#Tet20: Rủ anh em chia sẻ Playlist nhạc để nghe ngày Tết

abuchino
16/1/2020 9:18Phản hồi: 53
#Tet20: Rủ anh em chia sẻ Playlist nhạc để nghe ngày Tết
Tết nhất đến nơi, thì những ca khúc nhạc xuân cũng đang tràn ngập các phố phường. Âm nhac cũng là một điều không thể thiếu trong những buổi tiệc đầu năm hay bữa cơm đông vui bên gia đình. Tuy nhiên việc nghe nhạc gì, nghe ở đâu là một điều mà nhiều bạn thường không quan tâm đến chỉ cần có nhạc là vui rồi. Nếu các bạn vẫn còn đang lưỡng lự không biết nên nghe gì ở đâu, thì audio tinhte sẽ giới thiệu một vài playlist chơi tết nhé.

Tết ta tất nhiên là phải nghe nhạc ta rồi. Mình thấy đa số người dùng hiện nay thường truy cập và nghe nhạc trực tiếp trên Youtube. Trong các chương trình nhạc dịp tết tết thì mình đánh giá chất lượng của Thúy Nga có lẽ là ổn nhất, có sự đầu tư về khâu sản xuất hình ảnh và âm thanh rất tốt. Một điều khác khiến mình khá thích các chương trình hải ngoại này đó là không khí đón tết của những người con xa xứ dù vẫn vui nhưng vẫn mang một niềm nhớ nhung quê nhà da diết.

Ngoài ra cũng có những chương trình nhạc xuân đón tết, các bạn chỉ cần Google hay search Youtube sẽ thấy rất nhiều những chương trình khác nhau. Tuy nhiên các bạn cũng có thể nghe những ca khúc dân ca hay hát bài chòi ngày tết.

Những truyền thống mà giờ đây chỉ còn trên những miền quê, còn những người thành phố gần như không còn biết đến. Những nét đẹp từ xưa này cần được gìn giữ thậm chí cũng đã được UNESCO công nhận là di sản văn hóa phi vật thể lại không được giới thiệu nhiều đến giới trẻ hiện nay.

Nếu các bạn đang đi du xuân dịp tết, vi vu nhiều nơi thì mình khuyên các bạn nên sử dụng một dịch vụ stream nhạc trực tuyến. Đặc biệt nếu các bạn đang đi chơi xa và không có WiFi thì nên chọn sử dụng những dịch vụ stream nhạc có những gói data 3G/4G của các nhà mang di động hợp tác với Zing Mp3 và Nhaccuatui.
Cá nhân mình hay sử dụng Nhaccuatui nhiều hơn vì gói cước VIP thấy khá hợp lý có thể download nhạc chất lượng lossless nghe offline. Ngoài ra cũng có một dịch vụ stream nhạc mới là Nhac.vn cũng khá mới, mình cũng đang dùng thử.

Playlist Nhạc Tết 2020 trên Nhaccuatui: Link và Nhac.vn: Link

Còn đối với các ae trong team audio tinhte, ai cũng đang sử dụng Spotify hoặc Apple Music cũng có playlist dành riêng cho dịp tết này nhé. Tất nhiên, số lượng ca khúc nhạc Việt ở cả hai dịch vụ stream nhạc hàng đầu thế giới này cũng khá ít không thể bằng được các dịch vụ cây nhà lá vườn. Nhưng các bạn cũng có thể an tâm được chất lượng nguồn nhạc được đảm bảo nhé.

Playlist Spotify Nhạc Tết do Audio Tinhte chọn lọc: Link

Quảng cáo

Ae nào có playlist nhạc tết nào hay và vui thì cứ post ở comment bên dưới nhé.
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài này hay, đúng cái mình đang tìm. Thanks thớt.
theeonao
TÍCH CỰC
4 năm
Mình thích nghe những bài nhạc xuân trước 75, nghe cứ bồi hồi sao ấy 😃
buidoikmb
ĐẠI BÀNG
4 năm
@theeonao Mấy nay mình cũng nghe. 😃))
Thu âm nghe thật, thích
@theeonao Chắc bác thế hệ 6x7x gì rồi thấy nghe nhạc này biết rồi kaka
theeonao
TÍCH CỰC
4 năm
@johnny dũng Nhầm rồi, mình 9x, nói chung thể loại gì mình cũng nghe được hết 😁
adbio
ĐẠI BÀNG
4 năm
@theeonao Nhạc thâu trước 1975 công nhận có nét riêng,nghe thích.
buidoikmb
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hơi quảng cáo nhưng này mấy bài mới 2020

https://www.youtube.com/playlist?list=PLYMs5aUG3G-Y-9wMmK2r5vVADLJ1seEWC
Bichthu.309
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hay quá! Cảm ơn Mod!
POP.Super
TÍCH CỰC
4 năm
É, tinhte có cái Album Tết hay nhé. Tks mod (Y)
https://music.apple.com/vn/playlist/xuan-2020/pl.u-06oxpqbsWEKkpyW

Gửi anh em playlist Xuân 2020 mình sưu tầm từ các album của Thuý Nga PBN mấy ngày qua. Chúc anh em năm mới phát tài 😁
qiangli
ĐẠI BÀNG
4 năm
@BlackBerryz vừa add vào playlist để nghe :D
@qiangli Còn mấy bài nữa mà mình kiếm quài không ra :D
gamohnvn
TÍCH CỰC
4 năm
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhạc tết tuyển chọn trong máy mk lúc nào cũng có, đến ngày là mở nghe thôi ko thik nghe online
Mình thường xuyên nghe nhạc Quốc tế, gần như ko nghe nhạc Việt Nam, nhất là thể loại nhạc trẻ, thật sự ko nuốt nổi! Rất may có 1 thể loại nhạc duy nhất của VN mình thấy khá ghiền, cụ thể như list dưới 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

@crazysexycool1981 vầng, em xin thề, em mà thấy được cái list đó ghi giề, em chit liền
@Phan Huy Thọ Zoom vào đi E, để gọn trong 1 tấm hình cho tiện 😁
@crazysexycool1981 Bác nói chuyện liên quan vãi .
Đây đang nói nhạc xuân mà bác nhạc trẻ nhạc già ,nhạc quốc tế gì ở đây
@ZzCapuchino Với mình thì list nhạc ở trên nghe được bất cứ dịp nào, ko phân biệt lễ Tết 😁
khoa318
CAO CẤP
4 năm
Vì ông nội là người HK... Nên tết là chỉ nghe mỗi cantonese new year thôi 😁

xilano123
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhạc Asia, Đan Nguyên
Nhạc tết trên spotify hơi nghèo nàn nhỉ
Tết năm nay đến sớm nên mình chỉ muốn xem Australian Open thôi.
inteit
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mở cho vui nhà vui cửa, có không khí của ngày Tết. Tập hợp mấy bài mới theo trend
https://www.youtube.com/playlist?list=PLDOgLWctld3VJgdVM4CIUMJZclnsOnLcg
yldbk
TÍCH CỰC
4 năm
Của em đây, chia sẽ với các bác nghe cho vui:

pbtonline
ĐẠI BÀNG
4 năm
lạ nhỉ, cả năm bình thường mở nhạc tết ra nghe thấy như shit, gần tết nghe lại thấy hay hay
cobra4eye
TÍCH CỰC
4 năm
Những bài như thế này mới hay chứ. Chúc mừng năm mới, chúc anh em Tinh tế thật nhiều sức khỏe và niềm vui nhé.
Để nghe thử
hay quá . thanks mod

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019