Thắc mắc: giúp Palm Treo vào internet

Hassler
19/6/2006 1:54Phản hồi: 111
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Còn minh đang sử dụng con treo 700wx, nhưng không biết cách vào internet của sfone được không biết có anh em nào đã sử dụng và cài đặt rồi chỉ giáo với.
Tui muốn dùng trình duyệt thông qua GPRS cho Treo 650 nên tui cài Opera Mini và cài tiếp Java nhưng khi run thì Java báo Palmidp20_22. Tìm được file downn về và sync bằng cáp qua rồi thì vẫn báo lỗi như cũ.

Xin anh em giúp đỡ vụ Java này hoặc chỉ mình trình duyệt nào xài cho Plam mà không cần Java càng tốt.

Cảm ơn nhiều nhiều nhiều......
bluesun
ĐẠI BÀNG
16 năm
Trình duệt có sẳn trên Treo đủ xài rồi, lướt web còn nhanh hơn opera, cái opera chi cho rắc rối.
Muốn dùng internet của Sfone,

Bạn vào mục Prefs => Network
Nhấn Shift + N để tạo mới

Điền
Service: Sfone
Connection: High Speed Wireless
user name : S-Fone
password: (để trắng)

Sau đó soạn tin nhắn DK DULIEU gửi 9039

& Soạn tiếp tin nhắn DK DATA25 gửi 9039

Nhưng khi nhấn nút connect thì bị báo lỗi (0x7301)
Vào Preference => Network
Cài đặt:
- Conection: high speed wireless
- User name: S-fone
- Password: enter (không nhập)
- vào Details- bỏ dấu chọn Mobile IP
- Sau đó trở ra ngoài nhấn Connect.
- Vào xong sẽ được yêu cầu Password - chỉ cần chọt vào dòng đánh Password, không gõ gì hết- sau đó OK
- Password yêu cầu nhắc lại (lần 2), làn giống như lần 1-
- Nhấn OK là xong

Dùng theo cách xài modem thì số dial-up là 1501 hay #777
Nhưng cái vụ xài modem em nghe nói là còn phụ thuộc vào từng nơi Unlock máy và cách unlock gì đó mới được. Nhưng xài modem thì chập chờn lúc thì vào được lúc thì nó bảo ngoài vùng phục vụ-CHÁN

(theo HHVN)
lamthanha
ĐẠI BÀNG
16 năm
Tuyệt vời. Treo 680, config roẹt 1 cái là vào mạng được luôn.
Nhưng em thấy con browser Blazer default có vẻ hơi ngu, không bít browser nào ngon nhất các bác nhỉ?
Viet Vuong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình cũng đang dùng Treo 680, và mạng Mobifone vào Internet ngon lắm. Chỉ mỗi tội không đọc được tiếng Việt. Chán!
anh em chẳng ai biết gì để chỉ tui cả sao?tui hỏi về thằng treo 700p, thế mà cứ chỉ về đây coi, toàn là cho mạng GSM thôi hà
Đọc sót rồi bạn ơi. Quay khoảng 3 bài thì nó đây

Em cũng đang dùng Treo 700p đây. Cũng vào bằng cách này. Pass thì là "S-Fone" nhé. Chúc vui
VDA
ĐẠI BÀNG
15 năm
Kết nối Internet cho palm650

Chào bạn.
Vì trong phần câu hỏi của bạn, bạn chưa đề cập nên mình xin hỏi lại: mình chưa biết là bạn sử dụng dịch vụ điện thoại nào: MobiFone, Vinaphone, hay Viettel và bạn đang sử dụng dịch vụ trả trước hay trả sau?

Dịch vụ nào thì bạn cũng cần phải gọi đến tổng đài đó và cho họ biết là bạn muốn đăng ký sử dụng dịch vụ GPRS. Cần lưu ý là hầu hết mấy em ở các tổng đài đều không biết gì mấy về dòng Treo của anh em mình đâu.

Những phần trên bạn đã thực hiện, theo mình thấy là đúng rồi. Cũng trong trong cửa sổ ứng dụng mà bạn vừa chọn cho Connection đó, bạn chọn ứng dụng "Network" và mở ra. Từ trên xuốn dưới, bạn sẽ lần lượt thấy:
  • Service:
  • Connection:
  • User Name:
  • Password:
và tiếp theo dưới đó là cái biểu tượng cái khóa và ô chữ Modify. Nếu bạn thấy chữ "Locked" bạn phải click vô chữ Modify. Tiếp theo:
Service: (bạn chọn Tên dịch vụ theo dịch vụ điện thoại mà bạn sử dụng. Riêng với Viettel thì bạn cử để mặc định.)
Connection: (bạn chọn GPRS)
User Name: (bạn làm theo hướng dẫn của nhân viên tổng đài điện thoại. Riêng với Viettel, bạn chỉ cần gõ: v-internet là xong
Password: (phần này bạn không cần phải nhập gì cả.)

Tới đây, bạn hãy tháo pin ra và ráp lại. Vậy là phần cài đặt đã xong.

Bước tiếp theo, bạn có thể kết nối vô internet theo 2 lựa chọn:
1. bạn có thể click vô nút Connect ngay trong cửa sổ mà bạn vừa thao tác.
2. bạn cứ mở một địa chỉ website nào bất kỳ và nhấn nụt Enter trên bàn phím, Treo của bạn sẽ tự động kết nối internet cho bạn.

Trên đây là kinh nghiệm thực tế mà mình muốn chia sẻ với bạn. Các sư huynh khác vui lòng chia sẻ thêm kinh nghiệm với em nhé.

Chúc bạn thành công và có nhiều niềm ui khi lướt web nhé.
Thân mến
VDA
Tài khoản của em có 150k mà nó báo không đủ tiền dùng gói DATA25, vậy bao nhiêu mới đủ hả các bác, tiện thể ai làm ơn cho em cái bảng giá GPRS lun nha, chat chit trên này có đắt lắm không?😕
maxmobile
ĐẠI BÀNG
15 năm
kết nối internet cho treo 600 cục nhanh anh em ơi
thaks
Meo U
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các bác ơi, em gặp lỗi này, không biết có bác nào gặp chưa, hướng dẫn cách mình xử lý với.
Mình xài 700p Sfone, vào Internet ầm ầm rồi, mới mấy hôm nay có số mới đẹp hơn nên đổi qua, ra dịch vụ ở 3/2 để nạp số và set NAM. Và kết quả là ko vào Internet được nữa. Chổ dịch vụ cũng không biết cách khắc phục. Giờ làm sao các bác nhỉ?
Em chưa dùng qua s-fone nên chưa biết, theo em bác cứ PM cho bác xuanhahepza là chuẩn nhất ạ, bác ấy xài CDMA lâu rồi mà. 😃
mrbig306
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình đang sử dụng con T750 nhưng không biết cách nào để vào mạng Internet được, mình xài mạng Mobifone. Các bác có cách nào thì chỉ bảo em với. Thân
Em xài máy centro Sprint CDMA, mạng Sfone , em đã làm theo cách này nhưng ko kết nối được. Mong các anh chỉ giúp
cảm ơn
E dùng treo 680 và mobi,đúng là tự động config.nhưng nó ngốn gprs quá,OM e thử toàn bị reset khi gõ địa chỉ www.ngoài ra còn có trình duyệt nào hay nữa không các bác ?
nguoilinh
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình vào mạng qua GPRS thấy dễ quá, không phải làm gì với Treo 650. miễn bạn phải đăng kí GPRS đã, khi đăng ký xong, bên góc sóng có hình tam giác mầu đen là ổn. vào thử Pref/Network là thấy nó đã tự nhận, hết các thông số. Thế là connect được ngay ấy mà, nhưng hơn buồn vì vào nhanh mà không đọc được các trang Web TV, khém hơn PPC là vậy.
hoangnhuu
TÍCH CỰC
15 năm
Em dùng Treo 755p mạng S-fone, em đã làm theo mọi cách các bác trên diễn đàn hướng dẫn mà vẫn ko vào đc. Nó báo là: your phone must be configured for víiionn services. thí process will take a few minutes would you like to do this now?Mình ấn Now thì báo là : connect to Sprint provision services. Sau đó báo : error 3000 data services is unavaileble in this area.
Mặc dù em đã đăng ký gửi 9039 như hướng dẫn rồi. Ko biết phải làm thế nào, mong các cao thủ ra tay giúp đỡ. Em xin cảm ơn rất nhiều.
ai trở lời vấn đề này với em cũng thế
hoangnhuu
TÍCH CỰC
15 năm
Ko ai giúp em à!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
ABS
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em dùng Treo 600 và sài Viettel nhưng đã cài đặt theo cấu hình của bác Matrixblack84 rồi mà vẫn kô vào được Opera, khi vào nó báo lỗi là " Mising IBM Java VM" các bác chỉ giùm em với!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019