TIKI Freeship June

Test thử file Excel 1 triệu dòng trên MacBook Air M1
Rất hay và hữu ích!/19 người
Duy Luân
2 thángBình luận: 270
File data của mình cao lắm cũng chỉ 35MB, toàn chữ số ko có hình đã thấy khủng. File này đến 100MB không biết data của nó thế nào.
open0
CAO CẤP
2 tháng
Air M1 quá ngon, có vđ gì là do thằng Exel 😁
phuongsfc
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Hi. Dùng macro thì tịt luôn. Chưa bao giờ happy khi dùng Office trên Mac cả, nhiều thứ quá bất tiện.
@phuongsfc Macro tịt là sao bạn?
phuongsfc
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Duy Luân Hi. Khi mình dùng VBA, Macro trong Excel, Office của Win chạy tốt. Nhưng của Mac thì không chạy được.
@phuongsfc Mình thấy VBA nó có đủ đấy, bạn dùng phiên bản Office for Mac nào thế
phuongsfc
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Duy Luân Hi. Mình dùng Office 2016 cho Mac. Nhưng mở tệp tin có Macro và VBA thì nó chỉ cho read only! các lệch Macro thì bị frozen hết. Mặc dù đã set unable macro trong office's setup rồi.
máy Mac word với excel có khác gì trên win k các bác
@truong.smile Mình thấy tương tự
@Duy Luân cảm ơn Duy Luân Dễ Thương
@Duy Luân cho mình hỏi chút là M1 kết nối với máy in A3 canon có ổn định không Luân
@LoveiphoneQ1 Mình không biết 😆 không có máy để thử. Mà nó có driver cho Mac thì sẽ dùng được thôi bạn
beyon
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Duy Luân anh Luân cho em hỏi Macbook M1 nếu dùng code C# nó ổn không anh. Thích dùng Mac nhưng code không biết nó có ổn định so với Windows ko nữa. Cảm ơn anh trước.
@beyon C# chắc mấy trường hay dạy code Windows Form? Cái đó thì dùng Windows làm cho ngon bạn
Thấy mỗi xấp 5 lít
oxechip
TÍCH CỰC
1 tháng
cho mình hỏi thêm, excel hiện giờ có native trên mac m1 không ạ?
hay hiện tại vẫn đang là dạng chuyển đổi
Thank ae nhiều nghe
@oxechip có rồi bác nhé
Kinh nhĩ
1 triệu records mà chạy excel chắc tẩu hỏa nhập ma mất, chạy xong chắc muốn đập máy. 😁
Gặp các file excel phức tạp hơn gốm nhiều sheet và nhiều hàm lệnh thì k biết thế nào nhỉ?
Em ngại bị chết main không lấy được data. Vì ssd gắn chết trên main
Ps:Tiền nhiều thế, Làm gì để có nhiều tiền
3baba
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Thú thật là làm excel có vài chục MB trên Dell 16G i5 10th Nvme ngồi chờ treo cả chục phút, phải tăng Page file lên 16G mới ổn tí, Excel trên Mac không có Macro, còn VBA vẫn ngon, một số tool cho excel chưa viết cho Mac. Chip M1 bá quá, chẳng lẽ thay vì nâng lên 32G ram thì giải tán con Dell để mua M1 16G cho soang choảnh.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019