#TH4: Tổng hợp tính năng mới của app tuần qua
vuhoangtam
2 ngày trướcBình luận: 31Lượt xem: 7.184
#TH4: Tổng hợp tính năng mới của app tuần qua
Tiếp tục là chuyên mục tổng hợp các cái mới của các app tuần qua nha anh em.

1. Grab

Giờ đỡ phải vất vả việc nhập PIN code mỗi khi vào app Grab nữa rồi anh em. Giờ Grab (iOS) đã cho xác thực bằng gương mặt (Face ID).

Bản Android thì mình thấy đã cho xác thực bằng vân tay kha khá lâu trước đó.

2. Telegram

Telegram bản mới thay đổi giao diện khi xem Profile của bạn bè. Như này:

Ngoài ra có thêm 2 cái mới:
  • Khi xem ảnh trên profile, chạm bên phải hoặc trái tương đương với việc quẹt qua để xem ảnh liền kề.
  • Bổ sung thêm một số hình emoji động.

3. Shopee & AirPay

Shopee hướng đến việc trở thành super app. Sau khi nhúng app Now.vn vào thì giờ đây có thể dùng app Shopee để thanh toán AirPay.

Tức là giờ có thể xoá bớt app Now.vn và AirPay rồi anh em

4. Facebook

Facebook có nhiều thay đổi thử nghiệp cho cả bản web và mobile app. Tham khảo thêm tại đây.

5. Khác

• FPT Shop triển khai bán vé máy bay. Giờ có mặt bằng sẵn, mở khắp nơi để tận dụng bán đủ thứ ha.
  • VinID có thêm tiện ích Giúp Việc thông qua việc hợp tác với JupViec. Anh em có hay đặt người đến giúp lau dọn nhà cửa không?
31 Bình luận
Trong đám này, shopee là app mà cho mình cảm giác dùng thấy cùi cùi nhất.
Tuy nhiên vẫn chưa cùi bằng app VPBank.
@mrdrg10 Dùng app Shoppe xong chuyển qua app Lazada hay Tiki giống như đang đi xe đạp chuyển sang đi xe máy. Không hiểu công ty tỷ đô kiểu gì mà thuê bọn dev app ngu quá thể.
@mrdrg10 Sao bằng donga.
@Ng. Hải Minh App plus là trông xịn nhất, nhưng thiếu chức năng rồi sau này lỗi ko đăng nhập dc. Méo hiểu mấy cái ngân hàng này làm app chán éo tả dc.
Cái app smart otp mới ra, chức năng ko có gì nhưng ấn vào thoát app là bị crash, tỉ năm rồi ko sửa.
Bác chuyển qua bank nào đấy. Chỉ tiếc acc của e ck ko bị mất phí gì cả.
@mrdrg10 Em cũng là acc trả lương cũng ko mất phí rút với duy trì. Mà nghỉ chỗ cũ r nên bỏ.
Trước dùng em mỗi chuyển khoản thôi nên thấy app được vãi chs bỏ mất
H công ti mới nó chuyển sang sacombank bác ạ như cut 😆
app Now xóa đc lâu rồi, còn ai hay mua đồ Shopee để hưởng ưu đãi tối đa thì chả dại gì xóa Airpay cả
Airpay withdraw vẫn phải cài app, hic.
Lâu lắm rồi mới quay lại vào shopee chỉ vì là giờ nó liên kết với now vào ở đó nhiều ưu đãi vãi 😁
Nhớ hồi trước có thông tin là FB sẽ giảm dung lượng App xuống còn 1/3 thôi, mà giờ cả hơn năm rồi thì phải, vẫn chưa thấy app FB nhỏ nhẹ đâu 😆
@tomtit0805 Thông cảm lỡ đưa mấy "tính năng" giúp "giữ hộ" thông tin cá nhân người dùng rồi nên khó giảm lắm.
Ko dùng mấy
Đâu thấy grab đăng nhập faceid đâu nhỉ
Cái qr airpay chả thấy đâu hỗ trợ cả thua momo với grab n
“Tức là giờ có thể xoá bớt app Now.vn và AirPay rồi anh em”
=> thế tôi chuyển tiền cho người dùng airpay khác thì phải vào chỗ nào trên shoppe vậy?
Shopee dạo này lag vãi
Cám ơn bác đã chia sẽ
Airpay ghét cái vụ tiền thưởng với tiền chính để riêng ghê.
Mình dùng thấy tiki tốt hơn shopee, theo mình
Cái airpay mỗi lần thanh toán fshare đợi lâu vãi. Nó không có chấm điểm sau mỗi giao dịch như momo, nếu có mình đánh 1* luôn
Shopee vẫn chán vụ không được kiểm hàng
Đợi VideoCall trên telegram dài cổ họng
Đã thấy FaceID trên Grab đâu?
Không biết ae có để ý k, app Messenger trên Windows Store gõ UniKey thoải mái k bị lỗi rồi nhé 😆
mấy app này ít dùng

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019