Tết lên đời cho bố cái smartphone, Vsmart Joy3 hay Redmi 9?
blakcat9x
3 thángBình luận: 238
Tết lên đời cho bố cái smartphone, Vsmart Joy3 hay Redmi 9?
Tết lên đời cho bố cái smartphone.
Mình định lấy con Vsmart Joy 3-4 mà đọc bình luận người dùng toàn lỗi vặt. Bác nào dùng qua rồi cho mình nhận xét có nên mua cho phụ huynh ko?
Sợ nhất hay lỗi linh tinh các cụ ở nhà dùng ko biết xử lý!
Ngoài ra nếu ko chọn con Vsmart Joy3 thì làm con Xiaomi Redmi 9 có ổn hơn ko?
Cảm ơn mn!
Joy 4 ổn, tgdd thì đt nào cũng có bình luận vậy mà, 1 số gặp lỗi thiệt, 1 số không biết xài, 1 số khó tính, 1 số chỉ là dìm.
Con này giá tốt vừa tầm, ai cũng mua được. Ai đi nâng bi làm chi.
jedi9
TÍCH CỰC
3 tháng
@Vuong Hua Thế còn Meizu giả hiệu thì ko phải là TQ?
@jedi9 Giả hiệu gì bạn ? VN giờ còn vài thương hiệu đt thôi !
Hâm Đơ
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@killed Redmi thì mình chưa sài nhưng VSmart thì mình được trải nghiệm Joy 4 và cả con Active 3.
Camera tệ quá. Bị ám màu, làm màu lòe loẹt. Tết lên điện thoại Camera xấu thì không lưu được gì nhiều.
chọn live 4 hoặc joy 4 . mọi thứ ok.
@miền đất nhớ Like, ưu tiên cho nước nhà
Cười vô mặt
@miền đất nhớ Ủng hộ hàng Vịt đi bác
@MrNamN mình đã thử vài dòng của vsmart. nếu sài đơn giản không khó tính nên sài vsmart. vos đang 3.5 khá đơn giản . nhẹ tương tự android one . phát triển hướng cho người việt . pin ổn. chíp mạnh so tầm giá . ít ứng dụng rác từ nhà sản xuất . vài điểm yếu như cam chưa ổn lắm và ít cập nhật bảo mật hàng tháng . ủng hộ mạnh thì vsmart sẽ càng tốt hơn.
Đừng nói nữa, quất đi em
Dùng Vmart live 4 đi bạn ơi? Mình tư vấn cho ông anh cùng cty ông mua con đó xong dùng bt ko vấn đề gì cả. Ông làm nghề vận tải nên cường độ nghe gọi khá nhiều nhưng bảo là dùng đc ko lỗi gì
blakcat9x
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@nguyendathp Live 4 giờ ko bán nữa bạn ơi
blakcat9x
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@nguyendathp Mình nhầm live 3 ngày xưa. Giờ lên thành live 4 rồi
NNK910
TÍCH CỰC
3 tháng
@blakcat9x Bán đầy chứ saok bán bạn. Chỉ có live là ngưng s
Mình mua cho bố active 3 đợt km còn có 2M5 được nửa năm rồi không lỗi lầm gì, ok lắm b. Đừng mua máy Trung Quốc nhiều app linh tinh các cụ dễ rối lắm
@jedi9 Tìm hiểu thêm thuật ngữ ODM,OEM đi rồi hãy cmt, chứ đừng show cái ngu ra cho ngta thấy như thế chứ
phiphi9s
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@bachdoc01 MIUI mà không nhiều thì cái gì nhiều app linh tinh nữa. nhiều quá trời ấy chứ
bachdoc01
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@phiphi9s nghe phán là biết đéo dùng tới mấy con xiaomi rồi
t đang xài redmi note 7 đây ngoài mấy app mặc định của android ra
MIUI chỉ có thêm app dọn dẹp, bảo mật, theme, remote, ghi chú, đếm bước chân cho hỏi cái nào linh tinh vậy ?
jedi9
TÍCH CỰC
3 tháng
@Hoangtrieuphuong Thế thuê "nhãn trắng" rồi đóng cái mác Việt Nam như Asanzo vô gọi là thông minh hả thằng đần =))
Joy 3 toàn lỗi vặt, mẹ mình kêu mấy cái thời tiết bị sai local, thời gian đến tận 6h sáng mới update ngày, loa cũng rè
@Tiểu sư muội chỉnh lại thôi
@Tiểu sư muội Thời tiết thì máy nào cug hiện sai nếu ko biết cài đặt nhé, a mình Nokia ko biết cài cug thấy local đâu đâu !
@Tiểu sư muội Thời tiết thì em bật cập nhật nhé vd như 1h hay 6h vv
Mua vsmart cho máu bạn
@lexcuong Không thích hàng VN lắm
Vsmart ủng hộ hàng VN, nhưng loa ngoài rởm lắm.
@shinkt Đúng rồi, xiaomi mấy con máy giá rẻ bây giờ rung vẫn yếu. Chỉ có mấy con trung cấp và cao cấp bây giờ rung 8/10 .
phiphi9s
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@duongdinhbaoduy cậu đồng nghiệp của mình mua con poco phone cũng rung như không rung, đút túi quần mà chẳng biết gì luôn
@phiphi9s Chắc máy giá rẻ quá và cắt mất cục rung. Mà không nhớ rằng cái rung nó cũng rất quan trọng.
blakcat9x
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@duongdinhbaoduy Loa của nó sida thật. Đi ngoài đường chẳng nghe thấy mẹ gì 😴😴
Mình ủng hộ chọn Joy 4, bố mình cũng đang xài. Đừng mua Joy 3
@Mikeknowsme cho em hỏi chụp ảnh bằng joy 4 có nhanh và ổn không ạ, tại em đi làm hay chụp ảnh văn bản sợ không đọc được
duongdoi
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Mikeknowsme Đang dùng làm máy phụ là Joy3, phần mềm ok nhưng phần cứng kiểu như nút bấm, loa, bắt wifi dưới mức bình thường. Cũng tính mua cho ba cái Vinsmart Live 4 mà đọc cmt toàn thấy họ báo lỗi, ghét nhất vụ gọi video zalo mà mất tiếng rồi cái tai nghe thấy ớn. Mảng đt mới dấn thân vào nên cũng chưa ổn đâu á, nhưng cứ ủng hộ mỗi người một ít để đất nước vươn lên.
vsmart thì ko rõ lắm , nhưng redmi 9thì khá ok.
@supermanktqd Công nhận, chưa xài nhưng nhìn tổng thể khá ngon
Redmi 9.
@P.W So với 9s thì sao
Redmi 9. Luôn và ngay. Đang comment bằng redmi 9s
@thanhlevan81 Xài ổn ko
Cố tý làm con live
@lamtien338 Đang xài Live 4 nhưng tính đổi Active 3 bạn coi về hiệu năng thì 2 e nó tnao ạ.
@Around VIỆT NAM - TV Live 4 hơn hoàn toàn mà
@lamtien338 Hi...thank bác.
thealley
TÍCH CỰC
3 tháng
Vote Redmi Note 8.
Redmi 9 nha bạn. 2 con bạn nói mình chưa dùng con nào nhưng thời gian trước có dùng xiaomi và vsmart qua thì thấy xiaomi ổn định hơn. Vsmart lâu lâu đơ với sóng yếu.
@phonghuylehua Công nhận, thà bỏ thêm tý tiền mua ngon hơn
Xiaomi ổn hơn đó
@Tuat Phan E cũng thấy vậy
Don l.Le
TÍCH CỰC
3 tháng
Redmi without Note dõm lắm à nghen
@leecongdon Công nhận, gắng thêm xíu ngon hơn nhiều
Tất nhiên là Vsmart rồi !
@Vuong Hua Hàng VN làm mình hơi lo lo
Vsmart bắt sóng yếu + hđh VOS làm sao bằng MIUI được. Nên mua redmi 9T dùng chip snap ổn hơn.
@NDL98_107 Mình đang dùng Vsmart, sóng mạnh và HĐH ít tùy biến nên mượt mà nhé !
conchott
TÍCH CỰC
3 tháng
@NDL98_107 Sóng Ko lúc nào tụt vạch mà nhà m 6 tầng luôn. Nói chung tầm giá dưới 5t bây giờ máy Vin không kém j bọn tàu,pin cũng tốt,lại hàng Việt,đáng để ủng hộ
@NDL98_107 Đúng là chưa bằng Mi thật...nhưng giá rẻ hơn MI nên mih đang xài Live 4...mượt ko trơn tru như Mimax mih từng xài.
@NDL98_107 Gắng tý lên xiaomi ngon hơn
Ủng hộ hàng việt thôi
@vinh quang 123 Hiểu thế nào là ODM vs OEM.. ko mà tàu vs cả nhái 😆)
@vinh quang 123 Nhái ai vậy bạn
@vinh quang 123 Chắc cái bophone của bkave mới đúng là hàng tàu thật à?
@thanhchuong93 Thôi, riêng khoản Đt thì hơi sợ
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019