Test & đánh giá sạc 20W Belkin và Mophie, 2 củ sạc chất lượng thay thế cho sạc chính hãng

dhphucs
22/6/2024 6:26Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuluan
TÍCH CỰC
22 ngày
Bài test quá chi tiết, yên tâm nếu mua phụ kiện của hai hãng này thay thế hàng chính hãng.
@tuluan Cảm ơn bạn nhé, thời gian tới mình sẽ làm thêm đánh giá nhiều loại khác, riêng về sạc 20W thì mình có khoảng 30 củ nhiều hãng, chắc cũng tạm đủ thông tin để mọi người tham khảo khi mua sạc 20W
Sac 20W.jpg
Mình toàn xài loại chân gấp lại đc. Cục nào công suất lớn nặng quá thì ko gấp thôi!
@SoGetSu Sạc 20W hiện mình có khoảng 30 củ nhiều hãng nhưng chỉ có vài loại làm chân gập như Ugreen, HaGiBis, ...còn phần lớn toàn chân cố định
@dhphucs Mình tầm 20 củ nhưng đem rải hết. Ko xài để cũng tự hư hỏng. Săn sale rẻ thì cứ mua thôi!
@SoGetSu chỗ bác có bị nồm ẩm gì ko mà dễ hư thế, sạc mình nhiều loại mua từ 2020 đến giờ chưa hỏng củ nào vì cất, chắc vài chục loại sạc
@dhphucs Ko, mấy cục 45W, 65W đời cũ ko xài thì cũng nên cho đi. 🙂
Củ sạc Anker A2347 20w TGDD, Cellphones bán giá 120k, nó tốt không các bác, cho em xin ý kiến ạ
@Truong0977 Dùng ổn bác à.
Ở nhà e dùng bộ apple với bộ anker, cty thì dùng bộ mophie.
@Đánh rắm động cỏ Cám ơn bạn, mình mới mua thêm củ sạc này nên hỏi đẻ chắc ăn, Anker giá vậy ổn áp quá
@Truong0977 Kcg bác.
@Truong0977 Mình có sạc Anker A2347 20W, và khoảng 30 loại sạc 20W các hãng, củ sạc A2347 tạm được trong nhóm bình thường chứ không nổi trội như Mophie, cũng dễ hiểu vì giá nó rẻ hơn rất nhiều so với Mophie 20W
sac Anker A2347.jpg
@dhphucs Vấng, cám ơn bạn. Miẽn nó sạc an toàn là ok rồi. Mình mua cho mấy người thân chứ họ xài củ sạc 5w thì yếu quá
Đang dùng Mophie và cả sạc zin Apple. Cục Mophie hok bằng. Tốt nhất đồ zin Apple mà dùng
@Đánh rắm động cỏ Độ ổn định, nhiệt độ và tốc độ xã pin của máy. Cable zin của Apple cũng hơn
@prettylife.1505 Mình thấy nó tà tà nhau thôi. Còn cáp zin apple chất lượng thì tốt đấy, nhưng nhựa bọc bên ngoài như bòi ấy. Ko mục thì bị gián cắn 😂
@Đánh rắm động cỏ xài từ Iphone 4s tới h, Cáp zin chỉ có cũ, đen, dính bẩn. Chứ k có gãy or mục. Của bền do người.
@prettylife.1505 Ôi bác ơi, câu đó dành cho đồ khác chứ cáp sạc apple thì ko. Dây cáp mình chỉ để ở nhà, ko mang đi đâu cả mà nó còn bị mục vỏ ngoài kìa.
Ko rành về sạc lắm nhưng cái nào có nhiều lỗ cắm mà nhỏ gọn tích hợp cả đèn báo hiệu sạc đầy hay chưa là sẽ like thôi 😃
@HoangSong Cục gì đó chú. INNOSTYLE 100W MỚI TẬU
@Soney Mình xài luôn rồi, hàng thương hiệu cho chắc k lại tốn mạng tốn tiền kk
Soney
ĐẠI BÀNG
20 ngày
@Techsavvy20 Dạ vâng anh, củ này của Pisen cũng khá ok rồi, nhưng lại không được phân phối chính hãng ở Việt Nam, hàng chính hãng thì lúc nào cũng yên tâm hơn a
@Soney Bạn mua Ravpower, pisen k bền lắm, nó cũng có store ở VN mà, bạn mau cục nhiêu w
Mình không có mấy đồ đo test, nhưng thấy dùng bộ này hơn năm nay cực hài lòng! Có đủ 3 loại chân cắm, tặng kèm cáp 100w cũng cực bền. Mod test thử đi.
Add mgg còn khoảng 300k.
https://s.shopee.vn/AKFeN8RT1T
nhox88
ĐẠI BÀNG
21 ngày
belkin 20w trên lazada mấy nay hết hàng ko thấy bán nửa.
@nhox88 Sao b k mua cục to 65w hay 100w xài cho laptop luôn 20w ravpower https://s.lazada.vn/s.VImnb còn mình mới mua innostyle 100w bên S
Củ Sạc RAVPower RP-PC150 20W - Hàng chính hãng
s.lazada.vn
@Techsavvy20 https://s.lazada.vn/s.VIGmE bạn xem Orico 3035w xem giá cbi sale dưới 200k kèm cáp, hãng này có tiếng, dùng 2 cổng, lúc cần sạc con khác nữa, sau này csuat cao hơn
ORICO 35W gan 2 cổng sạc nhanh bộ sạc du lịch 1 USB C 1 USB Một cổng sạc tương thích cho máy tính bảng máy tính xách tay MacBook iPhone iPad Samsung Huawei Oppo và điện thoại sạc nhanh
s.lazada.vn
nhox88
ĐẠI BÀNG
20 ngày
@Soney thanks b
Mình xài cục 30w có sao k các bác?
@Cậu Thành tất nhiên là không, dùng cho mấy con hỗ trợ sạc 27w nhà iphone thì tốc độ nhanh hơn nhiều sướng hơn chứ!
mình đang dùng con 30w mophie cho 15PRM từ tháng 11 tới giờ pin vẫn 100%
có cái mua giá cao, tầm 300k
@dhphucs Cảm ơn bạn
@Thảo mộc Trần Kim Huyền Cảm ơn bạn
Belkin thì cố tý mua lên cục 25W nó hỗ trợ nhiều chuẩn sạc hơn.
@HaiChin Mình đã có clip đánh giá củ sạc Belkin 25W, bạn xem thử nhé
Tuyệt vời. Bài này chỉn chu cho từng chi tiết mà đọc càng cảm thấy hứng thú. mod tinh tế chỉ biết tâng bốc Pr trá hình sản phẩm.
Bài viết hay. Tham khảo tốt. Có sự lựa chọn phù hợp cho người dùng 5Sao
longmyth
ĐẠI BÀNG
21 ngày
anh/em cho hỏi giữa belkin và anker thì chọn loại nào ngon hơn? thanks AE
@longmyth Bác ra mua củ zmi HA716 của xiaomi. shopee cửa hàng TCS 99k, áp mã video còn 80k. Rẻ bằng 1/3 mấy con kia mà ngon k kém. Vẫn là GAN3. Bọn kia tiền thương hiệu thôi. Con HA716 lại còn có chứng nhận MFI nữa chứ.
@phuhau.nuce Mình có khoảng 30 củ sạc 20W nhiều hãng, có cả ZMI HA716 và cả đời mới nhất HA716C của Cuktech (ZMI HA716 cũng do Cuktech sản xuất), 2 củ này chất lượng bình thường thôi bạn, dễ hiểu vì nó rẻ, hỗ trợ ít chuẩn sạc. Chắc bạn có nhầm lẫn, MFi chỉ dành cho cáp, phụ kiện các loại... chứ không phải củ sạc, không có củ sạc nào kể cả của Apple có MFi
Sac HA716.jpg
@dhphucs Không nhầm đâu bạn nhé
Screenshot 2024-06-23 204935.png
@dhphucs MFI cấp cho cả cable, charge và dock nhé chứ k riêng cable nhé
Mình còn dư dây anker c to c new 100w ai cần ib nhé
xxdeathxx
ĐẠI BÀNG
21 ngày
Đang xài con này thấy cực kỳ ưng ý.
Vì đọc bài của bác mà mình tốn hơn 500 cho combo Mophie 30W
Mình đã dùng của chính hãng apple, mophie, xiaomi, anker 20w thấy có 2 điểm sau:
- Sạc cho iphone xr, xs, 14 plus thấy tất cả đều ok.
- Sạc cho pixel 7 thấy sạc mophie và zmi HA716 tương thích không bằng anker và củ chính hãng apple. Sạc mophie cứ đang sạc lại sáng màn hình báo đang sạc kiểu chập chờn nhưng cắm iphone thì không bị tình trạng đó. Sạc ZMI HA716 cắm cùng cáp anker thì sạc nhanh hơn cắm cùng cáp theo máy của pixel.(Dùng cáp anker 50% trong 30p nhưng dùng cáp pixel lại 30% trong 30p).

P/s: Quan điểm cá nhân thấy con sạc b..kin xấu v.
Giờ mua tối thiểu 30w chứ mua 20w chi
Mới săn cục Anker 336 67w Gan 351k 3 cổng
Thằng Belkin gia công lởm cực, trước mình có mua củ 65W 2 đầu C mà nhìn chán không thể tả. Cơ mà lỏ lỏ vậy mà hiệu năng lại ngon 😆
Cảm ơn bác chủ thớt, rất thích những bài viết của bác.
@Ancent0rb™ cảm ơn bạn nhé
Mình có khoảng 30 củ sạc 20W nhiều hãng, thời gian tới sẽ làm thêm đánh giá các loại khác và so sánh tổng hợp, chắc cũng tạm đủ để mọi người tham khảo khi tìm sạc 20W
Sac 20W tong hop.jpg
Lucifer09
ĐẠI BÀNG
21 ngày
Mình đang dùng cả Mophie và Belkin. Cảm quan bên ngoài là build của Belkin lởm hơn Mophie nhiều. Đường ghép, đường cắt không mịn, rơi xuống dễ cấn, vỏ nhám dễ bám bẩn. Chưa kể hỗ trợ ít chuẩn sạc hơn Mophie. Nên chốt Mophie nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019