Test chất lượng thực tế của Lens Ulanzi 65mm Tele 2X 4K HD
Phạm Dũng PK
3 thángBình luận: 12
Có tìm hiểu qua mạng thì vô tình thấy có mẫu Lens chụp chân dung khá xịn sò của hãng Ulanzi nên quyết định mua về Test thử. Nào ngờ ổn phết đấy các bác ạ !

Sau khi trải nghiệm qua sản phẩm mình thấy cũng OK nên bỏ chút thời gian nhỏ nhoi ngồi gõ bàn phím chia sẻ, trải nghiệm, cũng như đánh giá chi tiết mẫu lens này cho các bác nào đam mê nhiếp ảnh có thêm chút kinh nghiệm để lựa chọn phù hợp với mục đích.

Cùng theo dõi bài viết để tích lũy thêm kinh nghiệm các bác nhé !

Tại sao lại gọi là Lens Tele 2X 4K HD ?

Đọc qua câu hỏi trên phần nào các bác đã hiểu sơ lược về chủ đề và nội dung mình muốn chia sẻ của bài Blog này rồi nhỉ ?

Mình sẽ giải thích cụ thể hơn để các bác hiểu rõ hơn về tính chất công dụng của sản phẩm có phù hợp với nhu cầu quay phim & chụp ảnh của các bác hay không, từ đó các bác có thêm kiến thức và lựa chọn sản phẩm phù hợp để không bị mất tiền oan nhé !

Ưu điểm 1: Thích hợp dùng chụp ảnh chân dung, “kéo” đối tượng lại gần và để đối tượng lấp đầy khung hình, trong khi trên thực tế đối tượng ở khá xa.

Lens Ulanzi 65mm Tele 2X 4K HD, bản chất nó là lens zoom X2 tiêu cự, hỗ trợ khung ảnh camera điện thoại được gần hơn, hạn chế làm mất nét, mờ, vỡ khung ảnh, đối với camera thường khi chưa gắn Lens của Smartphone, các bác cứ lấy điện thoại và test trực tiếp là thấy ngay sự khác biệt hoàn toàn

Ưu điểm 2: Giá bán trên thị trường khá rẻ khoảng đâu đó 600k là các bác có thể mua được, với mức giá này hoàn toàn phù hợp cho các bác đang có ý định mày mò và đam mê nhiếp ảnh, kể cả các Professional cũng không ngoại lệ

Ưu điểm 3: Nhỏ gọn, cấu trúc sản phẩm đơn giản nhưng bên bỉ, dễ dử dụng, an toàn: Cấu tạo bằng thủy tinh quang học phủ đa lớp cao cấp, có kẹp nhôm và khóa vít chuẩn CNC

Bộ sản phẩm gồm :1 x Lens Ulanzi 65mm, 1 x Clip Lens, x1 ngàm kẹp, 1 x Hộp đựng: Phụ kiện đi kèm gồm Clip Lens và ngàm kẹp, theo mình các bác nên sử dụng Clip Lens, vì bản chất nó chắc chắn và chuẩn hơn so với ngàm kẹp, nếu có điều kiện thì có thể mua hẳn ốp lưng gắn lens cho điện thoại nhé.

Nhược điểm: Chỉ duy nhất một chức năng hỗ trợ zoom tiêu cự và hạn chế làm mờ, vỡ nét khung ảnh khi vật thể ở xa

Cách sử dụng cơ vật lí, tháo lắp khi sử dụng, về lâu dài có thể ảnh hưởng phần nào tới thiết bị máy ảnh của bạn ( không đáng kể )

• Lưu Ý: Đây là những góp ý mang tính chất trải nghiệm sản phẩm của cá nhân mình, nên có thể sẽ không hoàn toàn đúng và chính xác nhất, chúc các bác chọn mua sản phẩm đúng với nhu cầu của mình.
Đang sài, cũng tương đối với tầm giá 😆
@Đào DTâm Mua bên shopee á
@Phạm Dũng PK Xin link tham khảo bác ơi
@Đào DTâm https://shopee.vn/product/62037285/2763854853/ , vô này xem thử bác, được thì quất luôn 😆
@nguyennam136 Ok tks bác để xem sao
Đang sài IPXS, dùng được không bạn ?
@Lê Lí Trung Dũng Cân tất 😆 , hầu như các dòng điện thoại giờ sài được hết bác à
@Lê Lí Trung Dũng Chỉ có mấy dòng như google pixel thì dùng hơi vướn bác ạ, ngoài ra hầu như đt nào cũng dùng được
@nguyennam136 Quá chuẩn bác ạ 😁
Giá hơi chát nhưng chụp tele hiệu quả thật sự !
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019