Tesla cận kề ngày mở bán chính thức tại Thái Lan
minhprodesign
2 thángBình luận: 69
69 bình luận
Qua VN đấm Vinfast nào 😂
@lafitte Nếu nó có mở thì nó sẽ có showroom với service centre. Nhà mình ngay gần showroom/service centre của các hãng xe trong đó có Tesla luôn. Chỉ khác là các hãng khác là đại lý ủy quyền (dealership), nay nó Honda mai nó đổi qua Haval chẳng hạn. Nó không trực thuộc hãng xe.
@Walleye_Pixel2 Phiên bản vios chạy điện chăng?
@bango123 Có thù j với vinfast ah?
@bango123 Về VN cắm lỗ nào sạc nào? Dễ ăn thị trường VN lắm
Cười vô mặt
Thái chưa có hãng xe điện chứ sang VN ta vin phét bóp dài phát một.
Không liên quan nhưng cái avatar của thớt giống mấy ông thần in biển bạt băng rôn ấy nhỉ 😆
@minhprodesign Họ góp ý thật mà mình dân design cũng thấy bác chọn cái logo chuối thật, màu thì không khớp với nhau, saturation bị đẩy lên quá cao nhức mắt
@thaiduy911 Tại tên nick ổng, xong lại combo logo kiểu mấy ông không qua trường lớp…không biết gì mấy về mỹ thuật mà học đc công cụ corel, pts rồi làm nghề biển bảng xong gào lên tao dân design ấy…
P/s: tôi chỉ nói là thấy giống thôi nhé vì tôi tiếp xúc nhiều với mấy anh làm biển quảng cáo rồi, dùng đc mấy cái công cụ cắt ghép, chỉ google là giỏi…không có đồ sẵn thì bó cẳng ấy…Không hiềm khích gì nhưng thấy tên nick với avatar buồn cười thôi
ko quan trọng thương hiệu, cứ cái nào tốt + giá hợp lý thì mua và dùng thôi, đúng ko ae?
@hunggh làm sao biết cái nào tốt thì là 1 câu hỏi không dễ trả lời
Anh em mua TL giờ gần hơn rồi nhé
8Keo
TÍCH CỰC
2 tháng
Vin fét vừa mang xe qua mẽo, là Tesla sợ liền mang xe qua Thái bán, chứ sợ bán không lại vin fét, chúc mừng ae nhà vin, năm nay thưởng lớn.
Đọc mà buồn, thói ganh tị trong tôi còn nhiều quá
Im lặng đi
hehehe29
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@traihanxulanh Buồn chi bro, không nhạt hết đâu!
Cười vô mặt
Thái luôn được các tập đoàn ưu tiên quá nhỉ? Áhihi
@Thiếu nữ thôn quê Luật pháp rõ ràng.
adsene
TÍCH CỰC
2 tháng
@Pandora Trang Nó k đánh thuế ttdb , lại thêm ưu tiên xe điện . Thì trường lớn qua thoii . Vn cả năm tiêu thụ 300-400k xe bé xíu ai thèm qua
Bán thì kệ nó. Có sách tay về vn được như iPhone đâu mà quan tâm làm gì??
tinhdg
TÍCH CỰC
2 tháng
Đúng là 1 trong những công xưởng SX ô tô của thế giới, bảo giờ cũng phải thái trước. Công bằng mà nói xe Toyota, Honda, mers lắp ráp ở thái nó hơn ở VN, Indo vài bậc.
Ở VN nhiều thánh cuồng xe nhập nhưng mà phải nhớ nhập Indo thì thôi mua lắp ráp VN còn hơn
@tinhdg Mềnh nghĩ trừ Toy ra, mấy thằng khác thì VN và thái như nhau 🤣. Quy trinh sản xuất, lắp ráp, nguyên liệu, máy móc sản xuất...của mấy thằng đó ở VN với thái là như nhau. Nếu khác thì chỉ khác mẫu mã thiết kế .
@baotuan Cùng dây chuyền thì vẫn có thể cho ra sản phẩm khác nhau nếu đặt tiêu chuẩn xuất xưởng (quality control) thấp hơn. Có thể tiêu chí này ở Việt Nam ít khắt khe hơn Thái.
adsene
TÍCH CỰC
2 tháng
@tinhdg Tiêu chuẩn xuất xưởng các nước khác nhau . Thành ra chất lượng khác nhau, vn indo thu nhập thấp sao tiêu chuẩn giống bọn tiêu chuẩn thu nhập gấp 2-3 lần
@tinhdg Tay nghề Indo cao hơn VN một bậc đấy đó mà chê. Xem GDP Indo thứ mấy thế giới. Bị báo chí trong nước làm truyền thông cứ dìm nó. Thái Lan còn xách dép năng lực sx công nghiệp của Indo kìa.
Thái bgu k biết bảo vệ thương hiệu nội địa (lắp ráp), môi trường. Chưa kể tắc đường, thất thoát ngoại tệ
À quên xe điện có ô nhiễm éo đâu sao mà hốt thuế
@tamle_o Vài năm nữa lại gánh do cục pin thải ra cực kì ô nhiễm. H còn ít nên pr ko ô nhiễm để bán cho chạy, về sau ai cũng xe điện pin thải ra xử lý ko hết rồi lại bài ca ô nhiễm thôi. 😃
@Trung Kiên7 Chắc có vn mới ném pin vô thùng rác th chứ nhiều nơi họ phân loại để tái chế. Pin ô tô càng k thể vất bừa dc vì quá to
@tamle_o Pin ô tô đâu có to bác, bên trong là hàng trăm cục pin nhỏ thôi. Em ko bàn tới vụ vất bừa bãi mà là thải quá nhiều tái chế ko nổi thôi.
@Trung Kiên7 Mình nghĩ cũng không đến lượt Việt Nam tái chế. Có gì gom hết về Trung Quốc tái chế thôi. Giống mấy cái điện thoại hàng dựng. Trung Quốc mới là nơi xử lý rồi Việt Nam nhập về bán kiểu 99%. Sau này pin có khi cũng vậy, Trung Quốc lại tái chế cho gần mới rồi lại bán ngược lại Việt Nam.
ndthuanx
TÍCH CỰC
2 tháng
Ngày xưa đi học. Thầy hay nói : bên Thái có biển để VN đang ở sau lưng nếu chúng ta chậm chạp VN sẽ vượt qua.
Tôi còn nhớ thầy nói với vẻ tự hào, đắt ý.
Lớn lên tôi mới hiểu người Thái họ khiêm tốn, VN mình thay gi nhìn xa cạnh tranh Châu Âu, thì mình ngưng ảo tưởng. Cố gắng đeo đuổi, được như Thái Lan là thực tế nhất
@ndthuanx Ở DNA mình rất tôn trọng người Sing và Thái
@android_bar Ở ĐNA thì tôn trong Sing và Malaixia. Cùng thời với Thái nhưng Malaixia no phát triển hơn nhiều.
@ndthuanx H dc như campuchia đã r thái
adsene
TÍCH CỰC
2 tháng
@ndthuanx Thái có gì đâu. Phát triển bao giờ mãi k giàu dc . Có học học ít từ thái thoii bạn
Cowboyz
TÍCH CỰC
2 tháng
Giờ Trường Hải hoặc Thành Công lắp Tesla bán mới vui.
trungmum
TÍCH CỰC
2 tháng
bán dc ở Thái, chạy dc ở Thái là về VN dc rồi. haha. autopilot sẽ dùng dc ko nhỉ?
anhtaiqb
TÍCH CỰC
2 tháng
Chúc mừng Thái Lan được các công ty hàng đầu thế giới xem trọng và tiếp cận hết sức đàng hoàng
V+ thì ngó hàng mỹ làm gì
chúng tôi mua xe Van thôi
lazy0338
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Kinh vãi
900 con vinfet nó qua mỹ nó cắm sạc đâu nhỉ
Cười vô mặt
Tesla mang xe điện đánh vào quốc gia lắp ráp xe hơi dùng nhiên liệu hoá thạch hàng đầu châu Á

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019