[Thắc mắc] Nên mua máy lọc nước ion kiềm nào tốt cho gia đình???

loanle260519
4/7/2021 6:2Phản hồi: 55
[Thắc mắc] Nên mua máy lọc nước ion kiềm nào tốt cho gia đình???
Chào cả nhà. Các anh ở đây có hay đi nhậu không? Chứ chồng em thì 1 tuần hết 5 ngày đi nhậu rồi. Bởi vậy ổng đã bị viêm đại tràng luôn rồi. Hôm đó bác sĩ bảo ổng hạn chế uống bia rượu cho đỡ hơn, mà do công việc ổng vẫn phải đi. Theo lời khuyên của bác sĩ là nếu uống như vậy thì phải dùng nước ion kiềm thường xuyên giúp trung hòa lượng axit trong rượu & nhanh tỉnh hơn, uống mỗi ngày như vậy sẽ giúp cải thiện đáng kể hệ tiêu hóa.

Em cũng muốn tậu 1 em máy lọc nước ion kiềm về cho ông nhà uống, sẵn tiện máy có các chức năng sử dụng sinh hoạt như nấu ăn rửa rau này nọ, thêm tính năng làm đẹp da rửa mặt càng tốt ạ 😁 Ah em nghe nói dòng máy của Nhật khá ổn áp lại bền, tài chính của em < 52tr thì tậu em nào của Nhật được ạ? M.n tư vấn cho em với.
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vợ xịn thật xịn như trong quảng cáo ấy, mình bia rượu thì vợ nó bảo "cho mày chết" vứt mịa nó con pana đi.
Cười vô mặt
@Vũ Vịt Nhựa Giận thì giận mà thương thì thương bạn ơi 😄
virus912
TÍCH CỰC
3 năm
Kiềm thì panasonic ngon rồi bạn, cứ quất hàng đỉnh nhất trong túi tiền thôi. Em mình trưởng phòng bên panasonic nó dùng luôn của panasonic, định kỳ hàng tháng có nhân viên người nhật lấy mẫu kiểm định luôn, thấy rất đảm bảo đó bạn.
Akira Trần
ĐẠI BÀNG
3 năm
Của Nhật thì dùng của panasonic là ổn nhất đó bạn, mà tui chỉ dám rớ tới tầm 25 triệu thôi còn 50 triệu hơn thì cao quá
@Akira Trần 25 triệu thì vẫn có chế độ lọc nước có kiềm trong đó hay sao bạn
Akira Trần
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trungtrungkien0101 vẫn có nha nhưng nó ít hơn vài chế độ so với cái máy 50 triệu. Nhưng tuỳ nhu cầu mỗi gia đình chọn mức già và chế độ phù hợp nhu cầu là được
Túi tiền hơn 50tr là okie rồi tha hồ mà lựa quất ngay cái panasonic đi gọn ít chiếm diện tích, lọc nước siêu êm có khoáng chất
@tranduykhuong22 đúng thật panasonic lọc nước êm ru đang dùng ưng ý cực kỳ đang tính đầu tư thêm 1 cái nữa để nấu ăn cho an toàn đây
Thấy máy lọc nước vòi chảy nước ra sau khi lọc thấy có vẻ nhỏ liệu mua về dùng cho gia đình nấu ăn thì có bị mất thơi gian không nhỉ? ai đang dùng vào giaỉ đáp hộ em với
@jonhminhtuyen nếu cần nhiều nước lọc để nấu ăn hơn 10 ngừoi nhiệu vậy thì bạn đặt thêm 1 xô nước cỡ 5l để chứa nước sau khi lọc ra để sẳn đó có mà dùng. Còn nấu ăn thông thường thì không cần
HungRom1990
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua panasonic di bạn tuỳ nhà chỗ bán có chổ còn hổ trợ thay lõi lọc nước trọn đời luôn đấy. Hài lòng với số tiền mình bỏ ra
Muốn mua máy lọc nước dùng để rửa mặt luôn thì để đâu cho tiện nhỉ?
ThaoTran123
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyentrang4246 toilet hoặc bồn rửa chén 😆)
dungdung1235
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giờ thì trường loại nào cũng có quan trọng là thương hiệu có uy tín hay không
TrungTuan1n
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dungdung1235 thiệt chứ có nhiều loại tầm 7 triệu cũng có luôn. Giá nào cũng có mua lung tung khéo bị lùa mất tiền như chơi
anhkhoa010
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ví dụ muốn mua máy lọc nước mà sử dụng toàn nhu câu như nấu ăn, vệ sinh cá nhân thì được không lắp ở đâu cho hợp lý mng
NgocNghiem1@
ĐẠI BÀNG
3 năm
@anhkhoa010 nếu gia đình có điều kiện thì khuyên chân thành mua 3 máy nha
phamthiv
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NgocNghiem1@ chuẩn luôn 3 máy lắp nhà vệ sinh, nàh bếp, nhà khác auto đủ nhu cầu
Chauvi1995
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ủa mà dạo này thấy nhà ai cũng sắm cái máy lọc nước ấy nhỉ? thấy nước chỉ cần đun sôi là có thể uống rồi mà chi cho tốn kém
@Chauvi1995 Nguồn nước giờ bạn thấy đó ngừoi ta vứt rác mọi nói, ô nhiễm là không thể tránh còn đun sôi lên uống không chắc diệt sách hết 100% vi khuẩn đầu tư máy lọc nước là 1 cách để bảo vệ mình đó bạn
DuyTan8887
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoangnguyen0102 đúng rồi tuy không có tác dụng liền nhưng về lâu dài sẽ thấy việc quyết định này của mình là đúng nhé. NHất là mấy máy lọc nước có thêm khoáng chất kiềm,chuẩn PH nhưu panasonic lại càng tốt. KHông có tạc dụng trị bênh nhưng có tác dụng hổ trợ đó
vanlap641
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hàng Nhật thì em thấy dùng của hãng panasonic đi chị, nhất là ở nhà có người thân bị đau dạ dày với đường ruột yếu là tốt nhất á
hien564
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vanlap641 công dụng thế nào mà tốt cho người đau dạ day vậy bạn
vanlap641
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hien564 hồi trước khi mua mình có tìm hiểu sơ thấy máy lọc nước xong thì sẽ có kiềm trong đó. Mà kiềm là chất tốt cho mấy ngừoi bị dạ dày á, nhất là mấy ngừoi bị loét nặng tới nổi phải uống nước ấm. Mà uống nước máy panasonic lọc thì có thể
huyhung010
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đầu tư máy panasonic đi chị, nhà có con nít. Dùng cũng tốt bảo vệ các em với lại máy lọc nước không bị mùi tanh như mấy máy khác
kimyen96546
ĐẠI BÀNG
3 năm
Uống nước càng nhiều thì da càng đẹp đó nha, mà nước suối thì tốn tiền còn đun lên chờ nguội mất thời gian đầu tư này là lựa chọn đúng đắn
thuha1538
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em tìm hiếu thấy máy panasonic chuẩn nhất nhé. Về độ chuẩn PH, có độ axit và kiềm. Mà công dụng của kiềm trong nước thì rất tốt chị có thể tra trên google trước khi đầu tư
Trinhthanh1i
ĐẠI BÀNG
3 năm
Máy nào cũng vậy nhưng quan trọng là nước lọc ra có mùi, uống có tanh không mới quan trọng. Riêng về máy panasonic em đang sử dụng thì không thấy hiện tượng đó nhé
Budget như vầy thì dư sức sắm con máy xịn, panasonic thẳng tiến đi chị 😁
vuviet010
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Trần Anh Vũ 32 uhm uhm, 7 chế độ nước, muốn dùng sao thì dùng, có loại pH 10. dùng rửa thực phẩm nó khủ vị chát cho mình
Bình thường hơn 20tr chút xíu thì cũng đủ mua 1 chiếc panasonic rồi, còn nếu muốn loại xịn hơn thì dùng loại tầm 50tr, nhà em có ông chú cũng kiểu hay uống rượu, giờ phải uống nước ion kiềm trung hòa axit dư trong cơ thể
thikieu55698
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HoàngBảoMobile Em cũng dùng loại này, mà chủ yếu để hỗ trợ chăm sóc da
VanThanhqng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thikieu55698 Nhà em dùng loại này cũng 1 tg rồi, mỗi lần nấu cơn cũng thích dùng nước này để chế biến, bỏ vị chát trong rau củ
Vantanvnv
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sắp tới nhà em định mua 1 máy nước kiềm ion panasonic, ko biết dùng pha sữa cho em bé được ko nhỉ mn?
@Vantanvnv Đc nhé, nó có chế độ nước lọc, dùng pha sữa cho em bé và để uống thuốc
@Nguyenbaobao239 Thế à, vậy mà trước giờ, mỗi lần uống thuốc là toàn đun nước mới để uống haha
Bth các chú đặt mua ở đâu thế? 1 máy nhiều tiền thế này em lại sợ quơ phải hàng giả quá
@Tranxuantai293 Sợ hàng giả thì ra showroom panasonic mà mua, còn ko thì lên website đặt luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019