Thắc mắc Treo700P bị shutdown khi hotsync!

kookyky
25/4/2007 15:9Phản hồi: 7
Xin cho hỏi ai đã có kinh nghiệm về Treo Palm OS bị shut down khi hotsync chưa? Tôi chẳng hiểu vì sao sau khi DL cái tự điển A-A, A-V, V-A mà diễn đàn giới thiệu (tự điển này do Vietpalm tặng lại cho Tinhte), hotsync xong thì không thấy Logo của tự điển đâu hết, tôi thử hotsync lại lần nữa thì máy đứng cứng ngắt (Treo bị treo luôn...hihi), sau khi thử soft reset vài lần không được, tôi làm hard reset ...huhu thì máy chạy lại bình thường, nhưng kể từ lúc đó mỗi lần hotsync thì máy tự động tắt (reboot). Đã kiên nhẫn làm lại nhiều lần rồi mà vẫn bị như vậy. Ai biết cách xin cho thọ giáo, thành thật cám ơn.
PS: Mặc dù cuốn tự điển không thấy trong màn hình chính nhưng những file của nó thì vẫn nằm trong máy, tôi đã xóa hết rồi mà tình trạng tắt máy vẫn bị xảy ra. Xin giúp giùm.

KKK
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có thể vài file backup của từ điển (trong PC, laptop của bạn) vẫn còn và gây lỗi reboot khi hotsync. Bạn gỡ bỏ Palm desktop và cài đặt lại rồi sync lại với Treo của bạn thử xem.
Chúc vui!
Chịu thua rồi người ơi. Tui đã gỡ bỏ hết chuơng trình trong máy computer, dùng registry clean up để xóa hết mọi thứ, reinstall lai Palm desktop software tuy nhien khi hotsync cái Treo vẫn bị shutdown. Ai có cách nào khác xin chỉ giáo cho.
Thanks so much,

KKK
Em biết tại sao rồi hihihi
Có lẽ bác đã xoá hết các kết nối trong phần Preference>Connection>.
Bác vào trong đấy, tạo một kết nối mới với tên tùy ý và kết nối qua (via) Cradle/Cable.

Chúc thành công.
Không phải vậy đâu, nếu không xóa hết thì trước đây nó cũng đâu có hotsync được. Hôm qua giờ cái Treo700 này nó vật tui quá trời. Tui đã đem qua thử với một máy computer khác (máy này cũng có Palm desktop software nhưng lại là Lifedirve) tuy nhiên sau khi tạo một user name khác xong bỏ vào hotsync nó cũng vẫn bị treo như thường. Có thể đây là User Err software conflict, phải gởi tới chính hãng Palm mới mong sửa được chăng?
Bà con có ai biết nếu mình dùng Advanced Reset thì có thực sự xóa hết mọi dữ liệu trong palm không? Tui vừa nói chuyện với một tay engineer của hãng Palm, anh này tuyên bố một cách rất hùng hồn rằng trước giờ palm chỉ có 2 loại reset thôi soft reset và hard reset only, còn warm reset với advanced reset thì thực chất cũng chỉ là 2 loại soft và hard, không khác gì hết. Anh này còn tuyên bố thêm là không có người nào có thể xóa hết được Data trong palm hết ngoại trừ đem palm ngâm nước cho hư thì mới không recover lại được data. Cái nào đúng bà con, theo tui biết thì computer data có thể backup được nhưng cũng phải còn tùy thuộc vào yếu tố nào, nếu mình dùng shredded soft thì bó tay, không có soft nào recover được. Ai có kinh nghiệm gì hay xin post cho anh em biết để học hỏi.

Many thanks,

KKK
Ah ha, cũng có thể đó là nguyên nhân gây bệnh, tôi sẽ gỡ bỏ Palm desktop rồi làm lại từ đầu, cách của bạn nghe rất hợp lý. Thật ra tôi đã gọi điện thoại nói chuyện với bộ phận technical support nhưng họ đều không hiểu tại sao và đã hướng dẫn tôi làm mọi cách reset nhưng không ăn thua gì. Với hướng dẫn của bạn mặc dầu chưa thử qua nhưng nghe là thấy hợp lý lắm, sẽ thông báo kết quả sớm nhất.
Thanks much,

KKK
Một kinh nghiệm cũng nên nói ra đẻ chia xẻ với anh em, nếu gặp trường hợp tuơng tự như trên thì các bạn cần phải ZERO reset thì sẽ xóa hết mọi thứ, sau đó sẽ hotsync được lại như cũ. Đối với Treo700 thì khi làm zero reset thì chờ một lúc khá lâu, nếu không thấy màn hình tắt tối thui thì bạn cứ lấy cục pin ra là xong.
Chúc vui
kkk
Dùng phương pháp loại trừ đi bạn, suy luận một chút là ra nguyên nhân thôi mà cần gì phải đến Palm engineer cho cao siêu.

Chúc bạn thành công,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019