TealOS: Mang WebOS đến Palm OS: Treo, Centro, TX...

luongben
21/2/2009 14:38Phản hồi: 357
TealOS: Mang WebOS đến Palm OS: Treo, Centro, TX...
TealPoint vừa giới thiệu bộ giao diện cho Palm OS với tên TealOS. TealOS với các hiệu ứng như kiểu WebOS trên Palm Pre sẽ cho bạn cảm giác thật sự mới. TealOS chạy trên các máy Palm 5.x như Treo650, 680, Centro, TX... Phiên bản mới 1.06 (trước là 1.05)

Hướng dẫn cài:

1 - Tải tập tin đính kèm về và bung ra.
2 - Chạy tập tin .exe hoặc .prc với Palm Desktop (nhớ cài vào RAM).

[ame]http://www.youtube.com/watch?v=LTHbipSa0mY[/ame]
Thử trên Treo650
Đã có phiên bản 1.06 fix 1 số lỗi và đặc biệt đã có thể tìm ứng dụng bằng cách gõ chữ cái đầu tiên (Chương trình đã được đăng ký).
Thêm một số hình nền cho anh em thay đổi.
357 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá hay,centro lại đắt hàng rồi,em đùa tí.Hay đây là centro2 mà bác Ngoctrongda đã nói nhỉ 😃.Đang cài thử đây.Xem video hay quá !
Ý tưởng tuyệt vời, thử xem nào các bác.
Thanks bác! giời ạ, bác post muộn quá, em bán mất centro rồi 😔. Anh em nào cài xong chụp lại ảnh màn hình post lên đây cho mọi người ngắm với nha. 😃
Mình nghĩ anh em dùng thử cái này coi như làm quen với cảm giác chạm, vuốt của pre cho quen sau này xài đỡ bỡ ngỡ ( xem video nếu không thấy vỏ centro thì cứ nghĩ là pre cơ đấy 😁)
WTF! Cái gì đây, hối hận quá :growl5cj::sorry8bj::growl5cj::sorry8bj::growl5cj::sorry8bj::growl5cj::sorry8bj:
Mr.Siro
TÍCH CỰC
15 năm
Thanks bác luongben đã giới thiệu.
Riêng bản thân em thì nếu sử dụng cho biết cái OS mới thì được, chứ không thích dùng cái này trên máy có phím lắm, vì đã có phím thì thao tác còn nhanh hơn vuốt. Danh sách thì liệt kê ra hết, muốn dùng phải vuốt hoài cho đến khi nó hiện ra thì mới dùng được 😔
Có phím thì bấm cái bụp là xong, dùng ngay 😃
imilnt
TÍCH CỰC
15 năm
tuyệt quá! mới cài lên Treo680! chạy khá mượt! tốt hơn bản giao diện iphone nữa! chỉ có một chỗ chưa hài lòng là độ phân giải màu thấp quá (<65000 màu)
Còn 680 thì sao, có phải đứng nhìn không vậy ta???

Cho hỏi luôn, có cần vừng gì không ah???
Có ai dự đoán Centro có giá í mừ.
man00iu
ĐẠI BÀNG
15 năm
giao diện nhìn cũg thích nhưng mà nói chung là kô tiện, treo 650 vẫn chạy tốt
giống iphone nhỉ
Bác lại vác Iphone vào đây rồi 😔 e thấy tiện đấy chứ.......
hic, sao centro 320mhz mà chạy nhanh vậy mà sao con PRE xem video lại bị khựng khựng nhỉ, hìhhiì
CTGTTP46
ĐẠI BÀNG
15 năm
vừa cài vào Treo 650 chạy okie ,nói chung là rất tuyệt chỉ trừ một điều là độ phân giải ko được tốt (icon ko mịn lắm) và ko có "vừng mè" nên ko biết bao giờ bị block . Chạy khá mượt trên treo 650.
Em vừa cài nên mới test đc có vậy à :angry6wn::angry6wn:
* to :tuannmdo : cài này theo mình hiểu là bộ giao diện thôi ( như Zlancher hay một số phần mềm giả lập thêm khác) nên chạy okie , còn con Pre kia là nguyên cái HDH WebOS mà bác
nhét thử vào con 650 chay cũng được ko đến nỗi giật như trong video.mỗi cái độ phân giải ko được cao lắm nên nhìn màn hình hơi mờ
Đã xài rùi >"< ... Nhận xét chủ quan của mình thì nó hơi chậm và chất lượng ảnh yếu quá. Chắc do mình dùng 680 >"< ...
quangrau
ĐẠI BÀNG
15 năm
cam ơn bác. E mới down về. đang dùng thử cũng thấy hay hay . ngồi nghiên cứu đỡ buồn.
thay đổi hình nền cũng thấy giao diện đỡ hơn chút,cótheer là do hình ảnh đẹp nên độ phân giải được cải thiện hơn chút so với hình ảnh gốc.test cho treo 650 cũng ko chậm đâu các bác ạ
Đã cài cho Treo 650, vui thật, cảm giác búng tay 1 cái cái icon to nhỏ gì đó bay mất vui quá. Nhưng cài test xong xóa rồi, chờ bản ốn định cái đã.
Nhớ hôm trước anh Danh post bài về centro2, em nghi là ghép giao diện của pre, giờ biết cái này nên lại đoán là rất có thể dùng cái này anh nhỉ 😃
theme này dùng hay ghê test trên treo680 chạy mượt 😁...ko biết freetrial dùng được bao lâu híc... 😔
nguahoangvn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn thử dùng cái này (đã được xử lý để đăng ký với số bất kỳ)
tealos.rar
thanks!!!!!!!anh nhiều nha!!!!!!!!!!

bản của anh mấy em cài không bị reset!!!!!!!!!vui quá!!!!!!!!!!!!!!
tuyệt thật! mình đã cài và chạy rất tốt trên Treo 755! Không co tình trang hình bị giật . Cám ơn bạn nhiều nghe!
orange
ĐẠI BÀNG
15 năm
các bác nhà mình nhanh thật. Cái này chạy khá mượt 😁
bingoo511
TÍCH CỰC
15 năm
😁 cái này chạy cho treo650 cũng được nhưng không được mượt lắm chắc tại máy hơi yếu chút ... nhưng phải công nhận cảm giác vuốt vuốt em nó cũng hay hay
CTGTTP46
ĐẠI BÀNG
15 năm
khá là mượt đó chứ bác bingoo511 , chỉ có vđề là hơi bất tiện khi khóa phím & một số thao tác khác thôi , dùng quen TreoLuncher nên chưa thích ứng kịp :D:D:D
Bản 1.05 đã fix lỗi phím power với Treo 650. Bạn thử lại nhé. Chúc vui!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019