TealOS: Mang WebOS đến Palm OS: Treo, Centro, TX...

luongben
21/2/2009 14:38Phản hồi: 357
357 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình có nói đến tí xíu mà..... và đã đến lúc Palm stop TealOS lại thôi. :frown3qg::frown3qg:
nó đòi code bác ạ.tìm ở đâu bây giờ
Code gì đâu bác, bản patch rồi mà, xem lại bài #263 đi bác 😁
LightSpeed

Nếu là fan của TealOS các bạn dùng kết hợp với Lightspeed nữa là tuyệt vời, vuốt rất là mượt mà và nhanh. TealOS cho tùy biến Wallppaper rất dể do đó bạn sẽ có 1 em Palm cách sử dụng mới mẻ và đẹp hơn rất nhiều. Tham khảo về Lightspeed để tăng tốc độ xử lý của Palm (Overlock): http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=59849. Cái này mình biết đươc khi trao đổi với stuananh80the cupid. :p

Mình có đính kèm bản dể xài với bất kỳ số nào.
Lightspeed_31[1].p@tch-7243.zip
Em ko phải tín đồ TealOS 😁
Anh Danh ơi cái Lightspeed cài cũng tốn pin đáo để anh àh 🆒
thôi kệ nó coi như mỗi ngày tốn 200đ tiền pin vậy 😁. Nói vậy chứ đừng để chạy overlock tất cả chương trình, chỉ cần chạy overlock cho TealOS là ok lắm rồi, sẽ không hao pin bao nhiêu đâu. (enabled cai TealOS ở chế độ Single, mình set bus 130 x 4.0=520 Mhz).
Bản Update TealOS 1.48, không biết bản cuối cùng chưa nữa đây.

ôội dung cập nhật:

Link để download bản xài thử: http://www.tealpoint.com/beta.htm#tealos
tealos.1.48.p@tched.zip
trantom
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hix ! bác dùng máy gì thế , em dùng Treo 650 để max là 130 X 3,5 =455 Mhz . Để cao hơn là nó tự reset liền !
mình để 130 x 4.0 = 520 cho Treo 650. set cao hơn số này mới bị reset. Cái Lightspeed dường như xài palm không phone sướng hơn thì phải, lở có bị reset hay treo thì không ảnh hưởng đến phone.
Cái ***** ở trên hay gây reset trên LD, nhưng phải công nhận nhanh thật, xài visualCalc tới 614Mz vẽ đồ thị siêu tốc 😁
TealOS 1.53b, link tham khảo: http://www.tealpoint.com/beta.htm#tealos

Hôm nay là 30/3: Palm yêu cầu Tealpoint ngưng phát triển TealOS vào ngày này. Do đó chắc có lẽ đây là bản cuối cùng của TealOS. :dull8ay:
tealos-1.53.p@tched.zip
tealos.1.53.unp@tched.zip
flowers.jpg.zip
sunrise.jpg.zip
2 cái :flowers.jpg.zip & sunrise.jpg.zip dùng ntn thế bác ? , tiện cho em hỏi lun cái OverClock dùng ntn ?? ⭕️o:eek:
Chắc đây là bản cuối thiệt rồi: TealOS 1.54 : http://www.tealpoint.com/beta.htm#tealos

Enjoy!!! Tiếc quá .....

Bản 1.54 này chỉnh được màu nền của Application + màu dòng Text rất hay. Chạy Solid Background faster cũng nhanh hơn.
tealos.1.54.p@tched.zip
tealos.1.54.unp@tched.zip
Thx Teal OS. Great work. Enjoin!
Thx các pro đã test and post+ p@tched liên tục.
Tiếc quá, phần mềm nay hay như vậy mà.... 1.54 là phiên bản cuối cùng rồi.
Cái flower và sunrise là hai hình nền mặc định của TealOS, cái này xem như hàng kỷ niệm của TealOS thôi, nếu muốn biết nó là gì thì cứ cài vào RAM, dùng import Background sẽ thấy hình đó trện RAM.

Overlock có nghĩa là làm tăng tốc khả năng xử lý của CPU. Hay còn gọi là ép xung.
em chào bác ! e cũng chạy thử trên 680 của em.cũng ngon lành lắm bác ạ .mỗi tội là e chưa có bản free.bản em thử chỉ dùng đc có mấy ngày.hix.có j bác kiếm bản ngon em xài ké với
Cài bác này ko chịu tìm hiểu gì cả qua lại các bài đã post đi #275 😁

pphuc96
TÍCH CỰC
15 năm
nghe bạn nói là đã thuốc sẵn sao mình cài vào nó vẫn đòi thuốc vậy bạn
Thì bạn cứ nhập ... bừa đi 😁 96 chẳng hạn :biggrin9gp:
bừa là bừa thế nào, phải coi hotsync id trên máy mình có giống với hotsync id trong thuốc thang ko 😃, ko có thì dùng multiuser hack đổi nhé 😃
Đã đưa TealOS bản cuối cùng 1.54 vào ROM của Treo 650, chạy ổn định.
Giống em vậy bác :laugh8kb:, để máy cạnh nhau là đụng hàng rùi 😁
hehe, tài nguyên của RAM quý lắm mừ 😃. TealOS mất tăm trên website của TealPoint rồi, nên xài thấy cũng hay hay, nên cook vào rom thôi. :D
có thể thay TealOS cho launcher mặc định không vậy các bác... cách làm thế nào xin hướng dẫn luôn...hiện cái Ptune + corePlayer đang tạm ngừng phục vụ do ko còn RAM free để chạy.
Tiện các bác cho hỏi có phần mềm nào quản lý và xóa được các file load trong RAM khi chạy chương trình không (Tức là làm refresh RAM như khi cài đặt xong>>>RAM sẽ còn dư nhiều)
Thx tất cả các bác.
Có thể dùng TealScan để dọn bớt rác đấy bác. :yes4lo:
Thx bác, em có cài thử cái này rồi. Chắc cài lại test lần nữa. Thx bác nhiều
Sài TealScan nói chung là cũng ko ổn lắm 🆒, ko hiểu sao nó dị ứng với rất nhiều ứng dụng, ko cẩn thận nó xóa tất cả ứng dụng luôn :rolleyes:. Em đã chia tay TealScan từ rất lâu rồi 😁
Không sao đâu, dọn rác xong cho nó qua thẻ hoạc xóa luôn. :D
Thế thì mới gọi là dọn dẹp anh nhỉ? :D, Mà đã dọn dẹp thì chả bê chỗ này bỏ vào chỗ kia 🆒:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019