#Tet19: Hình ảnh ngày hội gói bánh chưng của Tinh Tế

Xitin_hm
2/2/2019 7:39Phản hồi: 91
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

holale
TÍCH CỰC
5 năm
Thành phẩm mới ra lò trưa này. có vẻ đúng là bánh năm con Heo.
Hôm qua mới xong 135 em cả vuông và dài cho cả hai bên nội ngoại. Ngoài bánh chưng còn chơi thêm bánh gai, bánh tẻ, bánh gio, chè lam.
@tuchangioi Dòng họ của bác đông thế. Gói 135 cái mang biếu hả bác?
@Xitin_hm Cũng có biếu nhưng chủ yếu là chia hết hai bên họ hàng bác ợ. Riêng rửa lá dong đã phát ốm.
😁 Bật mí 1 bí kíp muốn nấu bánh chưng có màu xanh ko ngả sang màu vàng hoặc xanh nhạt là các bác nên nấu bằng nồi thép, nấu bằng nồi nhôm bánh sẽ có mất màu!
hieudv1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Belolem89 Thật hả bác, trước giờ toàn nấu nồi nhôm vì k có nồi thép.
@hieudv1 Sure! Đã test! Hồi trước nấu nhiều bánh quá 1 nồi nấu không hết thế là đi mượn thêm cái nồi nhôm! Nấu xong 2 bánh 2 nồi màu khác nhau! KKK! Mình nghỉ rằng do nhôm tác dụng với nước, giống như kiểu đun nước bằng nồi nhôm uống thì có vị lợ lợ ấy!
PapaMinh83
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chúc ace Tinh Tế sẽ đón năm mới thật mạnh khoẻ, hạnh phúc, an khang, thịnh vượng. Luôn có thật nhiều bài viết hay và tinh tế hơn nữa để diễn đàn ngày càng phát triển
Quá lâu rồi nhà mình ko còn tự gói bánh chưng nữa 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Hỏi ngu kiểu cắt lá gói khuôn này là ở HCM hay các nơi khác gói khuôn cũng thế nhỉ, vì ông già mình gói kiểu khác, xếp lá dọc ngang xong dùng tay bẻ cơ, thành ra là mình tập gói nó thành hình chữ nhật 😁, mà khó lắm ko dễ như kiểu cắt lá gói khuôn thế kia.
bachho2006
ĐẠI BÀNG
5 năm
@supperchym Bác nào gói giỏi thì không cần khuân. Tập gói thì gói bằng khuôn dễ hơn. Khuôn mod tinh tế to thế, nhà em làm khuôn chỉ 17x17 thôi, ăn vừa tầm
trieu04
TÍCH CỰC
5 năm
Gì kinh vậy? 1 bánh thành phẩm mà sử dụng tới 12 lá trở lên sao?
Ruột bánh chắc bằng quả chanh 😔
Nhà đã luộc xong.
Amarkong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tay áo cam quen quen ah nha
Ihm
ĐẠI BÀNG
5 năm
vui quá
ntlvn
CAO CẤP
5 năm
Ấm cúng quá! Happy New Year!
mình ở quê giờ cũng ít gói bánh
hdn_hp
TÍCH CỰC
5 năm
Vui ! Cu Luân mặc áo hồng thì phải ?!
Ngày xưa chưa có smart phone mà canh bánh trưng thì 2 người, ngủ 1 tiếng, canh 1 tiếng, thay phiên nhau... #Kiucvuive
1stMrC
TÍCH CỰC
5 năm
Wow ngày hội.chỉ thấy namem cu hiêp vs a quay phim =]]
win323
TÍCH CỰC
5 năm
Hoàn thành
708359A2-7CC5-4270-BE1B-08D2F4C351A5.jpeg E5B2524A-D5C2-40CE-8A42-B49F6DB59566.jpeg
bạn mod zyzy đâu rồi, hot girl chuyên làm review smartphone của Tinhte sao không thấy???
ngochai1814
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lá bánh khi gói 2 mặt màu cũng khác nhau.... Muốn xanh bánh cho đẹp thì mặt trong lá thành ngoài... Nồi thép luộc giữ xanh bánh nữa...
VU TAT HOAN
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lấy nét gì kì vậy, tùm lum tà la. Để nguyên bình thường cho ngta cảm nhận được ngày tết. Ko biết tay thợ chụp bằng DSLR hay là NOTE 9 mà nhìn ảnh nào mình cũng có hiện tượng đau đầu choáng choáng nhẹ. Có một nỗi bực dọc ko hề nhẹ khi xem từng bức hình trong bài.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019