Tesla ra mắt Cyberquad for Kids - chiếc ATV chạy điện dành cho trẻ em

Enzo Le
3/12/2021 3:28Phản hồi: 17
Tesla ra mắt Cyberquad for Kids - chiếc ATV chạy điện dành cho trẻ em
Hơn hai năm sau khi Tesla trình diễn một chiếc xe địa hình ATV (All-Terrain Vehicle) chạy điện mamg tên "Cyberquad" rất bắt mắt khi tung ra chiếc Cybertruck của mình, một phiên bản mini dành cho trẻ em đã được rao bán trên trang website của Tesla với giá bán 1.900 USD. Đây hứa hẹn sẽ là một món "đồ chơi" thời thượng đúng nghĩa dành cho trẻ em. Anh em cùng tìm hiểu nhé!

Cyberquad for Kids có cùng một kiểu thiết kế góc cạnh, đậm chất tương lai như người anh em Cyberquad kích thước lớn hơn của nó. Phần mặt trước xe đi kèm với một thanh đèn LED cùng với bộ khung làm hoàn toàn bằng thép.

Nó được trang bị bộ lốp gai 16x4.5 inch, và có ghế ngồi lót đệm, hệ thống treo có thể điều chỉnh và phanh đĩa phía sau. Những trang bị này có thể nói là thuộc dạng "cao cấp" trong những mẫu xe "đồ chơi" dành cho trẻ em.

Cha mẹ có thể giới hạn tốc độ tối đa của chiếc ATV mini chạy điện này ở mức 8 km/h, nhưng nếu không thì xe cũng có sẵn hai tốc độ đi tới 8 hoặc 16km/h, cộng với đi lùi với tốc độ lên đến 8km/h.

Pin Li-ion tích hợp cho phạm vi hoạt động tốt trong phạm vi hơn 24km cho mỗi lần sạc, tùy thuộc vào trọng lượng của người lái và các yếu tố khác như địa hình và tốc độ chạy xe. Những thông số này đủ đáp ứng cho nhu cầu sử dụng trong 1 ngày của trẻ em.

Mặc dù được thiết kế dành riêng cho trẻ em từ 8 tuổi trở lên, video quảng cáo trên trang sản phẩm cho thấy một đứa trẻ lớn hơn nhiều đang chạy off-road với chiếc xe này, vì vậy có vẻ như hạn chế thực sự duy nhất là trọng lượng người lái tối đa khoảng 68kg. Tức là một người lớn trưởng thành không quá to cao cũng có thể sử dụng chiếc xe này để "giải trí". 😁

Vẫn chưa biết khi nào thì chiếc Cyberquad cỡ lớn có thể bắt đầu được giao hàng (nếu có), nhưng chiếc ATV mini này hiện có thể được đặt hàng với giá 1.900 đô la và có vẻ như nó được đóng gói như một bộ phụ kiện để người dùng có thể tự lắp ráp tại nhà. Anh em thấy chiếc ATV mini này thế nào? Có vẻ nó là một sản phẩm "giá rẻ" khá vui vẻ & thú vị của Tesla đó nhỉ! :D

Quảng cáo

Nguồn: Tesla
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài này có rồi á anh
@_vphlinh_ Chờ tinhte trên tay
vocweb
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trẻ em của nhà đại gia có khác.
eaglet_no1
TÍCH CỰC
2 năm
Quá ngon cho richkid
Cười vô mặt
@eaglet_no1 Giá ngang xe máy điện thôi chứ làm gì mà richkid?
edios
TÍCH CỰC
2 năm
@AZwarrior 45tr chưa thuế phí nhập khẩu. Về VN chắc tầm gấp đôi 😆 Mà cho trẻ em chơi chứ có phải cho người lớn đi kiếm tiền đâu bác. Chơi xe này thì đem ra đồng hoặc sân địa hình mới sướng, nghĩa là nhà cũng phải có cái ô tô bế đi rồi.
supermee
TÍCH CỰC
2 năm
Nhìn thích ghê
Votas
ĐẠI BÀNG
2 năm
Lại cháy hàng thôi
HoangChuDu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mấy nhóc cơ chiếc này chắc mê mẩn, về VN chỉ có ra công viên chạy
Xe cho trẻ em mà làm góc cạnh quá, thấy ko an toàn lắm.
@Trung Kiên7 Chuẩn Bắc Mỹ thì khỏi nghĩ
@Trung Kiên7 Trẻ em bên đó nó chơi mấy cái X-game còn không sợ té mà, ba cái xe này nhằm nhò gì bạn! Tốc tối đa có 16km/h thôi. 😁
@Enzo Le Ko sợ đâu có nghĩa ko bị nguy hiểm hay bị thương bác. Mà 16km/h là ngang xe đạp rồi, xác xe nặng nên tông cũng ko nhẹ nhàng đâu bác, té lỡ xe đè lên người rồi mấy cái góc đó đâm vào thì mệt hay lỡ chạy quệt vào đứa khác thì căng.
@Trung Kiên7 Tốc độ đó bác còn sợ thì cất mấy nhóc vào túi bóng cho an toàn 😁
@Di Hoa Tiếp Ngọc Trẻ em mà bác 😃
Chạy bộ thôi cũng lắm thứ mệt với bọn nó rồi chứ đừng nói là đi xe. Trẻ em mà không kĩ có gì hối không kịp đấy bác, đâu đùa đc. Bọn nó xương xảu, gân cốt đâu có cứng như người lớn.
Dành cho trẻ em thì nên có nhiều màu sơn khác nhau thì ngon lành luôn.
baduy90
TÍCH CỰC
2 năm
Ở ta nhà giàu là không nghịch bẩn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019