tony mập, biết chút tiếng Việt vì qua đây khá lâu rồi. Sự kiện vừa tổ chức ở KS Winsor -An Dong Plaza chứ đâu.
Khuyên các bạn là tẩy chay tụi Tàu, làm giàu cho nó đi cướp lãnh hải sao ta?
Chừng nào ko còn tồn tại Samsung, LG, Sony, Toshiba, Pana ... thì có thể nghĩ đến TCL , nhưng mà sẽ ko mua.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019