#Tet20: trên tay và lì xì Givi TL11-C: khoá chống trộm

su béo béo
16/1/2020 10:27Phản hồi: 597
#Tet20: trên tay và lì xì Givi TL11-C: khoá chống trộm
Mới đây mình có xin được một cái khoá chống trộm cho xe máy của GIVI thấy hay nên làm trên tay cho anh em xem và lì xì luôn cho anh em. Thể lệ chơi cũng đơn giản, anh em chỉ cần bình luận lần mất hoặc xém mất xe đáng nhớ nhất vào post này.

[Game]
  • Bình luận lần mất hoặc xém mất xe của anh em.
  • Kết quả: chọn anh em may mắn dựa vào số thứ tự cmt.
  • Game kết thúc sau 3 ngày là lúc 23h59 ngày 20/01/2020.
  • Anh em có thể like và xem các sản phẩm mới tại Fanpage GIVI Việt Nam.
Đây là một sản phẩm mới của GIVI và sẽ được bán ra vào tuần thứ 3 của tháng 12. Giá của cái khoá chống trộm TL11-C này mình vẫn chưa biết. Mình nghĩ đây sẽ là một phụ kiện tốt cho anh em khi mùa Tết đã đến gần kề.

Trong hộp cũng rất đơn giản, gồm có: 1 ổ khoá bằng nhôm nguyên khối, 2 chìa khoá mở và 1 lõi sơ cua. ĐI kèm với đó là giấy hướng dẫn sử dụng và cách để thay lõi khoá cho thùng GIVI để sử dụng chung chìa.

Xe_Tinhte_GIVI_TL11-C-13.JPG Đây là lõi khoá sơ cua đi kèm theo, anh em có thể thay vào ổ khoá chống trộm nếu như nó bị nhét gì đó vào hoặc hư hại. Còn nếu như anh em muốn sử dụng chung chìa khoá cho thùng GIVI anh em đang xài với ổ khoá chống trộm này.

Cách xài cũng rất đơn giản, cái khoá có 2 lỗi - 1 lớn 1 nhỏ. Lớp cao su ở trong để tăng sự bó khít với tay thằng và tay nắm cũng như giảm thiểu vụ trầy xước với tay thắng.

Anh em chỉ cần mở ra, bóp tay thắng vào, đóng ổ khoá chống trộm và khoá lại là xong. Mình nghĩ anh em nên sử dụng cho tay thắng bên ga cho an toàn. Với xe côn và xe số thì bên trái không phải là thắng, còn với xe tay ga thì khoá luôn ga và thắng cho chắc ăn. Gỡ ra anh em chỉ cần bỏ chìa vặn là được rồi. Mình đã khoá và dắt thử xe cũng như vặn thử ga, tất cả đều không được.

Tuy nhiên, bộ khoá chống trộm này có nhược điểm là không chịu được nhiệt độ quá cao hoặc những chất hoá học.

Tết tới nơi rồi, anh em chú ý đến tài sản cá nhân của mình nha. Xe là cái đi với chúng ta hằng ngày, nếu như bị mất cũng buồn lắm. Theo quan điểm cá nhân mình, ngoài chống trộm theo xe, khoá cổ cũng nên có thêm 1 cái khoá rời. Chúc anh em có một cái Tết yên bình.

Quảng cáo

Kết quả game
597 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hmtu.it
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình chưa bao h mất cũng như xém mất 😁
LouisHo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hmtu.it Từ từ rồi cũng sẽ mất :D
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@LouisHo ai rồi cũng mất vấn đề là mất cái gì mất khi nào thôi
@hmtu.it @su béo béo
Cái khóa này nếu xả ốc - dầu phanh trước ra thì coi như nó mất tác dụng nhỉ?
POP.Super
TÍCH CỰC
4 năm
@hmtu.it Đừng bao giờ nói không bao giờ :v
Lần xém mất xe của mình là hồi năm 2012 khi đi ăn đám cưới bạn, chộm tý nữa là thành công mà lũ bạn nó phát hiện rượt nhau gần chết
Mình chưa từng mất xe nhưng xém mất xe chắc cũng có đôi lần! Gần nhất cách đây tầm nửa năm, mang xe dựng ở tiệm ăn nọ, thế rồi ăn xong cứ đi bộ về vì cứ đinh ninh đang ăn ở tiệm gần nhà! Vài tiếng sau mới giật mình cái thót, cứ ngỡ ko còn hy vọng, may chủ tiệm cất xe hộ vào trong! Hú hồn lần đó 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@h3ti3n Căn bản mình hay đi bộ ăn ở tiệm gần chỗ làm, thế nào lần đó theo thói quen lại cứ ngỡ đi bộ, thành thử được 1 phen hốt hết biết 😁
@crazysexycool1981 Lúc đó đang yêu và đi nhà nghỉ chứ gì?
@tanthanh2009 Mình ko thói quen vô nhà nghỉ 😁
@crazysexycool1981 Các bác dùng smartkey đã bác nào bị phá khóa chưa?
hailongan
TÍCH CỰC
4 năm
Mình cũng chưa và cũng không muốn bị
Thường mình đi những nơi có người coi xe hoặc để chổ có thể nhìn thấy rõ
Lần em đi đá banh trong quân đội, bị móc cốp mất cái Nokia C3 hixhix
Kaka0
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thienthantinhyeu1992 Em bị y chang bác. Đờ mờ nhà nó, nó cạy yên nó lấy tiền và giấy tờ xe, ra báo CA còn mệt thêm nên làm lại hết. Giờ cà vẹt có chữ cấp lại lần 1. 😁
vandongvt
ĐẠI BÀNG
4 năm
xém mất chắc nhiu lần nhưng tới giờ vẫn ok
Benz Long
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khóa như vậy có ảnh hưởng gì đến pittong trong con heo không?
@Benz Long Theo mình nghĩ là không. Bản thân chính honda đã trang bị 1 lẫy gài phanh cho xe ga của họ, nhưng với mục đích khác là giữ xe không bị trôi khi đỗ ở ngang dốc. Cá nhân mình thì hay dùng khi dừng chờ đèn đỏ ở những chỗ hơi dốc chút, tránh trôi xe.
Caia chìa khoá rất đẹp
Mình khá là kỹ trong việc bảo vệ xe, nên chưa thấy trường hợp nguy hiểm nào.
cuibep
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chưa có tình huống xấu nào xảy ra.
thanhlongcfc
ĐẠI BÀNG
4 năm
20/10 nói dối đi thăm thầy cô xog đi chơi gem bị mất xe đạp
Wave s của mình 1 lần xém mất ở cây atm bị trộm bẻ ổ khoá mà phát hiện đc. Về phải thay ổ khoá 4 cạnh hết đâu 200k. 10 năm r
nmts1919
ĐẠI BÀNG
4 năm
lần suýt mất xe của mình là vào quầy tạp hoá mua đồ mà quên rút chìa khoá xe, lúc đi ra mới hú hồn 😁
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
xe mình thì ai mà "mổ" được ổ khóa thì tự động chế độ đề tự kích hoạt hủy...dắt bộ thì được...ngoài ra xe trang bị rất nhiều vũ khí hạng nặng...chắc thằng đi nhảy xe nó thấy cũng chạy mất dép!
hanhvn68
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Jaywalk Hay thế bác. Bác làm ntn vậy?
@Jaywalk chia sẽ cho ae đi 😁
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@lonely_haipro ra mấy chỗ làm xe đó, kêu nó gắn bộ bị bẻ khóa thì đề không được, chỉ có chủ xe đến dùng 1 thao tác gì đó thì xe mới đề được. căn bản là cho dù ai lấy được chìa khóa gốc cũng ko đề máy xe được, gọi là bảo mật 2 lớp
Long NHT
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cũng lâu rồi, mình xém mất xe lúc ăn trưa ở đường Vạn Kiếp.
Hồi nhỏ xém bị thằng nhóc kế nhà chôm mất con lambo :v
namtrankts
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chưa mất, nhưng nhiều lúc bất an
MrImposible
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đúng dịp Tết 2019 năm ngoái, ba mình đi con Wave S100 lên Bình Dương nhà mình chơi.
Đêm đó để xe bên nhà thằng ku hàng xóm vì nhà nó về quê hết, lạch cạch thế quái nào 5h sáng mình tỉnh dậy qua xem cửa nẻo thế nào thì thấy ra đi 2 con Wave S100 của ku hàng xóm và ông già mình. Nó còn khoắng sạch đồ đạc trong nhà. Đến nay vẫn chưa tìm thấy 2020 rồi...
Vì vậy Add cho mình xen cái khóa này nhen...
@MrImposible Còn xe đâu mà khóa
MrImposible
ĐẠI BÀNG
4 năm
@fbbk Mua xe mới rồi anh 😁
Andydo611
TÍCH CỰC
4 năm
Quên cắm chìa khóa trên xe mình bị hoài. Cái tật không bỏ được!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019