TIKI Freeship June

Test thử file Excel 1 triệu dòng trên MacBook Air M1
Rất hay và hữu ích!/19 người
Duy Luân
3 thángBình luận: 270
Tùng0807
ĐẠI BÀNG
2 tháng
hôm trước em mới thấy quả excel hơn 40mb, mở phát treo máy luôn.
chậm hơn con máy bàn mình đang làm việc nhé 😃
Zephys
TÍCH CỰC
2 tháng
Mac air 2017 của mình dc 50k dòng treo đơ😩
khoaguitar
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình chưa bao giờ nghĩ việc dùng mac os để thao tác excel, dù rất mê màn hình. Quá bất tiện :”(
Mình góp ý thêm một vài phép test thử nữa để xem M1 excel có chịu nổi nhiệt k nhé. Các hàm mà mod xài vì quét theo line by line nên tốc độ xử lý sẽ nhanh. Với các hàm bảng (range) thì sẽ nặng hơn nhiều. Ví dụ có thể sử dụng các hàm sau: SUMIF, SUMIFS, COUNTIF.
Powerquery thì chưa có trên Mac nên k test đc cái đó, chứ test cái đó mà mac cũng ngon nữa là m chuyển hệ Os liền
Dùng bản excel nào vậy ad. Mình mở file cùi ~ 1M(3sheet) vừa gõ Vlookup là vòng tròn 7 màu nó xuất hiện xoay tròn đều....!
Ko dùng đc đâu, ngu người lắm
@T_neverdie_T bác dùng office 365 đi, được 1tb trên onedrive. mua trên tiki giá rẻ mà
Ngon đó, Excel của Microsoft vẫn rất là thần thánh
haitv1108
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Uhm mình dùng app tinh tế trên con 6s plus ios 12. Mình bị lỗi kích vào thông báo của app tinh tế nhưng không hiện trang thông báo đến mà chỉ vô trang chủ của app thôi. Không biết do máy mình ios quá cũ hay sao ta.
toanmht
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Có ai để ý tập tiền 500k như mình ko?
Bên voz cũng có file Excel để test hiệu năng các con laptop Windows rồi tính điểm
vanminh191
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đấy, e thấy mod Luân nên làm mấy cái về máy tính nó ổn hơn về xe cộ
qdieu84
ĐẠI BÀNG
2 tháng
File excel của mình có khoảng hơn 10 sheet tầm 7mb, sheet đầu để nhập dữ liệu (có hơn 1000 dòng và sẽ còn tăng), các sheet sau để filter, pivot, truy cứu dữ liệu theo yêu cầu của nhiều khách hàng,.... Mỗi lần nhập dữ liệu thì load khá lâu (calculating multi thread gì đấy). Ae Tinhte có cách nào giảm lag giúp mình ko nhờ.
Ps. Mình thao tác trên desktop Dell Precision T1650 24gb ram, chip i7 3770, Card Nvidia Gtx1050.
Quá ngon, chờ M1 thôi
sao mấy thím itinhte ko nhìn theo hướng ngược lại, mua cái máy 40 củ ko xử nổi file excel 1mil rows thì đi chết đi, nhục cả họ ấy

đúng kiểu ip12 promax 32 củ mà ko muọt thì đi chết đi, đi so với samsung a5 7 củ xong kết luận ios mượt hơn android
Yêu quá
Hi hi. Méo ai đi so iphone với samsung không phải loại thiên hà s, note nhé.
@SieuBanana Ủa máy gì 40 củ 😆 macbook air thôi mà
công thức bình thường m1 mình nghĩ từ chấp nhận được đến ngon chứ vba thì phải coi lại á
pmh1410
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Vụ đơ Excel khi mở file nặng còn tùy bản office nữa chứ ko phải do PC (đặc biệt là chạy nhiều file Excel nặng cùng 1 lúc), mình dùng Office 2016 trên i9 và Ryzen 9 + ram 32GB vẫn ngất như thường, vừa up lên Office 2019 thì từ lap đến PC đều ko bị.
@pmh1410 Mình dùng bản mới nhất rồi 😁
bạn thử chạy macro từ máy windows gởi qa xem sao ^^
Đã test tốt với chip intel 10900K, hơn 1tr dòng, 16k cột, chạy phà phà
xube09
ĐẠI BÀNG
2 tháng
trên 100mb thì máy bình thường cũng làm số khá chậm rồi. Bỏ vào python cho nhanh

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019