#Tet21: Anh em thích đón Tết ở quê nhà hay đi du lịch?
Rubi Lee
1 thángBình luận: 406
#Tet21: Anh em thích đón Tết ở quê nhà hay đi du lịch?
Tết là dịp lễ lớn với thời gian nghỉ nhiều nhất trong năm, cũng chính vì thế mà nhiều người hay tận dụng khoảng thời điểm này để đi du lịch cùng gia đình sau 1 năm làm việc chăm chỉ. Tuy nhiên, cũng nhiều người lại cho rằng Tết là dịp để về quê sum họp quây quần cùng gia đình mình. Vậy anh em thì sao?

Kể một chút về trường hợp của mình nha, gia đình họ hàng của mình thì đều ở Sài Gòn hết, thêm vào đó thì bố mẹ mình cả năm rất bận và không có nhiều ngày nghỉ để đi chơi xa, nên mỗi khi Tết đến thì nhà mình thường sẽ cùng nhau đi du lịch. Hầu như năm nào cũng thế, bởi theo mẹ mình thì trong năm mỗi người sẽ có ngày nghỉ riêng, rất khó để cả nhà đi cùng nhau vì thế Tết là dịp hiếm hoi nên đi với nhau. Dù cho đi du lịch vào dịp Tết cũng có nhiều bất cập như đông đúc hơn, chi phí gì cũng đều cao hơn (chưa kể đến phí dịch vụ) và cả một số hàng quán đều đóng cửa nghỉ hết.

Mình cũng chứng kiến nhiều trường hợp bạn bè xung quanh mình, gia đình dòng họ cũng ở Sài Gòn hết nên cũng chẳng mất quá nhiều thời gian thăm hỏi, thường chỉ mất nửa ngày mùng 1. Còn lại thì chỉ rủ bạn bè đi cà phê chứ cũng chẳng ở nhà. Do vậy mình thấy đối với những hộ gia đình nào đã đi làm xa nhà cả năm thì nên về quê, chứ nếu cả nhà đã ở cùng một thành phố thì nên đi du lịch cùng nhau cho vui, không cần phải bày dọn làm gì cho mệt. Cách tốt hơn nữa là thu xếp về quê vài hôm rồi lại đi chơi cùng nhau là hay nhất.

Chia sẻ ảnh Tết, đồ mua sắm mới dịp Tết của bạn vô đây nè. Có nhiều thông tin hữu ích, thủ thuật về Tết nữa. Vui lắm!

Mình đi du lịch, mà mấy năm nay chỉ ở nhà 😁
@Duy Luân Ở nhà -> ăn nhiều -> lên cân : đúng không Luân.
Mình đi du lịch 😃
@utmit Mình quanh quẩn ở quê nhà từ 28 đến mùng 3 . Mùng 4 5 6 7 8 thì đi du lịch mấy tỉnh khác gần quê . Đến mùng 9 10 thì phắng về để đi làm .
@ngoinhala giống nhà mình vãi, mình nghỉ tết cái là về nhà ở nhà dọn dẹp với mua sắm trang trí tết, mùng 1 chúc tết họ hàng nội ngoại, mùng 2 về quê vợ, mùng 3 về nhà, mùng 4,5,6 đi chùa, leo núi, thăm quan mấy tỉnh như Quảng Ninh, Hải Phòng, Hưng Yên, Hải Dương, Hà Tây, Lạng Sơn, Bắc Ninh, Hà Nội. mùng 7 ở nhà, mùng 8 đi làm rồi. thường là như thế
Mình thích Tết ở quê nhà hơn. Đi đâu xa, ngày Tết cùng đi về nhà ha ha
@Lê Phú Khương mod và mình k hiểu ý nhau rồi, du lịch ở đây là du lịch ngày tết, mình biết có nhiều người đi du lịch vào mùng 1,2 mà k đi thăm họ hàng nội ngoại như mod
còn kiểu như mod thì mình cũng thế thôi, nghỉ tết về quê dọn dẹp, sắm tết, thăm hỏi họ hàng, chém giớ với a chị em, dạy bọn trẻ con tết truyền thống, mùng 1,2,3 đi chúc tết họ hàng nội ngoai 2 bên. gặp gỡ bạn bè, từ mùng 4 thì mình cũng gần giống mod, nhưng k phải đi du lịch mà chỉ đi chùa, leo núi vãng cảnh thôi, sáng đi tối về, sáng hôm sau lại đi tối lại về.
Chưa hiểu ý nhau nhưng cái khác thì mình cũng giống mod cũng làm đúng đấy chứ, tết vẫn sum vầy bên gia đình họ hàng, vẫn đi du lịch, chùa chiền, vãng cảnh, leo núi đc
Cười vui vẻ
@Delicate14 tư duy ko qua nổi cái lũy tre làng thì sao mà hiểu đc
@Vương Nguyễn NVT thế nào là k qua khỏi lũy tre làng, từ lũy tre làng mà ông bà nhà mày mới phát triển lên đc đấy.
loại comt như m t chắc là hầu hết a e trên này đều đồng ý nhà mày là loại mất gốc,
còn m nghĩ thì k đi du lịch ngày tết là k biết tìm hiểu thế giới thì xin lỗi m chứ cái loại đi ngày tết như m chưa đi nhiều bằng t đâu.
tết t có họ hàng nội ngoại a chị e, con cái, các cháu chơi cùng, ăn uống vui vẻ, chúc tết xong lại đc đi chơi với họ hàng người nhà đi ngắm cảnh, trong năm t đi du lịch ở xa với bạn bè, rồi đến đồng nghiệp, rồi đến cơ quan vợ, rồi đi tắm biển với đại gia đình gồm cô dì chú bác, anh chị e, con, cháu, ....
loại như gia đình nhà m mới là loại chỉ sống 1 mình đéo ai chơi cùng nên mới có suy nghĩ đấy
@Delicate14 haizzzz, thật là tội nghiệp
Đón Tết ở nhà cùng người thân là vui nhất
@imBinhh_ chuẩn, anh chị e họ hàng nhà mình từ bé chơi cùng nhau, giờ mỗi người đều có gia đình, nhà cửa và làm việc mỗi nơi nhưng nghỉ tết là về quê hết,
@Delicate14 đúng rồi bác. đời người đc mấy đâu. tết về gặp mặt ae họ hàng ngồi ăn cơm quây quần vs nhau thế là vui rồi
Nếu mình sống tại nhà thì mình thích đi du lịch. Nhưng hiện mình ở xa nhà nên mình chỉ muốn đoàn tụ cùng gia đình mỗi dịp Tết
dai1192
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Du lịch ngày Tết là đúng bài rồi, còn gì phải lăn tăn nữa
dai1192
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Cả họ hàng cùng ở hết một thành phố nên gặp nhau cả năm rồi, Tết chỉ muốn nghỉ xả hơi ở đâu đó vài ngày
@dai1192 nhà bạn họ hàng gốc ở Thành phố thế thì đi du lịch cũng đúng, nhưng tết mình thích tụ tập ngồi nhà ăn uống, nói chuyện hát hò hơn, ít nhất là mùng1,2. sau lại còn bạn bè nữa chứ, mấy ngày nghỉ tết chỉ việc chúc tết họ hàng, gặp gỡ bạn bè, đi chơi loanh quanh mà chưa đủ thì thời gian đâu mà đi du lịch, gặp gỡ ngày tết nó vẫn có 1 cái gì đấy khác với những ngày thường.
Chưa kể là 4,5 nhà mình thường hay thuê xe đi chùa nữa, trong năm đi du lịch, tết thì chỉ có đi chùa thôi, năm nào cũng đi. các cô các chú, các bác thích đi, cánh chị em thích đi, bọn trẻ con cũng thích đi, các anh e thì bị bắt lôi đi để trông trẻ con
Giận
Cả năm đi xa nên e về nhà là nhất
Mình cũng thích du lịch. Nhưng gi đình là trên hết. Chủ yếu để gặp mặt anh chị em cô bác.
Trước tết và mùng 1,2,3 thì ở nhà. Qua các mùng đấy thì khởi hành một chuyến thì tuyệt vời
Nhà là nhất, có gia đình, bạn bè. Không khí thoáng đãng, còn muốn gì nữa 😁
Đi mỹ
@dinhviet@ Mỹ dịp này West Coast vui thôi chứ East Coast cũng chán òm ah.
@Tweener Lob Mỹ tho thôi chứ america covid đi sao đc
quynhvn85
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Tết đi du lịch vui lắm, mình thích du lịch mấy ngày Tết
Vi xa quê nên ở nhà ở quê vẫn là vui nhất
tết là cơ hội để gia đình sum vầy, nên ở nhà thì hơn cho bố mẹ ông bà mừng. ra tết thích đi đâu thì đi 😃
Không có quê để về nhưng thường là tết mình ở nhà. Năm nào có đi chơi thì cũng phải hết 3 ngày tết rồi muốn đi đâu thì đi
mrHz
TÍCH CỰC
1 tháng
Tết năm nay vợ sắp đẻ nên ko về quê đc, chứ ăn tết ở quê thấy ấm áp và có không khí nhất
Ysmart
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@Mr HUzG vợ mình cũng sắp sinh
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019