#Tet19: Chia sẻ ứng dụng camera làm đẹp được nhiều người ưa chuộng

zyzy1908
22/1/2019 4:1Phản hồi: 165
#Tet19: Chia sẻ ứng dụng camera làm đẹp được nhiều người ưa chuộng
Đẹp là nhu cầu thiết yếu của rất nhiều người và nó gần như không có giới hạn. Vậy nên, dù smartphone đã có AI làm đẹp, người ta vẫn ưa chuộng những ứng dụng camera làm đẹp, chụp ảnh thần thánh hơn so với mức làm đẹp vừa tự nhiên của AI. À, chưa kể những người dùng iPhone không có chế độ làm đẹp nên càng thường xuyên dùng. Trong bài viết này, mình sẽ tổng hợp danh sách các ứng dụng chỉnh sửa ảnh hay nói cho đúng là ứng dụng làm đẹp được nhiều người dùng ưa chuộng hiện nay dựa trên mức độ phủ sóng của nó. Tuy nhiên, mình tổng hợp dựa trên tần suất xuất hiện trên mạng xã hội - những bức ảnh được chia sẻ của bạn bè, còn bản thân mình cũng ít dùng những ứng dụng này mà chủ yếu là VSCO để chỉnh màu ảnh nên khó tránh khỏi thiếu sót. Anh em nếu biết thêm ứng dụng nào thì chia sẻ nhé.

Bật mí thêm một chút cho anh em. Chắc hẳn nhiều anh em đã từng xem những clip trang điểm vịt hóa thiên nga thần thánh trên Tiktok mà mọi người hay nói là hóa trang luôn chứ trang điểm gì. Trên thực tế, nếu make up cả tạ trên mặt như vậy thì đi ngoài đường sẽ như tượng sáp và cho dù quay clip khi cũng không có 1 khuôn mặt đẹp tự nhiên như vậy. Phần lớp các clip đều là hoàn thành công đoạn make up thì “dặm” thêm ứng dụng camera làm đẹp😆. Vậy nên, sau đó xuất hiện clip của các bạn nam, chỉ cần chấm vài cái cho có lên mặt, úp tóc giả, không cần đánh ngàn lớp make up, bước cuối bật ứng dụng là thành mỹ nữ.

Ulike

Ứng dụng này nhất định phải xếp đầu tiên. Nam nữ gì thì mình cũng thấy dùng ứng dụng này. Vì phiên bản miễn phí của nó sẽ tự động đóng watermark vào ảnh nên lúc mọi người up ảnh thì mình đều thấy chữ Ulike chà bá. Trước đó, mình còn tự hỏi sao lắm người dùng thế. Tải về check thử thì trời ơi, ứng dụng làm đẹp bây giờ ghê gớm vậy? Thật lòng là lâu rồi, 360 còn không tải trên điện thoại như thời teen. Đầu tiên, ứng dụng này có khả năng chỉnh sửa từng chi tiết nhỏ trên khuồn mặt như mắt to hơn/ sáng hơn, mũi cao hơn/ bóp gọn cánh mũi/ kéo dài sống mũi, khoảng cách giữa miệng và mũi, cằm thon hơn/ gọn hơn/ dài hơn/ góc cạnh,… thật sự cực kỳ chi tiết.

Tiếp đến, sau khi chỉnh sửa các bộ phận khuôn mặt, bạn có thể make up luôn nếu quên make up hay đang để mặt mộc, nào là son môi, kẻ mài, đánh khối, đánh má hồng, phấn trắng da mặt…Tóm lại, mặt có như chết trôi hay muốn chụp ảnh mới ngủ dậy thì không cần chạy vội đi make up mà chỉ cần mở ứng dụng này lên và chỉnh hết rồi pặc pặc. (y chang mấy cái clip tiktok). Mấy bạn nam giả nữ mà mặt có thô thì chỉ cần mở lên, bấm 1 hồi thì cũng thành mỹ nữ thanh tú. (đã từng coi 1 clip 😃)). Tất cả những cái bạn thiết lập sẽ được lưu lại, sau này mở lại ứng dụng thì chỉ việc chụp, không cần phải chỉnh lại từng cái đâu.

Chưa hết, sau đó, bạn còn có thể thêm bộ lọc màu, hiệu ứng cho màu sắc ngày càng lung linh. Hoặc trải nghiệm nhiều style make up có sẵn (nó tự cân chỉnh hết màu da mắt, mi,…). Ngoài ra, nó còn cho phép chỉnh cả chiều cao và làm thon gọn body. Đặc biệt, có luôn quay video làm đẹp và cả hướng dẫn tạo dáng selfie. Tóm lại, quá sức "thần thánh" 😃)

Thêm 1 thành quả (vui thôi, chứ mấy bạn chụp ảnh đàng hoàng mà chỉnh thì ngon, mẹ Luân nọng quá che mãi, bóp mãi không hết)

Makeup Plus

Đúng như tên gọi, ứng dụng này chủ yếu dùng để make up. Ứng dụng này có rất nhiều kiểu make up sẵn có, chỉ cần bấm vào là mọi thứ được “ịn” hết lên bản mặt. Mỗi dịp lễ, ứng dụng này còn cập nhật xu hướng make up đúng với mùa lễ hội và nó còn có cả danh sách những mẫu make up từ những người nổi tiếng để các bạn thử lên khuôn mặt của chính mình.

Và vì chuyên make up nên chỉnh sửa make up của nó chi tiết hơn Ulike, chuyên nghiệp hơn hẳn, nào là kẻ mắt, mi, màu mắt, màu kính áp tròng,..hay thậm chí đổi màu tóc :3…Đặc biệt, có 1 mục cực kỳ hữu ích là Counter cho phép bạn thử mỹ phẩm (son, kẻ mài,..) của các thương hiệu quen thuộc như L’Oreal, Maybelline, Espoir, Missha, Make Up Forever,.. Nó sẽ cho phép bạn add trực tiếp màu của cây son đang hot nào đó lên chính khuôn mặt của mình để cân nhắc xem có hợp không, có nên mua không.

Thành quả:

Quảng cáo

makeupplus2.jpg makeupplus4.jpg makeupplus3.jpg
vụ đổi màu tóc vui phết 😃)

Snow, Camera 360, B612

Ứng dụng này có cả chat, có cả mặt nạ cute gắn vào. Mình không dùng nên cũng không rõ, chỉ thấy các bạn trẻ rất hay sử dụng. Ngoài ra, 360 và B612 cũng là những ứng dụng chụp ảnh quen thuộc, hay được dùng khi một số hãng smartphone như Samsung đã "đính" nó vào thẳng ứng dụng camera mặc định trên máy. Anh em đã từng dùng hay thấy hội chị em, mẹ, bạn gái mình dùng chưa? :3
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gần đây mình bắt đầu có thói quen dùng camera điện thoại để chụp ảnh nhưng chủ yếu để chụp selfie hoặc ảnh mang tính thời sự để tung nhanh lên FB nhưng ko cài bất cứ ứng dụng chỉnh sửa nào trên điện thoại! Vì cần tính thời sự nên post luôn ảnh gốc (như ảnh đính kèm bên dưới), ảnh nào ko vội thì ném lên Mac chỉnh qua với LR & PS sau đó post bằng máy tính! Cũng gần đây hay thấy mấy em gái trong friendlist show ảnh với dòng Ulike ở góc dưới tấm ảnh, giờ mới biết đây là 1 ứng dụng chỉnh sửa ảnh :rolleyes:
PS: sao nhân vật để minh hoạ bài viết lắm lúc đều là admin nhỉ 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

28-12-2018 (7).jpg
@crazysexycool1981 Đây mới gọi là râu này bác,2 ngày không cạo, e bảo rồi, của bác mới đạt đến cảnh giới ria thôi, chưa được gọi là râu :D
@hung_nguyenbmw Khổ tâm lắm, nhiều khi muốn để râu rậm rạp cho bằng anh bằng em mà ko được 😔
@crazysexycool1981 Đi cấy thôi, ngại gì vết bẩn 😁
@hung_nguyenbmw Vợ ko khoái cho để râu, mua thuốc mọc rậm thì cũng bị bắt cạo thôi :D
Làm xong thấy cũng đâu có đẹp hơn đâu?? =))
see022
CAO CẤP
5 năm
@huynhdinhchien ZyZy này từ lúc vô làm , bài nào cũng đem cuhiep vào làm hình chính. Không biết có yêu thầm hay thần tượng hoá. Sướng nhất bác Hiệp nhà ta.
@see022 😃
kekeke01
ĐẠI BÀNG
5 năm
@PHẠM NGUYỄN PMG9 Khổ mod hiệp
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@kekeke01 Ai cũng có thể gọi là mod, cuhiep thì không phải
cá nhân mình thích hình mọc hơn, mụn, nám, đen gì chả sao cả, quan trọng là nó thực là được, mình cảm thấy cái đẹp thì không hoàn hảo.
@HoLyNightKing Giống bạn. Hoặc nếu có sửa thì nhẹ nhẹ 1 chút thôi là đủ rồi. Mấy đứa bạn mình cả trai lẫn gái dùng selfie xong toàn để mức 6-7-8/10.
Để 1-2/10 là đủ rồi, vừa ko giả vừa đẹp nhẹ nhẹ đc chút :v
@HoLyNightKing Vì app nó làm thuật toán nên nhìn không thật ý, mà cái ko thật của nó rất lộ liễu 😆

Để thô thì cũng không hẳn là hay, nên chăm chút 1 tí thì sẽ hoàn hảo hơn
:p ít tóc, thành có tóc đc à
@hoangdiepluong15 Sau này ai mà tìm bạn trên các mạng XH, gặp thật chắc nhìu ng rơi dép mất. Thôi tớ mở tiệm thu mua dép rơi bán lại chắc thu nhập kha khá đây
nhiet1991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangdiepluong15 Trước và sau khi dùng app này, công nhận iHiệp vẫn như một thằng nghiện
@nhiet1991 😁:D quả đầu như diễn viên Hàn Sẻng mà .
@Sfvnthanh :oops: !! sao lại rơi dép
Mình chỉ dùng mặc định trên iP.
Crop ảnh, edit 1 chút sáng tối, độ tương phản và độ bão hoà màu. Cần thì dùng chút hiệu ứng có sẵn là đủ.
Cảm thấy vô cùng tội lỗi nếu ảnh “không như bên ngoài” :v
@songoku_1206 Mình giống bạn.
@songoku_1206 Tức là bác đã già so với giới trẻ ngày nay rồi
riophuc
ĐẠI BÀNG
5 năm
hình tiêu đề ( after): làm đẹp gì mà thấy mặt Mr.Cuhiep thụng vào dậy??? app không ngon rùi.
là một Tội áccc ...
Oh my chuối... Bài viết loại này đề nghị để hình chị em dùm một cái. Thấy hình thím Hiệp đọc ko hết bài 😔
nguyendq0607
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngườidavàng để vậy mới thấy rõ tác dụng của app, để ảnh chị em thì bình thường quá rồi😁:D:D
ides
CAO CẤP
5 năm
Cái này để dùng sửa Vợ nầy =))
Tinh tế nên lưu ý lấy người làm mẫu... đầu tư chút... cái ông trên làm xấu môi trường quá. Tinh tế nền đen trên apps, kém thẩm mỹ.
Mình chả dùng cái nào, chụp xong là cứ qua snapseed
Đối với mình thì Snapseed là đủ. 😃
Tpan4u
TÍCH CỰC
5 năm
Mình chỉ dùng Snapseed và PicArt thôi, mấy ứng dụng trên kia mình cho là xàm.
yellowcard
TÍCH CỰC
5 năm
Bác chủ cho hỏi app nào mà ghép tóc như hình cuhiep trên đẹp vậy
@yellowcard @zyzy1908 chã lời dùm kìa chế ôi
PXLoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@yellowcard .
Khac Cuong
TÍCH CỰC
5 năm
@yellowcard Quan tâm. Nhung hình như dùng pts chứ ko phải app
kienvunb
TÍCH CỰC
5 năm
vãi ảnh ông Duy Luân, vui ghê.
Cà mặt như lấy máy mài.... ghê, nhìn như sinh ra lần 2.
Ảo.....các em gái mỏ chu mắt trợn sẽ thích lắm
Có tải b612 với ulike nhưng tắt hết mấy cái làm đẹp, làm mịn da cũng tắt chỉ dùng mấy bộ lọc màu thôi.
Xem mấy clip của tiktok trung thấy bên TQ lạm dụng mấy cái làm đẹp này kinh khủng từ trai tới gái chỉnh méo cả tường, xem ảnh thì đẹp vào livestream cứ như người khác, nhìn mũi đứa nào đứa đấy cao vút

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019