Tesla đã xuất xưởng được 100.000 xe Model 3; hồi tháng 7/2017 chỉ mới ráp được 30 xe

Nam Air
15/10/2018 6:54Phản hồi: 97
Tesla đã xuất xưởng được 100.000 xe Model 3; hồi tháng 7/2017 chỉ mới ráp được 30 xe
Trang tin Electrek cho biết Tesla đã sản xuất được chiếc Model 3 thứ 100.000, đây là cột mốc quan trọng của họ trong việc sản xuất xe điện, bởi vì chỉ 1 năm trước đó, hồi tháng 7/2017, Tesla chỉ xuất xưởng được vỏn vẹn 30 chiếc Model 3 mà thôi. Hiện nay, hãng sản xuất xe điện này đang có tốc độ xuất xưởng 5000 xe Model 3 mỗi tuần.

Model 3 là mẫu xe điện cỡ trung (hạng D) được Tesla giới thiệu năm 2016 và bắt đầu bán ra từ tháng 7/2017. Elon Musk từng chia sẻ rằng tính tới ngày 28/7/2017, Tesla đã xuất xưởng được 30 chiếc Model 3. Như vậy là chỉ sau 14.5 tháng, họ đã sản xuất được chiếc Model 3 thứ 100.000, đây là thành tích tốt nhất của Tesla, và cũng là tốc độ sản xuất xe điện nhanh nhất trong ngành công nghiệp sản xuất xe hơi hiện nay.

Tesla cũng từng chia sẻ rằng khi bắt đầu giao hàng Model 3 hồi tháng 7/2017, họ đã nhận được tới 455.000 đơn đặt hàng mẫu xe điện này, chắc chắn con số này đã tăng lên nhiều sau 1 năm qua. Như vậy thì với 100.000 xe đã xuất xưởng, Tesla chỉ mới giao xe được cho gần 20% số đơn hàng mà thôi, do đó họ sẽ còn phải làm việc cật lực hơn nữa thì mới kịp trả hàng cho khách.

Hiện tại trên trang web của Tesla đang cho đặt hàng 3 phiên bản Model 3, gồm có bản RWD giá 49.000 đô, bản 2 cầu AWD giá 54.000 đô và bản cao cấp giá 64.000 đô. Model 3 là mẫu xe điện "giá rẻ" của Tesla, đang được đặt hàng rất nhiều và không đủ hàng giao. Ngoài 3 phiên bản kể trên với giá thấp nhất 49.000 đô, Tesla dự kiến giới thiệu bản base của Model 3 với giá chỉ 35.000 đô đâu đó trong năm 2019.

Theo Electrek
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko biết về vn có thích ứng nổi ko
Elnino11
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vndkh mua về trùm mền để mấy chục năm sau bán đồ cổ 😁
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
@vndkh Chỉ là sợ nsx ko ước lượng đủ tình hình mưa gió ngập nước ở vn thôi...
@qtkinhdoanh What?? bạn đang nói vấn đề gì mà xe không chạy được vào mùa mưa thế 😃
hoadao_vnn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không ngờ là Tesla có thể đạt tốc độ sản xuất nhanh thế.
Đối với dân Việt Nam mình, chắc hơi khó hiểu là tại sao dân Tây lại mê mau xe điện thế, vì giá như vậy so với các mẫu xăng là khá cao.
@cloud_kevin25 Mua charger mà chạy ngày 4 miles, thiẹt hài, chạy vậy k thấy bõ cái xe. Tui chạy mustang ngày 25 miles đi 25 miles về đường freeway còn thấy chưa đã thèm
@twin snakes Uhm. Tại cái town mình ở nó bé quá. Mà thỉnh thoảng lên freeway vắng vắng hay đi road trip đạp gas lên 100mph cũng đã
@tantitnomashi Aaaaaaa 😁 :D :D :D
Dahaka321
TÍCH CỰC
6 năm
tin này đưa trên genk cũng lâu rồi, thông tin chỉ an ủi những nhà đầu tư, cũng như những người làm tại công ty thôi
hoangpro1234
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hi vọng bác Musk vẫn khỏe
Con này được trang bị phao nổi nữa thì ngon.
pessi
TÍCH CỰC
6 năm
Hình như xe ô tô điện ở Việt Nam chưa cho cấp biển số đúng ko ạ?
pessi
TÍCH CỰC
6 năm
@Lý Văn Dũng AT Người ta đang nói xe ở công viên mà bạn...
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
@Lý Văn Dũng AT Ông đọc ko kỹ đã comment
@pessi À à, mình nhầm tưởng đang nói model 3 haha
@tdinhamj Haha, sorry bác tưởng bác đang nói model 3 chứ hehe 😁
qhi
TÍCH CỰC
6 năm
Bán hàng thế mới thích chứ, làm hàng ra ko kịp giao cho khách, đơn hàng làm cả năm ko hết.
Nhìn Tesla nó đẹp gì mà đẹp thế, hàng này nhập về vn ko biết mấy bố tính thuế kiểu gì vì nó đâu có dung tích.
Sướng nhất là ra lệnh bằng giọng nói "come to me" trên Apple watch thì xe tự khởi động và đi về phía mình.
tamle_o
CAO CẤP
6 năm
Mê nhất đèn trc con model 3 này. Đặc biệt, thiết kế tốt. Thấy dễ nhìn hơn model s
Những con số này đọc rồi tính thấy sai sai, hiện nay tốc độ xuất xưởng đả đạt 5000 xe mỗi tháng, vậy trong vòng 14,5 tháng đả xuất xưởng đạt 100 nghìn chiếc thì có sai ở khâu đánh máy hay em cộng bj sai. Hay là hồi xưa xuất xưởng có thời điểm nhanh hơn bây chừ, nhưng nếu vậy thì Tesla đang đj thụt lùi về khả năng xuất xưởng à
xversion1
TÍCH CỰC
6 năm
@khonggianbonchieu_dh Tự tin ra vẻ gì, ông mod này viết bài thì đọc cho vui thôi, nhìn nick là biết độ đúng của ổng rồi.
tuan 95
CAO CẤP
6 năm
@xversion1 có thể trước đó đã xuất đc ít ít rồi
@khonggianbonchieu_dh 5k xe trên tuần đấy, bên mẽo đang hot tesla, đặt nhiều lắm, có cả web counting =)) https://www.bloomberg.com/graphics/2018-tesla-tracker/
@xversion1 Vậy là thường người ta hay tỏ ra tự tin và ra vẻ nguy hiểm thì độ tin cậy càng thấp phải ko bạn, mình củng nghĩ thế
Xe ngon là dáng hơi xấu
Không liên quan nhưng nhật tảo bây giờ muốn tìm sản phẩm rất khó, không biết tinhte hết muốn làm ăn rồi sao cho cái giao diện và bố cục thấy gớm.
nguyendata
TÍCH CỰC
6 năm
vn chưa cấp phép sử dụng xe này. ko cũng ủng hộ 1 chiếc Model 3 cao cấp 64000 trum.
tuyen000
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuonguyenkt Chắc đợi anh Vinfast phá sản đã nhé
kidhitech
TÍCH CỰC
6 năm
@cuonguyenkt Về VN thì làm gì còn cái giá 64k =))))
Xe này bán ở Việt Nam thì nhà nước chắc thu phí môi trường trên mốc kwh điện quá. Tầm 4000k/ ký điện cũng nên
@handoivodoiht3 Ông có trả tiền điện chưa, tiền điện bao giờ cũng có định mức cả, dùng càng nhiều định mức càng cao tiền càng lên.
jlovec
TÍCH CỰC
6 năm
khi nào cả thế giới quay lưng vs xe nhiên liệu hóa thạch. thì dân ta có cơ hội đc sở hữu xe vs giá mềm hơn 😁
giờ ko biết vn đang đi sau thế giới bao nhiêu năm hả ae? có ai thống kê ko ? đã giảm đc năm nào chưa?
@cooh23 Để mình phân tích cho bạn nghe nhé:

- "vn đang đi sau thế giới" ==> Thế giới là cái khỉ gì, từ ngữ rõ ràng quá ha 😃) Nói đi sau nước nào còn có lý, chứ Haiti, Zimbague cũng là thế giới mà đúng không bạn ?
- "mọi thứ nói chung" ==> Cái này thì đúng trọng tâm gì vậy, siêu lan man.
- "công nghệ liên quan xe oto nói riêng" ==> Công nghệ liên quan đến xe hơi cũng là một cái cực kỳ rộng, nội cái là công nghệ đang được áp dụng tại Việt Nam hay công nghệ do Việt nam tự sáng tạo hay công nghệ do Việt Nam mua về ... nó đã là hàng trăm khía cạnh, hỏi vớ va vớ vẩn thế mà vẫn có ông vào bênh vực được.

==> Bạn bênh vực chủ thớt, vậy tôi đố bạn có đáp án nào cho mấy câu hỏi "rõ ràng" này đấy =]] Vì bản thân cái thằng đặt câu hỏi nó đã cố tình đặt một câu hỏi tu từ không phải để hỏi kiến thức, mà là để xỉa xói cho thỏa mãn cái sự xàm xí cá nhân thôi. Bạn cố tính không hiểu cái vấn đề đó thôi.
hentx
TÍCH CỰC
6 năm
tốc độ 5000 xe mỗi 3 tháng??? vậy hơn 14 tháng sao lại tới 100.000 xe rồi? hay là trước chạy nước rút giờ tốc độ xuất xưởng chậm lại ?
@hentx 5000 xe 1 tuần nha, tôi mới vào xem trên báo, ông mod này viết sai đó
hentx
TÍCH CỰC
6 năm
@Lý Văn Dũng AT haha thanks bạn. hèn chi thấy hơi nghịch lý
khanhvm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con này ở china giá 410 ngàn ndt. Mà là hàng lắp ráp trong nc. Ko biết có tự lái ko. Vì toàn thấy lái tay
đợt đi làm hải quan cho 1 bác nhập con Tesla cánh dơi..lái thử ở cảng hải phòng bao phê lòi mắt luôn....hihi :p:p:p
Thông tin như này làm E.Musk lâng lâng như hút cần.
Cả thế giới ai cung xem tesla đạt sản lượng 5000/tuần, rieng anh tinhte.vn phán anh ấy lam có 5000/tháng. Thế thì từ 30chiec/tháng 7 ko hiểu làm sao có 100k giao luôn
@congthanhgiong Đang định comment giống bác. Thấy có gì đó sai sai, khi mà sản lượng max có 5000 /tháng mà 14.5 tháng được 100k 😁.
Sản lượng 5000/tuần cũng là con số mới đạt được gần đây, chứ nếu mà từ trước thì cũng đã trả đc gần hết hàng rồi.
@nguyenlinh712 Bản thân cái bài english trích dẫn viet to đùng 5000/wêk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019