Teardown mổ Google Glass và cho biết giá linh kiện chỉ có 80$

levuongthinh
1/5/2014 4:2Phản hồi: 275
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sản phẩm của Google X nó phải có cái giá khác chứ lỵ, không thể như đồ bình thường được. 😃
kukun
TÍCH CỰC
10 năm
Các bạn bảo là bán đắt, nhưng các bạn có tính chi phí nghiên cứu, chế tạo các mẫu thử .v.v.v.. tiền nghiên cứu là rất lớn, nên đừng nói là cắt cổ này nọ 😃
Còn tàu nó làm rẻ (cho dù là đúng linh kiện như thế) vì nó chỉ bắt chước lại, nên nếu nó bán 100$ cho cái kính này thì mới đúng là mắc.
mua linh kiện về ráp lấy 1 kon đi 😆
Nhiều ông chém vãi. Ai chả biết linh kiện rẻ. Để tạo ra nó là cả một bộ phận nghiên cứu thử nghiệm mấy năm (mỗi chi phí lương tháng không cũng làm một số công ti phá sản đấy. Chưa kể những thứ khác) rồi các loại bản quyền, rủi ro kinh doanh vì đây là một loại phân khúc mới. Muốn rẻ thì nó phổ biến đi mới rẻ được vì thực ra những sản phẩm đang bán ra hiện tại cũng chỉ là tính chất hạn chế cho các nhà phát triển và các lập trình viên thôi mà. Chứ như ông tàu ngồi chờ cái nào người ta ưa chuộng rồi nhái lại ăn chất xám thì chả rẻ
kid101
TÍCH CỰC
10 năm
Nói thật, mỗi khi nghe bác nào nói hút máu này nọ thật buồn cười. Mình sẵn sàng trả gấp 3. Bác nào làm được mình mua hết. Công sức chất xám này nọ + tùm lum. Nghe mà hài thật. $80. $ thật dễ kiếm.... Ai cũng làm được thì cả TG đâu chỉ có GG và Apple, Samsung😃😃
xuxu09
TÍCH CỰC
10 năm
Đọc bài thất toàn ahbp lên đây mà kêu đắt với hút máu, xin lỗi các bạn chứ, người ta bỏ rabao công sức nghiêm cứu, phát triển, quảng cáo.... lấy giá đó có gì sai? Họ làm ra các dịch vụ, ảndoid rồi thu tiền của các hãng khác thì làm sao? Không có Google thì có khi giờ các bạn vẫn dùng s40, s60 hay win mo là cùng. Họ làm ra,thúc đẩy và đánh bật các hãng khác họ cũng cần tiền trả cho kỹ sư nữa.
Họ giỏi thật..
sau lâu quá không thấy TC nhái cái Gg glass ta =))
Đọc mấy cmt đầu thấy nản, thanh niên giờ chỉ biết đọc mà không biết nghĩ hay sao vậy trời (mà có khi đọc còn chưa hết). Nếu làm 1 sản phẩm mà chỉ cần mua linh kiện về là chạy được thì cần quái gì phải bỏ mười mấy 20 tr mua cái đt, bỏ tiền ra ma linh kiện về xài
Vâng người Việt Nam làm không dám làm mà chỉ giỏi nói 😃
với 80$ liệu đưa cho bạn thì bạn sẽ làm đc những gì. Muốn 80$ thì ra mua mớ linh kiện đó về mà chơi đồ hàng nhé.
Người ta mổ ra là để biết đc công nghệ của nó, trình độ của GG chứ không phải là để chê cái giá như người VN nhỉ.
Đó là công sức. Nghĩ ra đc 1 món đồ công nghệ như thế này. Khi bung ra thấy đơn giản nhưng đó là cả 1 quá trình nghiên cứu của 1 công ty lớn của người ta. Cứ ngồi đấy mà bình phẩm.
hanshooting
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá này là ở hành tinh của siêu xayda Cadic
Còn phải tính chi phí mang nó về trái đất nữa chứ các thánh.:oops:
Việt Nam 100 năm sau sợ còn éo chế tạo đc ấy chứ đừng có nói về cái giá =))
Sản xuất đc mấy cái đt đếu ai dùng là vì sao nhỉ 😃

Người ta 80$ rẻ tiền nhưng đầy công nghệ đi theo.
Việt Nam có khi chi phí cao hơn nhưng éo có tí công nghệ nào =))
Bỏ 2,3tr ra mua cái đt thà bỏ 2,3tr ra mua đồ tàu xài sướng hơn ấy
taytay
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bảo sao việt nam ko khá đc! 1 thằng làm 10 thằng phá! Nói như Nồi ý! Thế chi phí ban đầu ai trả cho họ?rủi ro? Chất xám?time? Cho các ông 1 triệu $ trong 5 năm tôi đố các ông làm đc đấy! Vậy đừng nói nọ nói kia để thấy cái tính xấu của dân Ta( 1 số thành phần đéo làm hay nói,nói cái đéo gì cũng hay nhưng lại đéo làm đc cái gì ....)
Tuyệt vời khi GG chỉ cần bỏ ra ít $ để làm phần cứng như vậy, trong tương lai GG bán đại trà thì có thể gjas sẽ giảm chỉ còn 199-299$ lúc đó thì nhà nhà ok glass 😁
Khi nào nó sẽ có giá khoảng 200$ nhỉ. Chỉ cần thế thui

Sent from my iPad using Tinhte.vn
1m thì mua 😆
Mấy chú to mồm:"$80+chi phí chất xám=$1500 vẫn còn rẻ chán",mình thích các chú rồi đó,các chú nhớ về đội của anh nha.Đội của anh rất dễ nhớ tên:Thiên Ngọc Minh Uy,Lô Hội,Sinh Lợi...(chuyên lừa đảo và hút máu đó).Cách lập luận của các bạn giống mấy cái thằng khỉ gió đa cấp:"đồ công ty của chúng tôi là độc nhất vô nhị,chúng tôi đã dành cả đời nguyên cứư ra nó...nên các bạn mua với giá đó là chúng tôi bán dưới giá vốn rồi đó nghe!"
Mình thì nghĩ chỉ vì GG chưa thương mại hóa(sản xuất hàng loạt)nên giá còn cao,hi vọng sau khi thương mại giá dưới $500 thì ngon:một cách giải thích nhẹ nhàng và dễ nghe đúng không các chú.
Đây là diễn đàn tinh tế mong anh em tranh luận một cách tinh tế,đừng để giống cái chợ trời.
Chào thân ái và quyết thắng.
Kevin Power
ĐẠI BÀNG
10 năm
Apple phải gọi google bằng cụ
giá này là chưa kể tiền gia công lắp ráp, tiền nghiên cứu bla bla này nọ nữa, đủ thứ tiền ko thấy dc
lại sản xuất có hạn nên giá như thế cũng phải
kid101
TÍCH CỰC
10 năm
😃😃😃 Cần mua kính GG giá $100. Bác nào làm được y chang kính GG em mua giá $100 về bán $300 vẫn lời $200. Mua nhanh, ngay và luôn $ tươi 30 cái😃😃😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019