[Thắc mắc] Nên mua máy lọc nước ion kiềm nào tốt cho gia đình???

loanle260519
4/7/2021 6:2Phản hồi: 55
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tranmyha138
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ông chồng nhà em cũng thuộc loại nghiện rượu, dạo này cũng hay than đau bụng, chậc
TanTokyo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tranmyha138 Dẫn đi bác sĩ gấp chị ơi, chú ko coi chừng nó thành cấp tính
Nhà em có 1 máy lọc nước của panasonic, chủ yếu mua cho ông bà dùng, mà khổ nỗi mắt mờ hết rồi, mỗi lần sài là kêu ng trong nhà ra bấm hộ
dohoainam53
ĐẠI BÀNG
3 năm
@phuongphuong646 Còn nhà em từ ngày mua máy này về thì cái vòi nước nhà bếp không còn được chưng dụng nữa 😁
Nhà em cũng có người bị viêm đại tràng, mà không thấy ai nhắc tới mấy chuyện này bao giờ
Aivan2412
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nước này người bình thường uống được không nhỉ? Hay chỉ ng bệnh mới đc uống?
@Aivan2412 Ng bth vẫn uống được chị ạ, ăn thua là mình có biết uống hay ko thôi
@giaosucongnghe Không biết máy khác ntn, nhưng máy nhà em có chế độ cho người mới bắt đầu, tập uống dần dần, uống lâu mới thấy được tác dụng của nó
anhduc156
ĐẠI BÀNG
3 năm
Từ khi nào mà uống nước lại giải quyết đươc các vấn đề sức khỏe thế? Vớ vẩn
lyhai2003
ĐẠI BÀNG
3 năm
@anhduc156 Không phải là giải quyết được các vấn đề sức khỏe, mà hỗ trợ thôi anh. độ pH trong dạ dày phải được giữ ở mức từ 1.6 đến 2.4, nếu đi khám mà phát hiện độ pH thấp hơn mức đó, tức là cơ thể bị thừa axit, rất nguy hiểm cho sức khỏe anh ạ. Mà chế độ ăn nhiều rượu bia, thịt, thức ăn cay, chiên xào,... sẽ khiến độ pH bị giảm xuống, nên uống nước ion kiềm sẽ giúp trung hòa môi trường pH bên trong, bảo vệ sức khỏe
Nước này cho trẻ sơ sinh uống đc ko mấy bác?
@Minh Nguyễn Nghĩa Nếu là trẻ sơ sinh thì uống nước tinh khiết là được rồi
NgTienManh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nếu dùng trong gia đình thì hốt ngay con panasonic ấy, cả nhà đều dùng được, từ ngày tậu con này thì đỡ tiền ga hơn vì khỏi phải đun nước. Em dùng 1 tg thấy da dẻ cũng đẹp hơn
congduy2468
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ông em bị bệnh dạ dày nên phải mua mấy loại máy này về dùng. Lúc đầu cứ nghĩ củng chỉ là nước, chắc cũng ko diups đc gì nhiều. Nhưng dùng 1 tg thì ông bảo bụng đỡ bị nặng, đỡ khó chịu hơn hẳn
Mua 1 chiếc panasonic tầm 50tr, dùng thay nước vòi luôn. Mấy ngày đầu cả nhà còn chưa quen dùng, nhưng đc 1 tg thì thấy da đẹp hơn, rau củ gì rửa bằng nước đó ăn cũng đỡ chát hơn
Kangaroo 7 8tr cũng có ko biết như nào mà lựa chọn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019