iPhone 13 Series

iPhone 13 Series

[Test] Benchmark Geekbench 5: Nâng cấp iOS mới có thực sự làm cho máy yếu đi???
Rất hay và hữu ích!/10 người
TuyenTEX
một thángBình luận: 126
8 và XR đã lên 😎
Cảm nhận là mượt hơn - đặc biệt là Safari.
iCloud+ có phần Private Relay xài y chang VPN của CloudFlare khá vui 🤣
Máy mình bản KH/A tắt được âm chụp hình, bản khác không rõ.

Đang up Mini 4 lên iPadOS 15 luôn cho nó đồng bộ 😌
Vấn đề không phải là chấm điểm phần cứng, nó không chênh lệch đáng kể. Vấn đề cốt lõi là cái os nó nặng hơn làm cho máy chạy kém mượt đi nếu chip không đủ nhanh, pin sẽ hao hơn vì chip xử lý nhiều hơn. Chưa kể việc sau này app cũng cập nhật lên tính năng rồi quảng cáo nữa.
Mấy ông cứ phải chịu đấm ăn xôi làm gì không biết. Những dòng máy cũ từ đời Ip X đỗ lại nếu đã lên thì xác định phải lag vs giật các kiểu rồi. Tại sao mấy bài khảo sát cứ lúc nào cũng đánh giá người dùng Apple rất chịu chi thì tại sao 1 con máy hơn 5,6 năm tuổi vẫn giữ làm gì không biết. Những thiết bị ra mắt cách đây 1,2 năm đầy ra, giá cũng ok lắm rồi mà.
Apple ko dám đâu 😁
iOS nhìn chung thì ko lag. Quan trọng apps viết trên nền tảng này phải tương thích thì ko phải anh dev nào cũng làm dc 😁

Đối với những dòng máy cũ như 6S thì khả năng phần cứng giới hạn khá nhiều, đòi hỏi các devs phải tốn nhiều noron hơn bình thường :D
@hoangphi1650 Máy 6s qua 7 đời ios rồi đa phần cũng thành máy phụ rồi bác ạ. Các bác ko nên tham vọng gì nhiều với con máy giờ có giá cỡ 1tr5 trên thị trường mua bán lại.
Lên 15 ko thấy nóng máy nhiều, nhưng hao pin thì có, thêm chút hơi lag 1 tí. Nói chung dừng đúng lúc, chúng nó đẻ nhiều quá chạy theo ko có nổi
Có ai bị ko hiện lên cập Nhật dù mình đã kết nối wifi hông ah, chỉ mình với😭😭😭
vâng mình với bạn mình đang xài xs max 256 bản vn giống y hệt bạn mình nâng lên 14 luôn còn mình vẫn 12 . máy 14 hết pin nhanh hơn hay giật dơ treo lag hơn thông số test thì không biết sao nhưng mình có thử đổi với bạn mình trải nghiệm thì quả thật nó ko mượt
thôi hỏng lên đâu. đừng có dụ =))
Mình đang xài 6s, có cảm giác mượt và ít nóng hơn 14, mỗi tội cứ báo dung lượng gần đầy
Cười vô mặt
Dùng công nghệ các bạn phải trả phí đều dù muốn hay ko. Noa ko cho ai dùng ko bao giờ, Cái quy luật SINH, GIÀ, BỆNH, CHẾT nó cũng không né mọi thứ. Vậy các cụ cứ vui nên, có là dùng là Up. Mất tiền mua mâm, là đâm thôi. chúc mọi người vui cho khỏe,
nâng cấp lên, các tình năng mới hơn, các hoạt ảnh rõ nét và nhiều chi tiết hơn. Các ứng dụng theo năm tháng cũng dần nặng hơn vì thêm nhiều tính năng mới. Dữ liệu bộ nhớ đệm, dữ liệu cá nhân cũng tăng lên khiến máy load dữ liệu lâu hơn, Ổ cứng trên máy sức khỏe giảm dần. Giống như con SSD của mình sau 1 năm sử dụng giờ skhoe còn 94% thấy chậm đi khá nhiều. Phần cứng vẫn thế vẫn con ram vẫn con CPU đó nhưng mà "già" đi theo năm tháng (đồ điện tử hao mòn là chuyện quá bình thường) Nên dẫn đến máy chậm dần theo thời gian là đương nhiên. Chỉ có các thành phần chả biết quần què gì về công nghệ mới nghĩ bị bóp các kiểu thôi
@Giang Không Xấu Trai bạn thử kiếm con 6s 5 năm ios 15 với con 6s 5 năm ios 8 9 10 coi con nào pin trâu hơn mượt , mạnh hơn ko

lý thuyết dạy đời ai 😆)

Hẳn là chả biết gì về công nghệ mới nghĩ bị bóp ... cười ẻ ...
@truong131433 vcl thanh niên. Cmt cười vcl. ios 8 9 10 có những tính năng gì? Ios 15 có những tính năng gì? số tính năng có nhiều hơn gấp rưỡi k? vcl so sánh. kiểu so sánh cân nặng giữa 2 túi đồ 1 túi có tất cả mọi thứ 1 túi chỉ có vài đồ
@Giang Không Xấu Trai tính năng gì??? toàn cái balap có xài tới không???

rồi chốt lại vấn đề chính update có làm chậm máy, lag máy không???
Anh em cứ bảo nâng cấp iOS máy yếu đi, chứ không bao giờ thấy ai nói về chuyện hao mòn linh kiện. Máy tính dùng lâu chip cũng xuống cấp hạ hiệu năng mà? Còn hệ điều hành thì bản mới đương nhiên phải tối ưu cho những thế hệ thiết bị mới nhất, kỹ sư tối ưu đời máy cũ cũng đến mức độ nhất định thôi.
@P.W tất nhiên là hao mòn rồi nhưng lỗi gì phải update lên bản mới chứ ko dc tuỳ chọn bản mình muốn trong khi bản mới chả có tính năng hay ho gì, chỉ có làm máy nặng hơn

so ios mới với ios cũ là thấy máy xài ios cũ luôn mượt hơn ios mới
ờ, hông có yếu

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019