#Tết20: Lựa chọn gói cước DATA nào để vi vu chơi tết?
thanhtung6868
một tháng trướcBình luận: 130Lượt xem: 14.418
#Tết20: Lựa chọn gói cước DATA nào để vi vu chơi tết?
Tết là dịp chúng ta đoàn tụ gia đình và cũng có thể là những chuyến đi du lịch xa và điều mà rất nhiều cần đó là mạng dữ liệu. Ngay như cá nhân mình thì bình thường theo gói cước di động trả sau một tháng có 8Gb DATA theo gói nhưng có khi cũng không dùng hết, bởi cả ngày đều sử dụng Wifi, chỉ khi nào đi ra ngoài thì mới dùng. Tuy nhiên, ở quê không có mạng dây, hay những chuyến đi chơi dài ngày, nhu cầu sử dụng mạng để online là rất thiết yếu, chưa kể những người làm công việc cần online thường xuyên. Hy vọng trong bài viết này các bạn đang sử dụng những gói DATA mà các bạn cảm thấy rẻ, hay nhiều lưu lượng, hay hữu ích với bạn thì cùng chia sẻ trong bài viết để mọi người cùng tham khảo nhé.

Mình đang sử dụng Viettel trả sau, theo gói mình đăng ký 1 tháng có 8GB ra thì mình còn đăng ký thêm gói ST30, phí là 30.000đ/7 ngày và có 7Gb, nếu dùng không hết thì có thể cộng dồn, mình mới huỷ không lâu nhưng lưu lượng cộng dồn mình đang có 25GB, đủ dùng mùa tết rồi. Mong anh em mạng khác hay biết gói cước nào hay thì cùng chia sẻ thêm.
130 Bình luận
Đống trên tuỳ nhu cầu vl
Vina có gói KM60G, 50k/30 ngày, mỗi ngày 2GB
èo ngon hơn VD89, sao nó ko nhắn mình nhỉ, này gửi tới 888 à bác
@IQ52 Trc e cx dùng rùi. có 50k mà ngày 2Gb. Dùng sướng lắm, nhưng giờ tự nhiên nó cắt nên lại phải quay ra dùng vd89. Tốn mà ít dùng.
@trancongdai Em còn có gói Vinaphone thần tài 79 k/ 30 ngày có 1500 phút nội mạng, 60 phút ngoại mạng và 3GB/ ngày
@songthuong09 Hơn cả VD89 ;)
Mobi có gói nào không các bác?
@Tâm Nguyễn An mình đang xài gói c90n ngày 4g lận tháng 90k nghe gọi 1000 phút nữa
@ThaiHuy7 Đợt trước xài 1 cái sim c90n mà gắn vô bộ phát wifi di động. Nó cứ chạy tầm 45-60' lại dis 1 lần. Phải tháo pin ra rồi lắp lại. Tưởng bộ phát toang rồi. Sau mua cái sim vina thì lại bình thường. Méo hiểu sao luôn ấy.
@ThaiHuy7 Làm thế nào mới có gói c90n bạn
@Tâm Nguyễn An 21G hoặc 24G
70k/tháng/45gb
Đang xài gói ct20 của vtel 2g 1 ngày
@minh3ko Đăng ký gói này như thế nào bạn?
Toàn gói ko ham 😁 mình thì đang xài ST70 của viettel với C90 của mobi :D
Đang dùng C90 Mobifone khá ngon.Tháng 90k nghe gọi, 4g thoải mái 😁
Đang xài mobi 4gb tháng mua trọn năm trên mạng 150k/sim
@kevinmobavn Còn link không bạn ?
@phtrnhan Quên rồi bạn ơi
Em đang xài V90. 2GB/ngày.
Mua sim tình thân Vietnamobile trên shopee 234k, có 5gb 1 ngày và 5 phút ngoại mạng 1 tháng, dùng 1 năm tẹt ga
@fioh_tuananh Chỗ bác tốc độ khoảng được bao nhiêu thế ?
@the beo93 Tốc đô trung bình 4 - 5 Mb
@fioh_tuananh Sim vietnammobi tốc độ vớ vẩn chậm như rùa. Đã thế chỉ có 4G trên androi, ip chỉ có 3G.
@fioh_tuananh Trước khá ngon, giờ chậm quá luôn
V90- ngon ma re
Mua sim vd89 trọn gói 12 tháng của vinaphone chỉ hơn 400k thôi. Mà mỗi ngày dc 2gb nên tổng cộng 60gb/1 tháng và dc tặng 50 phút gọi ngoại mạng, gọi vinaphone dưới 20 phút miễn phí, không cần nạp tiền trong 12 tháng xài thoải mái hơn suốt ngày lo đăng ký mấy gói cước này
@shcodon có cho nạp tiếp 1 năm nữa trên SIM cũ k bác ? Tháng 3 này là hết hạn rùi ...
@vinhan73 Chắc ok tiếp đó. Bên vt thì V90 vừa hết hạn t1, nó lại cho tiếp. Gọi tổng đài hỏi xem
Mỗi thuê bao có ưu đãi riêng mà.. sao mà nói được. Mình thì xài V90 của Viettel
Sao ai cũng được đăng kí V90 nhỉ mình thì nhờ dịch vụ hoài k có
@Tên Hiển Thị K còn làm dịch vụ được nữa r bạn ạ! Giờ chỉ có gán gói v120 trở lên thôib
@Đạt Phít Một V120 là 120k tháng hả b
@Đạt Phít Một Bạn có làm dịch vụ cho V120 không?
@Tên Hiển Thị Đúng rồi b😆 nhưng gói đó cũng phải làm dịch vụ! bữa trước sim mình được hưởng ưu đãi đó mà m k đăng kí! k biết thế nào...
@mdung1691 M k bạn ơi! đang muốn làm dịch vụ đó đây hihi! Đỡ phải dùng sim phụ V90!
Đang xài C90N Mobi 4GB/ ngày, 1000 phút nội mạng, 50 phút ngoại mạng. Viettel vừa mắc vừa ít km, sai lầm khi đã chuyển mạng sang Viettel sim chính 😔
@dasklney Mình đang xài một sim khuyến mãi mobi cũng gói c90n. Và đang chuyển sim chính từ mobi sang vt, chứ mạng mobi ở sg sóng củ chuối quá bác
@Mr Do Chỗ mình sóng Mobi tốt hơn nhưng mình bị trừ data nhiều tháng liên tục, thời gian sử dụng toàn giữa đêm đến 2-3h sáng, mình chắc chắn ko bao giờ bật data và thời điểm phát sinh cước mình cũng đang ngủ, nhà wifi 24/24 mà chỉ mỗi thằng Mobi bị dính cước, gọi tổng đài thì anh sài chứ hệ thống không bao giờ sai, thôi qua Viettel cho khoẻ.
@dasklney Mang yếu mạnh thì giờ mình thấy cũng hên xui á bác, thôi chuyển sang xài vt nghỉ khoẻ chứ mobi chỗ mình kém quá, vt thì nge nói phủ sóng rộng chứ ngoài quê mình kém hơn mobi, nói chug là hên xui. Mà thôi xài vt để dc update mấy cái mới: từ esim tới 5g đều đi nhanh hơn mấy mạng kia
Mua thêm cái sim rác đăng kí mà xài
Xài data của Viettel mắc quá cỡ
@maiconghuy Công nhận, mắc vl, Vina rẻ hơn gấp 3 lần
chơi đt 2 sim thì lấy 1 sim datâ mua rẻ bèo, còn ko thì mất tiền tụi nó add thẳng vào sim chính cho ngày 2-4gb tẹt ga
Mình trơi gói 7Gb/7 ngày giá chỉnh 30k, check in phủ phê.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019