Thắc mắc điện thoại android

TON1194
21/5/2021 13:6Phản hồi: 28
E xin chào mn, Ae dùng flagship - dòng điện thoại cao cấp hay nói chung android dùng lâu có bị lag, giật như trước ko ạ, tại e lâu ko dùng android nên, muốn chuyển sang.
AE cho e ý kiến với ạ. Thank mọi người.
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rosegarden
TÍCH CỰC
3 năm
Nếu bạn là ifan thì có nói cũng chả tin đâu. Giờ android chỉ lăn tăn bảo mật thôi chứ chạy mượt và bền kém gì iphone đâu, mình đang dùng hơn 2 năm rồi.
TON1194
ĐẠI BÀNG
3 năm
@rosegarden thank bác nhá.
Android flagship giờ không lo vụ giật đâu bạn
TON1194
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân thank mod ạ. <3
ThayVihayVui
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thế này nhé, dùng flagship mới không quá 4 khi đa nhiệm, ram 8g. Chip xử lý đồ họa từ 835 trở lên, bộ nhớ ufs 2.0 đổ lên. Còn Fw nâng dưới 1 phiên bản hiện hành.
android không cần flagship giờ cùng chạy mượt, không hề lag
TON1194
ĐẠI BÀNG
3 năm
E cảm ơn mọi người tư vấn. E đã có câu trả lời.
Yêu quá
Ladan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Android flag ship giờ màn toàn 120Hz rồi, dùng bao mượt bao sướng luôn bạn ơi
Sau 1 thời gian vẫn bị lag bác ạ. Chung của Android r.
@rosegarden Bình thường thì thấy ko khác lắm. Vẫn nhanh. Nhưng so với máy vợ thì chậm hẳn.
rosegarden
TÍCH CỰC
3 năm
@lamtien338 Nhà mình có ip 7 plus thấy cũng thế thôi mà.
@rosegarden Ip mình thấy sau thời gian vẫn vậy. Không chậm đi. Chậm là do đời sâu thôi.
rosegarden
TÍCH CỰC
3 năm
Thì mình nói s10e của mình vẫn vậy thôi mà, chắc nó tốt hơn 10 plus của bạn 😄 mà máy cài nhiều game full bộ nhớ đấy 😅
chotoi
CAO CẤP
3 năm
Xuống cấp nhanh hơn iphone, 1 năm biết ngay: rác, lag.
Ridic
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình dùng Note 8 tới giờ:đt,nt,fb,báo,youtube sơ sơ,office...vẫn thấy ổn so với mấy con tầm trung android sau này
nambc2017
ĐẠI BÀNG
3 năm
Muốn k giật lag thì chuyển sang iphone. Điểm trừ của iphone là 1 sim, nhanh hết pin. Samsung pin bền 2 sim nhưng sau thời gian sử dụng sẽ có hiện tượng giật lag
rosegarden
TÍCH CỰC
3 năm
Nhiều người nói lag giật cảm tính nhỉ, chả biết có dùng thật hay dùng loại lag hoặc chỉ là "cảm thấy thế", muốn biết/chứng minh thì lấy 1 con iphone ra so rồi quay video xem.
tui cũng xài đc hơn 1 năm r xài vẫn mượt nhé tôi xài xiaomi
Lem9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
@handes1 Bác xài loại nào vậy?? Cho em xin giá mua luôn với.
Androi dùng 2,3 năm sẽ bị giật lag, ioss bị chậm nhưng ko lag bằng
TON1194
ĐẠI BÀNG
3 năm
ko biết có phải nhiều người dùng ios lâu năm, hay chỉ mình em có 1 tâm lí, khi mua điện thoại android sợ chậm vs lag hơn iphone, nên ngại chuyển sang HĐH android. Hoặc là ngại thay đổi thoát khỏi vùng an toàn để trải nghiệm cái mới. 😁 .
rosegarden
TÍCH CỰC
3 năm
@TON1194 Có khi bị tẩy não đó
TON1194
ĐẠI BÀNG
3 năm
@rosegarden kkkk
Lem9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
@TON1194 Chuẩn luôn bác. Em dùng ios 6-7 năm nay rồi. Phát chán mà chưa dám đổi sang Androi 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019