"Test" 5 địa điểm chơi Giáng Sinh cùng Đan Anh và Trí

Chill With Dan
14/12/2021 11:53Phản hồi: 42
"Test" 5 địa điểm chơi Giáng Sinh cùng Đan Anh và Trí
Mình và Trí dùng Z Flip3 5G đi chơi Giáng Sinh. Nhu cầu tất nhiên là có được ảnh đón Giáng Sinh, quay vlog lại những địa điểm rất đáng trải nghiệm trong mùa lễ hội cuối năm này tại Sài Gòn. Nếu bạn Giáng Sinh này chưa biết đi đâu thì cùng mình nghía qua các địa điểm sau đây nhé.

Z Flip3 giúp mình và Trí rất nhiều trong việc quay, chụp, vlog,… Những tính năng từ cơ chế gập cộng với tính năng vốn có trên camera của Z Flip3 nếu biết tận dụng triệt để sẽ giúp ích người dùng rất nhiều trong việc có ảnh và video đẹp, chất lượng.

Tính năng Screen cover - Màn hình phụ đa năng

Có tính năng Screen Cover này, mọi chuyện dễ dàng hơn rất nhiều khi cầm Z Flip3 đi chơi. Cụ thể, khi gập điện thoại lại, bạn có thể dùng màn hình phụ nhỏ bên ngoài để điều khiển camera sau.

Chất lượng của màn hình nhỏ này

Màn hình phụ này có kích cỡ 1.9 inch, Super Amoled cho phép việc bạn theo dõi những gì đang quay chụp lại được rõ ràng, hầu như mình không gập bất kì một bất cập gì trong lúc sử dụng màn hình này. Duy chỉ có một vấn đề bạn nên lưu ý, là khi gập điện thoại và bấm quay hoặc chụp thì kết quả ảnh hay video cho ra sẽ cho ra tỉ lệ vuông.

Chung quy thì mình thấy màn hình nhỏ này rất tiện, điều khiển và hiển thị được nhiều thứ. Ra ngoài trời nắng cũng không bị chói loá hay khó nhìn. Ngược lại, màn hình nhỏ hiển thị sắc nét, màu sắc tốt.

Nhỏ gọn để quay vlog ngoài phố

Màn hình phụ nhỏ để quan sát những gì đang được quay/ chụp. Vì thế, mình thích gập điện thoại lại, để nó nằm nhỏ gọn trong lòng bàn tay khi quay chụp không sợ va quẹt hoặc trường hợp có người đi ngang giật mất.

Tính năng này thực sự hữu ích, khi có nhu cầu vlog nhiều, hay phải ở ngoài đường bạn sẽ rất cần dùng đến. Mình thấy tận dụng điện thoại đang gập mà vẫn có thể quay chụp được ngay lập tức rất tiện lợi. Cơ bản khi nó đã nhỏ gọn trong lòng bàn tay rồi thì rất khó để bị giật, chúng ta cầm điện thoại cũng tự tin hơn, đỡ phải canh chừng cảnh giác.

Kích hoạt nhanh, có góc rộng

Khi đang ở trạng thái gập, mình hoàn toàn có thể bật camera lên nhanh chóng bằng cách nhấn 2 lần nút nguồn. Sau đó, màn hình phụ cảm ứng này cho phép bạn quẹt sang phải/ trái để đổi các chế độ quay chụp, vuốt lên/xuống để thay đổi góc rộng/ thường. Ngoài ra, khi đang ở trạng thái chờ quay hay chụp, bạn có thể giơ lòng bàn tay lên để kích hoạt chụp và quay ngay lập tức.

Quảng cáo

Sài gòn thì có rất nhiều chỗ để vui chơi dịp cuối năm này. Nhưng mình nghĩ Noel đến thì mọi người sẽ có nhu cầu chụp ảnh rất nhiều, nên địa điểm đầu tiên, mình chọn Takashimaya vì lúc nào tới Giáng Sinh hay năm mới đến thì Takashimaya cũng đều trang trí rất đẹp và hoành tráng. Năm nay cũng vậy, không quá khó để mọi người có được ảnh đẹp ở đây đâu.

Hôm mình đi là một sáng thứ 7 đẹp trời, mình chịu khó dậy sớm chút xíu, lúc Takashimaya còn chưa mở cửa. Lúc này thì vắng lắm luôn, mọi người tha hồ chụp ở phía ngoài. Những tiểu cảnh được trưng bày sau cửa kính lên hình cũng rất đẹp. Mình thích Takashimaya vì lối trang trí mỗi năm của họ theo phong cách Châu Âu, các chú lính chì, hộp quà, cây thông, với gam màu cổ sặc sỡ tưng bừng không khí Noel.

Chụp góc rộng với camera 12MP, ảnh cho ra không bị xiêu vẹo, lấy được nhiều bối cảnh hơn và tận dụng trong vài nhu cầu như muốn chân dài hơn,… Ở Takashimaya trang trí với bối cảnh rộng, nên mọi người áp dụng cách chụp này để hình bắt mắt hơn nha.

Xoá phông đa dạng

Quảng cáo

Cái ở mình thích nhất trên Z flip3 là những tính năng hỗ trợ chụp xoá phông tốt và không đụng hàng so với các kiểu xoá phông trên những chiếc điện thoại khác.

Máy cho phép chụp xoá phông với nhiều chế độ ánh sáng khác nhau bên đó, cũng cho phép xử lí hậu kì sau khi chụp xong. bạn có thể tạo nên các hiệu ứng mở khác nhau như bokeh hay vòng xoáy, trắng đen,… ngay trên trình chỉnh sửa ảnh của điện thoại.

Ảnh thường được xử lí màu tương đối

Dù chụp ngoài trời hay trong quán cà phê với nhiều ánh sáng khác màu thì Z Flip3 vẫn thể hiện rất tốt chất lượng và màu sắc của bức ảnh với camera kép 12MP.

Takashimaya trang trí có gu tuy cổ điển mà vẫn hiện đại, không quá bị sến và lập loè như những nơi trang trí để chụp hình công cộng khác. Mọi người đến đây có thể đến sáng sớm cho vắng, hoặc đi vào buổi tối để lung linh hơn nha.

Flex Mode rất tiện khi không có ai hỗ trợ

Kể cả là bạn muốn chụp/ quay với góc dọc hay ngang gì thì cũng đều được cả. Camera selfie 10MP trên Z Flip3 5G đủ để bạn có video và ảnh chất lượng.

Flex Mode để mình mở điện thoại ra tuỳ góc độ. Nên bạn chỉ cần điều chỉnh sao cho phù hợp với góc bạn muốn nhất là được. Lúc này tự thân Z Flip3 5G sẽ biến thành cái tripod, bạn đặt để lên mọi mặt phẳng để quay chụp cho chính mình khi không rảnh tay đều được.

Lúc đến chỗ làm nến, mình với trí tập trung nghe hướng dẫn cách làm, không tự quay được thì gập điện thoải để một khoảng hở nhất định rồi đặt lên mặt bàn đối diện là xong, quay lại được quá trình làm nến luôn.

Địa điểm tiếp theo là một nơi rất đáng đến vì có trải nghiệm rất nên thử. Đó là làm nến, mình thấy chỗ này có các kiểu nến dành cho Giang Sinh vô cùng đáng yêu, nên rủ Trí ghé luôn. Không đến là không được. Lúc tụi mình đến thì hơi bất ngờ vig không gian nhỏ xinh. Đã vậy phía trước còn có một khu vườn ban công siêu thơ và đầy nắng.

Thế nên là tụi mình rất thích chỗ này, lúc tới thì lớp học làm nến workshop cũng đang có một gia đình đang làm nến luôn. Mình và Trí vào được các bạn hỗ trợ và hướng dẫn rất nhiệt tình cách làm ra một cây nến xinh.

Không gian ở đây nhỏ nhắn nhưng rất xinh, ngập tràn không khí Noel luôn. Bàn học làm nến của mình với Trí nè, chị hướng dẫn ở đăng sau đó. Học hành hơi căng thẳng, bạn phải tuân thủ các bước làm nến trên giấy được phát, pha màu, chọn khuôn,… nên cẩn thận vì sáp rất nóng nha.

Thành quả của mình và Trí nè. Hình ảnh nãy giờ đều được chụp bằng Z Flip3 đó. Rinh về nhà thôi, xinh quá hehe.

Hiển thị cho người đang được chụp

Thông qua màn hình nhỏ, phía mặt lưng, người được chụp sẽ biết dáng chụp của mình ra sao để dễ dàng chỉnh sửa. Cái này giúp chúng ta ít có ảnh bị fail, dễ điều chỉnh theo ý muốn của mình và có nhiều hình ưng ý hơn.

Máy có xử lí màu có phần rực hơn, nhưng mình thích như thế. Vì sử dụng mạng xã hội nhiều, mình thích chỉnh lại màu ảnh trước khi post để ấn tượng hơn, Z Flip3 có chỉnh sẵn nhẹ rồi, nên cũng đỡ mất thời gian.

Trong quán cà phê ánh đèn vàng, Z Flip3 xử lí rất tốt. Quán Cà phê Cà Rề nằm ngay phía dưới của workshop làm nến. Đây là một chung cư có rất nhiều cửa hàng, quán cà phê bên trong. Làm nến ở tầng 9 xong tụi mình di chuyển xuống Cà Rề và bị hớp hồn bởi không gian được thiết kế cực kỳ ấm cúng, trầm tĩnh nhưng không kém phần lung linh với những chi tiết trang trí giáng sinh nhỏ như: cây thông nhỏ, đèn điện, màu đỏ phối với màu xanh ngập tràn.

Quán này lúc mình tới khá vắng, nhạc hay, không gian làm việc hay trò chuyện cũng rất thư giãn. Mình kêu Trí chụp triệt để chỗ này luôn, vì góc nào cũng rất là đẹp. Tranh thủ có hình check-in Giáng sinh, mình cũng đang mặc một chiếc áo “rất là Noel” luôn.

Quán có một cái gương to, chụp hình ở đây rất lạ, mọi người nên ghé qua thử nha.

Mình luôn thích các quán có nhiều không gian xanh.

Ngoài ra, quán cũng có một khu vườn nhỏ ở sấn sau được bố trí nhiều cây trồng, tạo một góc xanh ươm, thoáng đãng. Mình cũng kêu Trí tranh thủ chụp cho mình ở góc này.

Góc xanh ươm ngập nắng, mình thích chỗ này vô cùng.

Ngoài ra, góc tường xanh có cây thông cũng rất xinh nhé.

Tiếp đến, mình dẫn Trí đến một cửa hiệu chuyên bán đồ chơi và trang trí Giáng Sinh. Chỗ này siêu đẹp, đa số đều là những vật dụng trang trí đậm chất Âu Mỹ. Đây là Kepi ở quận 2, có 3 gian hàng, từ ngoài vào trong được trang trí rất đẹp. Mình và Trí bị choáng ngợp bởi vô số món đồ Giáng Sinh ở đây, cây thông phun tuyết, chú lính chì cỡ lớn,. kẹo mút sọc trắng đỏ,… tất cả tạo nên một cửa hiệu bán đồ Noel giống trong phim Mỹ mình hay xem, cảm giác giống bước vào bộ phim “Ở nhà một mình” vậy.

Mình thấy ở đây nhiều bé nước ngoài được bố mẹ dẫn đến mua đồ chơi lắm, các em bé người Việt thì ít thấy nhưng có các bạn trẻ Việt là nhiều.

Đi cả ngày cũng mệt, mình và Trí dừng chân ở một khu phức hợp cũng ở quận 2. chỗ này là tổ hợp của nhiều workshop, quán ăn, cửa hiệu quần áo,… có phần sấn trời chung để ngồi ăn và trò chuyện rất thích.

Chỗ này cũng trang trí Giáng Sinh rất đjep, có tiệm nến decor phong cách Giáng Sinh với nhiều hoạ tiết gỗ ấm cúng. Đồ ăn ở đây khá đa dạng, nhưng chủ yếu là các món Âu Mỹ. Mình gọi sandwich bơ, Trí thì ăn tacos, mấy bạn quay phim Burrito mà mình quên chụp lại mất.

Đó là một buổi đi chơi Giáng Sinh mà mình và Trí đã trải nghiệm với Z Flip3. Hy vọng mọi người sẽ bỏ túi được vài chốn chụp hình, ăn chơi. Mình thấy mang theo Z Flip3 cũng rất tiện lợi trong việc quay chụp, chất lượng video, ảnh, và âm thanh ghi được cũng tốt nữa.

5 địa điểm mình và Trí đã trải nghiệm

Check-in Takashimaya: 92-94 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường Bến Nghé, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh

Làm nến Handmade: Nến Thơm Coming Home Candle Studio - Lầu 9, 35C Nguyễn Văn Tráng, P, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh

Quán Cafe Cà Rề - có decor không khí Giáng sinh: 35C Nguyễn Văn Tráng, Phường Phạm Ngũ Lão, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh

Đồ trang trí Giáng Sinh - KEPI Treats & Sweets: Số 59 Đường Thảo Điền, Thảo Điền, Quận 2

Khu phức hợp Quận 2: 94 Xuân Thủy, Thảo Điền, Quận 2
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mải nhìn mod. Quên hết địa điểm rồi
Có ai ở nhà nằm ngủ giống mình không? 😁
jk29
ĐẠI BÀNG
2 năm
@gatheringviolet Phòng ngủ, bếp, phòng khách, phòng tắm, cơ quan . Đủ 5 điểm b nhé 😛
trandungxd
TÍCH CỰC
2 năm
Rubi ngon hơn, Rubi ngon hơn.
HTom&Jerry
ĐẠI BÀNG
2 năm
@trandungxd Mỗi người có nét riêng. Rubi thì nhìn nét trẻ con ngây thơ vô số tội. Còn đan anh nhìn có nét hoạt bát, thông minh,năng động…về cơ bản thì 2mod đều đẹp cả
@HTom&Jerry tôi lại thấy ruby xinh hơn, nhìn như 1 tiểu thư khuê các còn tiểu Đan thì nhìn hơi đanh đá, nhìn mod Trí có vẻ lép vế, vợ bảo 1 không dám bảo 2 =))
HTom&Jerry
ĐẠI BÀNG
2 năm
@HaoTran20 Trí thì nhìn hiền khô, lù khù, có phần hơi hướng nội(có nguy cơ trầm cảm - cái này đoán thôi không dám chắc). Đan anh nhìn lanh lợi,hoạt bát,thông minh và đanh đá thì nhìn qua cũng thấy rồi🤣
Vui vẻ, đúng là lễ hội
Rồi cái điện thoại còn không? Bị giật ở đâu vậy? Có báo công an chưa?
Đây là điểm mình k thích ở điện thoại có kích thước ống kính nhỏ nhưng có độ phân giải cao. Ở 4 góc bị stress ra nhìn hình méo méo rất khó chịu... hư cả mẫu 😔
Hoangdc.176
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Renewmyname ko liên quan đến độ phân giải, cái này do ống kính góc rộng bạn ơi
@Hoangdc.176 😃. Mình viết rất đầy đủ đó.
Dương 1H
TÍCH CỰC
2 năm
Sau cùng ko vào nhà nghỉ à ))
Cháu Đan Anh đẹp! Nhưng mà đi dầy dậm gót là hỏng đấy ;)
ko biết mọi người thế nào chứ Fold 3 và Flip 3 của SS thấy rất hay và lạ.
Nữ dùng best chuẩn 😁
thuong911
TÍCH CỰC
2 năm
Đan anh thấy cưng quá
@Chill With Dan em đã chậm hơn vợ anh 1 bước, nên mãi mãi không bao giờ có được anh hic
trungth1b
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình làm crush với nhau ah
chotoi
CAO CẤP
2 năm
Sam lại đặt hàng quảng cáo cho Flip, nhìn mọi người phấn khởi thấy rõ.
Pvduong6
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sài Gòn cũng lạnh nhỉ, thấy Đan mặc áo len mỏng 😃, miền nam mà có mùa đông có vui ko .
Xperios
TÍCH CỰC
2 năm
Em này càng ngày càng xinh hơn thì phải...
dungkma
ĐẠI BÀNG
2 năm
idol xinh tươi quá
Yêu quá
Covid nhiều như vậy cũng mà đi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095