#Tet19: Chia sẻ dàn giải trí "ton sur ton" Sony để chơi FIFA 19 tại Tinh Tế

agp8x
16/1/2019 13:24Phản hồi: 60
#Tet19: Chia sẻ dàn giải trí "ton sur ton" Sony để chơi FIFA 19 tại Tinh Tế
Chẳng là đợt này Sony có gửi qua một dàn giải trí "ton sur ton" để tham khảo, sẵn tiện mình chia sẻ luôn để các bạn nào có nhu cầu nâng cấp để chơi Tết. Nói chung tiêu chí ở đây là TV 4K to, sound bar công suất lớn, chơi được game PS4 (chủ yếu là so giò trong FIFA 19, dạo này cũng hay học làm phụ huynh tốt trong God of War) và giá dễ chịu.

Dàn giải trí tone sur tone Sony để chơi FIFA 19 của bọn mình bao gồm:
  • TV Sony Bravia 65X7500F - giá tham khảo 37,9 triệu
  • Dàn sound bar HT-RT40 - giá tham khảo 7,6 triệu (giảm thêm 30%)
  • Máy Playstation 4 Pro FIFA 19 Bundle - giá tham khảo 12 triệu (giảm thêm 30%)
Tết này Sony có chương trình khuyến mãi khá khủng, giảm 30% máy PlayStation 4/4 Pro (cả bản FIFA 19 Bundle) và sound bar khi mua kèm TV Bravia kích thước trên 43 inch. Vì vậy nếu bạn đang tìm kiếm một dàn giải trí chơi Tết, thích ton sur ton hàng Sony thì đây là cơ hội khá tuyệt vời. Cận Tết năm ngoái mình cũng sắm TV Sony nhưng lúc đó giảm giá PS4 Pro chỉ có 20% thôi 😔

Combo Sony thì có gì vui

Điểm tuyệt vời của combo tone sur tone là cứ cắm vào là chạy. TV Sony thì gắn sound bar Sony và máy PS4 sẽ tự động đồng bộ, bạn không cần phải là gì cả. Nếu thích bạn có thể thiết lập cứ bật PS4 là TV sẽ mở, mà mở thì Sound Bar cũng sẽ khởi động. Chỉ thế mà chiến thôi.

Đối với bọn mình, những tay mê đá banh FIFA thì điều thu hút nhất của dàn này chính là việc bạn mua TV sẽ được giảm giá đến 30% máy PS4 Pro, bao gồm luôn bản FIFA 19 Bundle. Mà bản Bundle FIFA 19 hiện giờ lại còn được tặng thêm 1 tay cầm, tức là mua về là đã có 2 tay để tranh tài cao thấp.

Bravia X7500F được chọn chủ yếu vì đây là dòng Android TV giá tốt của Sony. Bản 65 inch to đùng mà giá chỉ khoảng 37,9 triệu thôi, quan trọng là bạn vẫn có 4K HDR để đem lại hình ảnh đẹp hơn khi xem phim và chơi game.

Thật ra so với những dòng Android TV 4K cao cấp của Sony thì X7500F có chất lượng hình ảnh khá khiêm tốn, nhưng kích thước lớn cũng bù đắp được phần nào và quan trọng là chơi FIFA với đồng bọn thì TV to đá mới sướng.

Nhắc đến sướng, TV chỉ đáp ứng tốt nhất ở phần trải nghiệm hình ảnh thôi. Muốn "nâng tầm" trải nghiệm âm thanh thì bạn nên bổ sung thêm dàn sound bar nữa, nhỏ gọn nhưng công suất thì không phải dạng vừa. Trong dàn của bọn mình là dòng HT-RT40 tuy giá chỉ 7,7 triệu lại còn giảm thêm 30%, nhưng vẫn sở hữu công suất đến 600 W và thiết lập âm thanh vòm 5.1 kênh Dolby Digital.

Về tổng thể thì nếu bạn muốn một dàn giải trí tone sur tone Sony với TV to, sound bar lớn, có thể chơi game PS4 và mức giá dễ chịu thì có thể tham khảo dàn của bọn mình. Còn Tết mà bạn muốn chơi lớn hơn thì mình nghĩ Sony vẫn đáp ứng được, TV Sony trên trăm triệu cũng nhiều lắm 😁

Chúc các bạn vui vẻ!

Quảng cáo

60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Còn thiếu dàn soundbar là trọn bộ giải trí Sony rồi 😁
@BlackBerryz độ dàn LED phía sau TV cho nó đổi màu theo ngữ cảnh nữa thì đẹp :D
@#JK Độ như nào bác?
cho mình xin tên sản phẩm và giá rổ với ạ, cảm ơn mod ^^
binhmafia94
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Cường ThiBi Không đọc bài mà đã comment rồi
65X7500F mua ở đâu mà đến 38 triệu vậy trời? Chắc không biết chỗ mua rồi!
@anhtuan1066 Bên Điện Máy Xanh nó bán 38tr kìa bạn 😁
@max-20091 Ai biểu mua ĐMX chi
Anonymoustt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhtuan1066 đấy là giá đề xuất, tất nhiên có nhiều chỗ rẻ hơn dc vài triệu
@Anonymoustt Rẻ hơn ít nhất 5 triệu so với giá trong bài viết chứ không phải là "vài triệu" đâu bạn. 5 triệu làm được khá nhiều chuyện đấy (mua 1 tai nghe xịn chẳng hạn)
65in sao nhìn nhỏ vậy ? Đang tính kiếm con 55in đc rồi 😁
nhà có mỗi con 43X8300 vs quả loa vi tính Microlab Fc330. thích Ps Pro quá nhưng phải hãm lại vì nhu cầu chỉ xem Youtube vs Netflix.
Blessa
TÍCH CỰC
5 năm
@ngocthang_bibi Nếu còn độc thân thì bạn sẽ có khá nhiều time để thưởng thức những tựa game siêu đỉnh trên Ps4 (mình có khoảng 200 game trong libraries, 100% bản quyền) 😁, nhưng có vợ vào thì chủ yếu để xem Netflix thôi, vì ko phải nàng nào cũng đủ bản lĩnh, kiên nhẫn để cầm dualshock4 chơi với chồng ;)
@Blessa Có chơi thì cũng chơi giải trí ít phút thôi bác, vợ e mới sinh, chắc cũng phải đợi nó nhớn chút mới tính mua
ptk8588
TÍCH CỰC
5 năm
@ngocthang_bibi Youtube và Netflix sao bạn ko dùng đầu Android box như Nvidia Shield TV chẳng hạn. Mua PS4 Pro thì dc, nhưng tiền mua game có khi ngang ngửa hoặc hơn tiền mua PS4 Pro nữa.
@ptk8588 Vậy đó bác, e chưa mua PS mà. Còn TV nhà e chạy android Tv rồi, Netflix hay Youtube có rồi. Có thể e sẽ đầu tư thêm 1 cái ps để chơi giải trí khi có đk
Kome.Cafe
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tết này đang tính mua cái Tivi Sony 50"

Các Bác tư vấn xem cái nào với: yêu cầu 4k và 15tr
Thanks
Mình có tv sony và ps4 rồi ! Thiếu mỗi soundbar thôi
các bác cho em hỏi chơi fifa 19 có đã hơn fifa18 ko😁
hôm qua em down PES bản lite chơi thấy thích và thật hơn fifa 18 :D
@nguyenquanghieu1511 Tôi có câu nào bảo PES hơn FF đâu mà nhièu ông cứ phải nói mãi thế nhỉ ? ai chả biết FF hơn pes.
@suvival198 Mình chơi PES suốt từ 2009 đến năm ngoái, năm nay mua PS4 Pro FIFA 19 Bundle thì cảm thấy FIFA về tính giải trí thì hơn hẳn PES, về bản quyền thì miễn bàn, PES không bao giờ đuổi kịp FIFA, về nội dung cũng không bằng. Nhưng PES bù lại là gameplay trong trận đấu có vẻ hay hơn, không biết có phải do mình chơi quá lâu rồi nên quen với PES hơn không
Khánh Vũ.
ĐẠI BÀNG
5 năm
@suvival198 Bạn đang cố gắng trình bày cái đéo gì vậy ? Đọc lại những gì bạn phọt ra đi. Chày cối.
@K3nt tôi chỉ trả lời cho mấy thằng ếch ngồi đáy giếng mở mang tầm hiểu biết thôi.Nãy còn to mồm đ ai mang đi thi đấu thể thao điện tử cơ mà , gáy ko được lại móc máy gì vậy bạn?
chơi luôn 😁
Binhckxdtl
TÍCH CỰC
5 năm
Không cần TV sony. TV LG 4k, mua bản rẻ hơn 1 nửa giá sony, mà chất lượng tương đương. Combo nhà tớ đang là vậy
@Binhckxdtl 1 nửa thì ko có chuyện tương đương đâu. Tầm đấy Sony nó phải dòng 8500 trở lên rồi. khác bọt hẳn đấy. Chỉ có kích thước là to tương đương thôi
Tết là bộ, ngồi nhà đá Pes hết mùng, bảo toàn được tiền lì xì, đề đóm, bài bạc, ngon 😁
:'( Cần lắm 65" 4K HDR
ADNtinhte
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhà mình cũng dùng đồng bộ dàn của Sony, cảm thấy rất hài lòng, đặc biệt là tính năng 1 nút PS bật tất cả từ TV, dàn, máy game ✌
@ADNtinhte nhất bác, ước mong của em 😁
Vo_manh
TÍCH CỰC
5 năm
Đù. Chơi sang vậy hả
đỉnh rồi bác, nhà em cũng có cái hệ thống giống giống v
tv thì là 43X8000E, loa thì chỉ sony 2.1 nhưng là loa thùng có thể karaoke,
giờ chỉ còn thiếu con PS4, đang tính tậu 1 con nhung dang phân van giữa bản Pro vs. Slim, do tv đã có 4K roi nen xài Pro nó đã hơn nhưng lại lăn tăng về giá. con Pro ở Gearvn đang bán hon 10tr, còn slim thì chỉ 7tr, đều dc tặng 2 game... không biết nên múc con nào đây.

mình chưa chơi và sở hữu con PS3 hay PS4 nào từ xưa giờ....
@PhanDat123BL Bác có con TV 4k rồi thì chỉ có mua pro thôi, slim k hỗ trợ 4k đâu
@PhanDat123BL Mua pro là đúng đắn vì:
1. TV 4k, đầu phát 4K
2. Con TV của bác ướm thử xem đc bao lâu nữa ạ? TV e cho bền là 3-4 năm là thấy ngứa mắt muốn thay rồi, khi đó lên 4K và to hơn là chắc, PS pro cấu hình vậy còn ngon dài dài ạ
mod này râu ra lẹ quá
'Ton sur ton' nha bạn gì đó ơi.
@hakuruno Cám ơn bạn đã góp ý!
Mod @agp8x xem có cách nào làm được như bạn mình ko ? Mình xài 9000E mà mò mãi ko ra cách làm
@chamcham737877 Cái này bạn phải mua thêm loa thông minh, trong video hình như là Google Home Mini.
@agp8x Loa thì có rồi nhưng loa nó đâu có cắm vào tivi. Nó dùng để nhận giọng nói thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019