Thắc mắc về cập nhật windows

boy99hb
12/7/2020 3:30Phản hồi: 11
Thắc mắc về cập nhật windows
Mọi người cho mình hỏi ở chỗ windows update có hiện lên bản win10 2004 mới, mình ấn cập nhật lên thì sau một hồi nó lại hiện như ảnh không cập nhật được bản mới nữa! Như này là không được cập nhật lên bản mới à mọi người?
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đó nghĩa là máy bạn không tương thích nên chưa cập nhật đuo
Nó nói là máy của bạn đang bị can thiệp . Windows có sẵn nhưng ko thể update . Hụych toẹt ra là bạn ko thực sự sở hữu hoặc máy là của cơ quan , tổ chức ...
boy99hb
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhthuvc Máy mình mà có phải của cơ quan, tổ chức nào đâu bạn 😃
@boy99hb Đó là các khả năng thôi ^^ . Máy của bạn bị IT chặn update thì sao ?
N.T.Trung
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhthuvc ủa ủa dịch kiểu gì đấy bạn ơi. Cái kia nó ghi rất rõ ràng, update windows 10/5/2020 đang được phát hành. Một khi nó sẵn sàng cho thiết bị của bạn thì bạn sẽ nhận được bản update ở đây. Câu cảnh báo này có nghĩa là thiết bị vẫn nằm trong danh sách bị phát sinh lỗi sau khi update nên không nhận được bản update.
- ý nghĩa nó là máy bạn chờ "khám nghiệm" và sẽ có kết quả vào vài ngày tới. Vài ngày... có thể kéo dài.. thành tháng.
- rành thì cài mới luôn, chờ biết chừng nào. (nhớ sao lưu những gì quan trọng nếu đi con đường nầy). Có bà con chờ, tôi lên lâu rồi hồi mới "rụt rịt" ra mắt. Không gì khác biệt với bản 1909, vài updates nầy kia riết rồi cũng quen. Bà con hay nói bị wifi có quả địa cầu (no internet).
@Kilo Victor Mình cũng thấy quả địa cầu, no internet nhưng vẫn vào web bình thường.🤔
QuyetND_Jr
TÍCH CỰC
4 năm
@Thụy Vsmart A1 mình cũng đang bị đây, lâu lâu lại tự disconnect đang chơi game mà bực vcl
Máy chưa sẵn sàng để nâng cấp qua windows update. Đợi thôi. Nếu không muốn đợi thì dùng Upgrade Assistant hoặc tải file iso win 10 về rồi cài
vieted
TÍCH CỰC
4 năm
nó bảo chờ, chưa đến lượt
Freenday
TÍCH CỰC
4 năm
bản này đang nhiều lỗi, nó đang hạn chế cập nhật, bạn lên làm gì cho lắm lỗi ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019