Tesla Model 3 2021 chính thức: nhiều nâng cấp đáng chú ý, giá bán vẫn không đổi

Enzo Le
19/10/2020 9:45Phản hồi: 104
Tesla Model 3 2021 chính thức: nhiều nâng cấp đáng chú ý, giá bán vẫn không đổi

Tesla vừa chính thức công bố những thông tin và hình ảnh mới nhất về mẫu xe điện Model 3 phiên bản 2021 với nhiều thay đổi rất đáng chú ý, nhưng giá bán vẫn giữ nguyên.

Thay đổi đầu tiên và đáng giá nhất của Tesla Model 3 phiên bản 2021 chính là về hiệu suất và khả năng vận hành. Nhà sản xuất xe điện số 1 thế giới cho biết tất cả các phiên bản của Tesla Model 3 2021 đều được cải thiện phạm vi hoạt động, nhờ vào hệ thống bơm nhiệt mới. Cụ thể, phiên bản Dual Motor Long Range AWD tăng nhiều nhất, từ 534km lên 568km; phiên bản Dual Motor Performance AWD tăng từ 481km lên 506km, và phiên bản Standard Range Plus tăng từ 402km lên 423km. Rất ấn tượng đúng không anh em? Vài chục km cuối cùng phải nói là rất quý, đặc biệt là khi xe sắp hết pin. 😁

Ngoài ra, khả năng vận hành của Tesla Model 3 2021 cũng được cải thiện, nhất là khả năng tăng tốc. Cụ thể, bản Performance tăng tốc từ 0-96km/h trong 3,1 giây; bản Long Range tăng tốc từ 0-96km/h trong 4,2 giây, nhanh hơn lần lượt 0,1 và 0,2 giây so với trước đây.

Bên cạnh đó, Tesla Model 3 2021 còn có những nâng cấp đáng giá về mặt thẩm mỹ, tiện nghi và an toàn. Đơn cử như cốp điện, kính cửa sổ 2 lớp, vô lăng được phủ thêm lớp kim loại mới kèm theo hệ thống sưởi, táp-lô thiết kế trẻ trung hơn, mâm xe thiết kế mới với kích thước từ 18 đến 20 inch. Tesla Model 3 2021 cũng được lượt bỏ viền cửa sổ chrome, tương tự như chiếc Tesla Model Y 2021.

Tesla Model 3 2021 vẫn không tăng giá bán, mặc dù sở hữu nhiều nâng cấp đáng giá. Giá bán cụ thể của từng phiên bản như sau, chưa trừ ra các khoảng hỗ trợ từ chính phủ khi mua xe điện:
  • Bản Standard Range Plus khởi điểm từ 37.990 USD
  • Bản Dual Motor Long Range AWD khởi điểm từ 46.990 USD
  • Bản Dual Motor Performance AWD khởi điểm từ 54.990 USD.

Với nhiều nâng cấp ấn tượng cùng giá bán không đổi, chưa kể được hỗ trợ thêm từ chính quyền sở tại, Tesla Model 3 2021 hứa hẹn sẽ tiếp tục củng cố vị thế của mình trên thị trường xe điện. Thật khó để các hãng khác bắt kịp Tesla về mặt thông số và giá bán. Chúng ta sẽ cùng chờ xem mẫu xe điện cỡ nhỏ này liệu có tiếp tục thành công hay không nhé! 😃

Nguồn Tesla
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ước mọi thứ đồ chơi giá bên ta cũng như bên Mỹ.Thèm quá.
goodbye77
TÍCH CỰC
3 năm
@Conyzoides 52-80tr/ tháng ở VN là thượng lưu cmnr, 157-200k/năm là mức gần trung lưu của Mẽo thôi cụ ạ
goodbye77
TÍCH CỰC
3 năm
@Godfather9999 thực tế người lao động đóng 10.5%, có BHYT, thế ở xứ Mẽo thì xem tiền viện phí thế nào nhé mike pence
Conyzoides
ĐẠI BÀNG
3 năm
@goodbye77 Chưa phải đóng thuế TNCN bao giờ à? 10.5% là bảo hiểm xã hội và bảo hiểm y tế thôi. Còn thuế TNCN là khoản tính riêng ông ạ. Tôi mới chỉ nói thuế TNCN thôi đã lên tới 30% chứ tính cả BHXN BHYT thì ko chỉ có 30% đâu. Thu nhập khoảng 70tr ở thành phố lớn cũng không phải là quá khủng. 157k-200k là gần trung lưu 😆) ông tự suy luận à? Ông biết GDP đầu người của Mỹ là bn ko mà nói 200k là "gần trung lưu" thôi? Ko biết thì dựa cột nghe chứ phản biện kiểu tự suy diễn thì thôi nhé.
goodbye77
TÍCH CỰC
3 năm
@Conyzoides https://data.worldbank.org/indicator/NY.GDP.PCAP.CD?locations=US
Nói có sách mách có chứng, GDP per cap của Mỹ là 65,118 USD/năm, vậy thì 157-200k nó ko phải trung lưu thì là mẹ gì. GDP per cap của VN là 2,715 ; thế mà 1 tháng 70tr thì bằng mẹ 1 năm trung bình, nó là thượng lưu cmnr.
Giàu thì đóng TNCN cao là đúng cmnr, kêu cái gì nữa. Ko biết thì dựa cột nghe chứ phản biện kiểu tự suy diễn thì thôi nhé.
thelord186
TÍCH CỰC
3 năm
Chờ gì nữa, lại đứng trên đỉnh thôi 😆
bizzuu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cho hỏi có bán ở vn mình chưa vậy mấy chế
. Ý mình hỏi để ghé xem 😃
@bizzuu Chưa, chỉ có 1 vài người mua nhập trực tiếp về thôi.
tamle_o
CAO CẤP
3 năm
@bizzuu Chỉ cần con cháu của 1 lãnh đ ạo có nhã hứng là đổi luật, bỏ thuế cho ô tô điện ngay. Hiện h vẫn đang ăn ún cái quả "bảo vệ môi trường" nên chưa hứng lắm
Nhìn môi gợi cảm thế nhở 😂
hoangpro1234
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dac bác để ý kỹ thật, công nhận gợi cảm vãi
Ở Việt nam không biết có đại gia nào sở hữu Tesla chưa nhể?
@tuanbida Tesla Viet Nam có nhiều mà, nhất là Model X. Lên Youtube xem.
[Zeus]
CAO CẤP
3 năm
@tuanbida Có vài con rồi, lần mua là lần khó nên toàn max option. 😁
@tuanbida tại nó sạ băng điện 3 pha nên hơi bất tiện
Bằng giá con xe cỏ mình mua ở đây thôi mà
2b/not2b
ĐẠI BÀNG
3 năm
xe điện ở Việt Nam mình đầy, mấy thím ra cửa hàng đồ chơi tha hồ ngắm, khả năng tăng tốc từ 0-96Km trong vòng 2,1s. Tesla còn thua xa!
anhdungz
ĐẠI BÀNG
3 năm
@2b/not2b Mấy con đấy hàng giả thì tính làm gì, trong Game mình có mấy em ngon hơn nhiều 😆
aka KiCHiK
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có bỏ dây cắm sạc điện để bảo vệ môi trường không nhỉ?
@aka KiCHiK Có bạn à. Mua bộ xạc riêng 500$ thì phải. Còn không thì phải chạy ra ngoài sạc. Full bình 10$ thôi
aka KiCHiK
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cloud_kevin25 10$ RẺ CHÁN
@aka KiCHiK Thì giá điện vẫn rẻ hơn giá xăng mà. Tới khâu thay Pin sau 5 năm mới khoai. Giá trị cục Pin 15 20k$ đó
Trên đời này chỉ mổi táo khuyết là cắn cục xạc và tăng giá thôi.
@vietthuongtinhte Mua con xe này cũng làm gì kèm theo xạc. Mua riêng 500$ nhé
doremivu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cloud_kevin25 Tìm hiểu kĩ trước khi phát biểu nhé. Xe vẫn kèm charge nhưng chậm với tốc độ charge là 30 miles/h thôi. Bỏ $500 mua charge mới nhanh hơn
Về VN giá con này đội lên bao nhiêu các cụ
@boyngo1988 Quái. Con này thì tính dung tích động cơ như nào cụ nhẩy?
iáT Tài
TÍCH CỰC
3 năm
@tamle_o Đang ăn thuế ngon quen rồi (đúng kiểu ko làm vẫn có ăn) bỏ thuế lại làm ngân sách thất thu hàng nghìn tỷ đồng!
winxp2007
TÍCH CỰC
3 năm
@lenam098 Tính theo công suất động cơ. Mấy bác làm luật khôn lắm, ko né được tý nào đâu 😆
@winxp2007 😆😆😆
Con này về VN giá lăn bánh chắc hơn 2.5 tỷ.
@NOW NOW model tesla 3 đã có con về VN.
Đâu đó gần 10 tỷ ý
vuquang1221
ĐẠI BÀNG
3 năm
@congzing Bác nhầm ko con model X mới 7-8 tỉ mà 3 10 tỉ vl vậy
@congzing 10 tỷ là model x, model 3 đâu đó 3 tỷ
@vuquang1221 ờ em nhầm con model mà cửa mở lên trên ý 😁
@congzing 10 tỷ dư mua taycan turbo S tại VN mắc mớ gì mua con xe phân khúc bình dân này nhỉ.
That Broly
TÍCH CỰC
3 năm
Nhìn cái đầu xe hơi kỳ kỳ nhỉ. Y như cái môi dỉnh lại còn trề vậy
Ngoại thất thì ngon. Nội thất nhìn chán đời quá. Cũng biết là phong cách tối giản, nhưng mà cái táp lô .....trống trơn nhìn tẻ nhạt quá anh Musk ơi
@dualshoсk điều khiển bằng giọng nói hết thì thêm gì vào đấy nữa..
Mr.BanhMi
ĐẠI BÀNG
3 năm
khi nào vn mới có xe này về nhỉ, nhìn xem nó thế nào thôi chứ ko có tiền mua 😆
chiếc này có tính năng "Nóc Bay" hok nhỉ
Xe điện đúng nội thất đơn giản luôn á, Chỉ thấy 1 cái màn hình thôi hahaha
xe này chạy bển chứ đem về vn cũng hơi phí
Còn lâu lắm nó mới được phân phối ở Việt Nam, còn quá nhiều thị trường ngon nghẻ để Tesla chinh phục. Nhập lẻ từng chiếc về thì giá cứ phải gọi là ... 😁 Ở VN sướng một cái là cái gì cũng trở nên thật cao cấp khi nhìn vào giá bán =)))))
iáT Tài
TÍCH CỰC
3 năm
@phuongnam2207 Xe này chỉ bán ở hạ giới thôi, trên thiên đường mua sao mà chạy dc. Tớ đi trên mây bồng bềnh nó quen rồi, chạy đường hạ giới bằng phẳng ko quen!
hthang388
ĐẠI BÀNG
3 năm
@iáT Tài Thiên đường chỉ ĐI MÂY VỀ GIÓ thôi nhé, xe điện ko thèm chấp.
Mưa lũ chúng tớ ở trên nóc nhà nhé...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019