Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thắc mắc: giúp Palm Treo vào internet

Hassler
19/6/2006 1:54Phản hồi: 111
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ffffffffffffffffff

chán sao gửi 1 bài thành 2 bài vậy
Lasder
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mong các pro chỉ giáo!
Tui xài T 650, mạng vinaphone
Trước đây khi sử dụng dịch vụ trả tiền trước thì vẫn chạy được GPRS.
Cách đây vài tháng chuyển sang trả sau (cũng hem biết có phải lý do này hok nữa) thì khi kết nối thấy biểu tượng bắt tay nhau rồi Singing on rồi lại Canceling luôn.
Đọc từ đầu Topic đến giờ không cải thiện được. Tui vào network kiểm tra thì thấy:
Service: GPRS-Vinaphone
Connection: GPRS
User Name: mms
Password: -Assigned-
APN: m3-world
Các pro nghiên cứu giúp tui cái nào!
Đã đăng ký GPRS chửa bạn. Vào web nó xem cú pháp đăng ký đi 😁
Lasder
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn không biết ơi! Của mình như thế này này mà vẫn hok connect được, bạn nghiên cứu giùm mình với! Mình cũng vừa mới HR rồi.
Theo mình chỉ còn nguyên nhân nữa là sau khi chuyển sang trả sau thì phải Đăng ký lại, hem biết có phải hok?
Lasder
ĐẠI BÀNG
14 năm
Up lên xem có ai giúp hok nào!
Lasder
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trước đây đăng ký rồi (đã vào được mạng), chẳng lẽ chuyển trả sau lại phải ĐK lại à bạn?
(hic, chỉ có bạn là để ý trả lời tui thui,tks)
Bạn nên check lai xem đã đăng ký được chưa. Vì treo650 gần như ko phải cấu hình gì nó cũng tự động vào Internet qua GPRS được ( trước mình vào còn hiện cả EDGE nữa...) KO rõ trả sau đăng ký GPRS thế nào. Trả trước thì nt "GPRS on" đến số "333" là ok. Hoặc sẵn Internet bạn vào trang chủ check các dịch vụ bạn đang dùng xem thế nào. Cái này khi chuyển mạng khả năng có thay đổi đó.
Lasder
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tình hình là mình vừa làm 1 cú HR, kết quả là...vẫn hem connect được GPRS, hic
Kiểu này phải gọi cho 18001091 hỏi xem sao, cũng định gọi rồi nhưng sợ mấy em Tổng đài lại hem biết em Palm hình thù như thế nào mà hướng dẫn nữa, hic
I_care™
TÍCH CỰC
14 năm
em cũng bị vụ này khi chuyển sang trả sau là phải đăng kí GPRS lại ( em sài mobi ) . Sau đó tổng đài sẽ reply cho mình , và có hướng dẫn là nên khởi động lại máy đấy bác . Bác thử lại xem sao , đừng có HR nhé . Chúc bác vui 😁
Lasder
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhưng mà có khi phải tháo Sim ra rồi mượn máy khác để cài chứ đăng ký bằng em Palm này chẳng thấy gửi lại cấu hình gì cả, hic.
choáng.với palm thì làm j có cấu hình mà gửi vì cấu hình palm đc thiết lập bằng tay mà,cách thiết lập của từng mạng bạn có thể xem ở trang 1 ,2 hoặc 3 của bài này.
muốn thiết lập thì vào prefs chọn network chọn modify rồi dùng mạng nào thì thiết lập mạng đó trước đó nên đăng kí GPRS
Mình vẫn hỏi bạn 1 câu hỏi. Bạn đã đăng ký được GPRS chưa
Đây là bước đầu tiên.
Lasder
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tất nhiên là rồi nên mình mới nói là từ ngày còn dùng trả trước vẫn ok nhưng chỉ thời gian gần đây mới bị mất thôi (vì trùng với thời gian mình hòa mạng trả sau nên mình mới đoán là nguyên nhân đó)
Hôm qua gọi 18001091 gặp 1 em, nghe mình trình bày em ý hỏi anh dùng máy gì, mình bảo P.a.m.t.r.e.o, em ý nghe xong bảo anh mang thẳng đến Bưu điện nhé, kakaka
Vì trả sau nó sẽ tính cước khác trả trước và ràng buộc cũng khác nên khả năng GPRS của bạn OFF là gần 100%
Hỗ trợ viên chắc chắn ko giải quyết được vấn đề của bạn. Vì vấn đề của bạn khả năng là chưa đăng ký GPRS thành công. Nếu gặp tổng đài viên. Bạn chỉ cần yêu cầu đăng ký hộ GPRS là ok
Ngoài ra cũng có thể làm băng các cách khác:
1 Bạn vào web của Vinaphone, đăng nhập. Kiểm tra các gói dịch vụ đang sử dụng. Đăng ký GPRS lại.
2 Đăng ký lại GPRS bằng tin nhắn với cú pháp dành cho mạng vinaphone trả sau.
Ngoài ra bạn cũng nên kiếm 1 cái SIM vina trả trước có GPRS (đăng ký bằng tn: GPRS ON gửi đến 333) lắp vào để test cho chắc chắn.
Chúc bạn sớm fix được vấn đề.

p/s: bạn lại bỏ qua những hướng dẫn cơ bản nhất rồi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019