Test thử file Excel 1 triệu dòng trên MacBook Air M1

Duy Luân
7/4/2021 15:2Phản hồi: 265
265 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

File data của mình cao lắm cũng chỉ 35MB, toàn chữ số ko có hình đã thấy khủng. File này đến 100MB không biết data của nó thế nào.
open0
CAO CẤP
3 năm
Air M1 quá ngon, có vđ gì là do thằng Exel 😁
phuongsfc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hi. Dùng macro thì tịt luôn. Chưa bao giờ happy khi dùng Office trên Mac cả, nhiều thứ quá bất tiện.
@phuongsfc Macro tịt là sao bạn?
phuongsfc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân Hi. Khi mình dùng VBA, Macro trong Excel, Office của Win chạy tốt. Nhưng của Mac thì không chạy được.
@phuongsfc Mình thấy VBA nó có đủ đấy, bạn dùng phiên bản Office for Mac nào thế
phuongsfc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân Hi. Mình dùng Office 2016 cho Mac. Nhưng mở tệp tin có Macro và VBA thì nó chỉ cho read only! các lệch Macro thì bị frozen hết. Mặc dù đã set unable macro trong office's setup rồi.
truong.smile
ĐẠI BÀNG
3 năm
máy Mac word với excel có khác gì trên win k các bác
@truong.smile Mình thấy tương tự
truong.smile
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân cảm ơn Duy Luân Dễ Thương
@Duy Luân cho mình hỏi chút là M1 kết nối với máy in A3 canon có ổn định không Luân
@LoveiphoneQ1 Mình không biết 😆 không có máy để thử. Mà nó có driver cho Mac thì sẽ dùng được thôi bạn
beyon
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân anh Luân cho em hỏi Macbook M1 nếu dùng code C# nó ổn không anh. Thích dùng Mac nhưng code không biết nó có ổn định so với Windows ko nữa. Cảm ơn anh trước.
@beyon C# chắc mấy trường hay dạy code Windows Form? Cái đó thì dùng Windows làm cho ngon bạn
Thấy mỗi xấp 5 lít
oxechip
TÍCH CỰC
3 năm
cho mình hỏi thêm, excel hiện giờ có native trên mac m1 không ạ?
hay hiện tại vẫn đang là dạng chuyển đổi
Thank ae nhiều nghe
@oxechip có rồi bác nhé
Kinh nhĩ
Cannon_Ars
TÍCH CỰC
3 năm
1 triệu records mà chạy excel chắc tẩu hỏa nhập ma mất, chạy xong chắc muốn đập máy. 😁
Gặp các file excel phức tạp hơn gốm nhiều sheet và nhiều hàm lệnh thì k biết thế nào nhỉ?
anhhoang02
TÍCH CỰC
3 năm
Em ngại bị chết main không lấy được data. Vì ssd gắn chết trên main
Ps:Tiền nhiều thế, Làm gì để có nhiều tiền
3baba
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thú thật là làm excel có vài chục MB trên Dell 16G i5 10th Nvme ngồi chờ treo cả chục phút, phải tăng Page file lên 16G mới ổn tí, Excel trên Mac không có Macro, còn VBA vẫn ngon, một số tool cho excel chưa viết cho Mac. Chip M1 bá quá, chẳng lẽ thay vì nâng lên 32G ram thì giải tán con Dell để mua M1 16G cho soang choảnh.
Không hiểu sao file exel có dung lượng có hơn 100kb mà gần như máy mac nào khi tải về cũng bị đơ khi mở https://docs.google.com/spreadsheets/d/1WAq-cUSh8vJMzEzORsJbsoFK8MMhLWAw/edit?usp=sharing&ouid=101862265756296249484&rtpof=true&sd=true
Nhân vụ excel mấy bác cho em hỏi khi NHẬP LIỆU ngày tháng vào excel thì mac có cách nào chỉnh để nhập ngày/tháng => nó tự động hiểu là nhập ngày/tháng chứ không phải tháng/ngày không vậy
Ví dụ: nhập vào là 5/10 => ý của người nhập là ngày 5 tháng 10 năm 2021
Tuy nhiên excel trên mac nó lại nhảy ra là ngày 10 tháng 5 năm 2021
@katanoha9x Cái này hình như bạn format cell là được mà
Bác nào có file 1 triệu dòng em xin với. Em nghịch test con surface pro 7 xem chịu nổi ko
quá buồn con lenovo i7 1165g7 16gb ram của e chạy file excel có 50k dòng mà treo giật như gì, hok lẽ mac book ngon thật vậy ta

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019