THẮC MẮC VỀ CHẤT LƯỢNG PHỤ KIỆN LOGITECH THỜI GIAN GẦN ĐÂY.
Feris
6 thángBình luận: 387
THẮC MẮC VỀ CHẤT LƯỢNG PHỤ KIỆN LOGITECH THỜI GIAN GẦN ĐÂY.
Thắc mắc về chất lượng phụ kiện logitech thời gian gần đây.
Không biết anh em dạo này dùng đồ Logitech thấy thế nào chứ trong 2 năm gần đây lần này là lần thứ 4 mình gặp trải nghiệm tệ với đồ Logitech:
- Bộ phím chuột MK24 - hồi mua khoảng 600k: dùng mọi máy đều bị hiện tượng trỏ chuột và gõ phím bị delay và lag, sau ngại mang đến trung tâm bảo hành vì xa nhà nên bỏ xó
- Tay cầm chơi game F310 - giá hồi mua ~600k: dùng 1-2 tháng thì chỉ nhận 1 vài nút, các nút còn lại không nhận, cũng thử đủ mọi thiết bị rồi
- Bộ combo phím chuột MK220- cũng tầm 500k phím bình thường, chuột bị lag
- Chuột bluetooth và wireless ( 2 chế độ ) M590 - vừa mua được 1 tuần giá 550k thì hỏng chế độ wireless đang mang đi bảo hành.

các lần trước mình không để ý nhưng đến lần này là lần thứ 4 trong vòng 2 năm trời các phụ kiện của Logitech mình mua về đều làm mình rất thất vọng. Mình chẳng dìm hàng hay gì cả vì đến giờ mình vẫn đều giữ tất cả các thiết bị đó ở nhà. Anh em có ai bị trường hợp này không?

P/s: chia sẻ thêm vì thấy nhiều bạn comment xem lại về cách sử dụng và bảo quản thì mình cũng nói luôn là đồ mình dùng rất giữ gìn và cũng chỉ dùng tác vụ văn phòng, đến vết xước còn chẳng có luôn chứ đừng nói là quăng quật hay đập phá.
Rất hay và hữu ích!/6 người
Bữa có mua con chuột logitech 4-500k gì đấy. Về xài ba bữa kẹt nút click trái, ra đổi đến cái thứ 3 mới tạm ổn. Tệ hơn chuột 100k nữa
Van Thu
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@pisa Những năm 9x-2x dùng Logitech rất ổn, nhưng mấy năm nay mình toàn bị lỗi giống như chủ topic nói, có lẽ đã đến hồi thay đổi mặc dù toàn bộ hệ sinh thái Logitech, cứ tưởng mình dùng hại đồ quá giờ mới thấy ae cũng vậy
@BBLand Cái k380 hơi cực khoản kết nối vì nó cũng kén cơm lắm. Nói chung ổn thôi.
@trny con này mình xài được tầm 3 tháng là double click, rẻ nên thôi quăng xó luôn, nhảy luôn con ở cơ quan về xài còn thấy bền hơn. Mỗi tội là chân cắm PS2 nên kiếm cái cổng chuyển về hơi vất chứ cầm rất đầm tay. Con có dây thì vứt nhà cứ về là cắm, còn trong cặp thì mang con của xiaomi, xài cũng nửa năm chưa thấy vấn đề gì, chắc cũng do ít dùng.
@pisa bàn phím cơ Logitech có từ 2013 rồi mà bảo "gần đây mới có bàn phím cơ" :v
18K
TÍCH CỰC
6 tháng
Bạn mua kênh nào? Nếu là các chợ online thì mình khuyên nên tìm nhà cung cấp là Shopee mall, Lazada mall, hay Tiki trading nhé
18K
TÍCH CỰC
6 tháng
@TrungThu.NUCE Hi vọng nó được lâu lâu
@18K Mình cũng bị giống bạn
@18K Con đỏ cũ của mình cũng vậy, cứ nghĩ là do build kém nên để xài luôn
9903
CAO CẤP
6 tháng
@18K mình cũng toàn mua mấy kênh đó, nhưng vẫn bị lỗi khá nhiều gồm: 1 bàn phím K375s lâu lâu mất kết nối với nhìn chất lượng vỏ ngoài khá thô, 1 con chuột m235 cứ 1 thời gian là lại chảy keo từ 2 miếng cao su bên hông, 1 con G300S chưa sài được bao lâu đã bị double click chuột trái, còn mấy con M185 thì lâu nagyf sẽ bị liệt 1 phím. Chỉ riêng cái bàn phím K400 plus với K380, và vài con chuột không dây khác thì cực kỳ bền
chắc logitàu rồi, chứ logitech mình mua xài ổn nhé, mới mua thêm con wc thứ 2 vì quá ngon
Van Thu
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@whisky_x Mình có cả Mk220 và 240 dùng toàn lag, giựt cứ đổ thừa do pin yếu, thực sự thua cả bộ Seo Mi rồi ông giáo ạ
whisky_x
TÍCH CỰC
6 tháng
@Van Thu Comment của bạn có liên quan gì mà bạn trích dẫn mình vậy?
Van Thu
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@whisky_x Ko có gì, vì mấy bộ mình dùng và cũng bị lỗi ông ạ, thông tin để ae tìm nhãn hiệu đổi thôi, chán lắm rồi còn thua cả xao mì nữa
Feris
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@denmilu Bạn ở trên kia cao quá
Hàng Logitech giờ chất lượng không còn như hồi trước.
@MrNamN Hàng tàu thì cũng có tàu này tàu nọ. Cứ thương hiệu lớn mà mua thôi, tiền nhiều thì dùng hàng Mỹ,Đức, vv . Kinh tế chưa dư dả thì cứ hàng tốt và rẻ dùng thôi bác.
@Lê văn zyx Phím g pro romer g hồi đầu 2018, bảo hành 1 lần xong vứt luôn rồi.
@MrNamN dùng chuột apple magic mouse còn bị báo may effect wifi and bluetooth... nữa là ban logitech.
MrNamN
TÍCH CỰC
6 tháng
@Tuấn Anh Bi Cái đau là hàng của Energizer của Mỹ, có thương hiệu lớn, mua từ Tiki mà xài chút là bị phồng phải vứt! Lên mạng thì thấy nhiều người cũng bị! Và biết là mảng pin di động bán cho TQ...
Vậy mới đau, chứ đâu phải ko biết mua hàng Mỹ có thương hiệu lớn đâu!
Mua M331 mà dùng ngon bổ rẻ
agram3ooo
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu B100 2 năm 1 em, vẫn luôn tin dùng logi, mặc dù mấy em ko dây ko đc tốt lắm, nhưng b100 vẫn là vô địch
Đang xài khá nhiều đồ của Logitech, mấy món còn ok thì mình không nói, nhưng mình có 2 con chuột gaming G603 và G703 dùng game thì ít, dùng văn phòng thì nhiều.

G603: sau 4 tháng thì chuột giữa double click (nhấn 1 cái thành 2), quăng cho vợ xài văn phòng thêm 2 tháng nữa thì chuột trái cũng bị double click....

G703 xài văn phòng chưa đc 3 tháng: con lăn chuột hết ăn...

Còn con chuột mx master 2s thì dùng cũng cả năm vẫn ổn.

Nói chung mình giờ tạm né dòng chuột gaming của Logitech.
lazdung111
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@ted presley Bác giống mình ghê cơ mua con 603 lần đầu thì lỗi double click đi đổi bảo hành thì đc 6 tháng thì lại lỗi con lăn xong giờ lại đổi bản khác mệt ghê
@ted presley G403 wireless sài 2 năm cả Cad cả game LMHT của mình vẫn như lúc đầu, chả thấy hỏng gì
@ted presley Vừa mua G603 xong, nghe bác nói hết muốn gì luôn
@phanlamhai G603 của mình gần 2 năm vẫn ngon như mới, luôn để high connect và vừa thay cục pin xong :v
tphg
TÍCH CỰC
6 tháng
Mình mua con Anywhere 2s của Logitech giá kg rẻ, nhưng chỉ sau hơn 1 năm thì nút chuột phải kg còn ăn nữa. Mình kg còn hứng thú mua chuột đắt tiền nữa, quay lại xài con M221. Đúng là chuột Logitech giờ kém chất lượng lắm.
@prescolt 1 năm hư đúng rồi bạn, nên đồ đắt nó BH có 1 năm, đồ ít tiền nó BH 3 năm
lt0309
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@tphg Mình mới mua 6 tháng, sd bình thường ok, game cso thì nghi là nó ko nhạy, sd photoshop thì mới lòi bênh ko nhạy. Mà bệnh này lúc có lúc ko nên khó bảo hành
tphg
TÍCH CỰC
6 tháng
@lt0309 của mình cũng vậy, phím phải kg hư hẳn mà lúc ăn lúc kg, rất khó chịu.
@tphg Con của mình thì ko việc gì cả, nhưng vừa bị rách cao su (sau 2 năm). Của ae đồng nghiệp thì có người rách cao su sau vài tháng có người lâu hơn. Nói chung là cao su 2 bên nó cùi bắp.
Switch của mình chưa hỏng nhưng mà mình thay bằng switch omron razer rồi, 50 triệu lượt nhấn, bấm nhòe 😁
- hơi đắt hơn những hiệu khác, vẫn đang dùng con mx518
- đây là thời gian chuyển hiệu, thử các hiệu khác
- nói chung là giờ nsx chạy theo lợi nhuận, đồ phụ tùng hư ít ai đi bảo hành vì phí thời gian, câu trả lời luôn là thay. Nsx cũng dự đoán là sau bh là sẽ hư sẽ phải mua mới nên làm "chất lượng" không nồi đồng cối đá như xưa.
Lâu mình cũng bị dính 1 con hơi tệ 1 tý
Đang dùng combo wireless của logitech. Ko nhớ mã nhưng tầm hơn 1 củ. Lâu lâu cũng gặp tình trạng phim trái, phải, lên xuống khựng tầm 3s. Còn các phím hay chuột thì bình thường.
18K
TÍCH CỰC
6 tháng
@shogunvietnam Khựng 3s là do kết nối wireless thôi bạn
TonyTam88
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Mình thích xài dòng silent M331, tuy nhiên dòng này chỉ bảo hành có 1 năm thôi, và nút rất mau bị double click sau 1 năm sử dụng, lúc đó đã hết bảo hành, bảo hành thì mất thời gian đi lại rồi chờ đợi, rồi không có chuột để xài, nên mình phải mua kèm 1 bịch nút silent thay thế, cứ bị double click là đè ra thay, còn nếu chuột cũ quá thì mua con khác.
@ZEX Ối zời có cái nút bấm chuột mà còn đặt hàng quốc tế thì tiền ship quá tiền đồ, bác có link sản phẩm nào ngon mà trong nước không chỉ với.
panda0012
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@tphg Vấn đề mua xong có biết thay hay ko!
18K
TÍCH CỰC
6 tháng
@Pentanol Việt nam cũng đầy mà bạn, shopee, lazada không thiếu. Bác cứ mua về xong ra cửa hàng sửa chữa điện thoại thuê hàn cực đẹp. Bình thường mình thuê thằng cu em gần nhà làm. Công xá đôi khi chỉ là cốc trà đá
JOY
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@TonyTam88 Mình cũng xài được vài tháng double click.
Ordnances
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Mình cũng y chang vậy, 2 năm gần đây chất lượng có vấn đề thực sự :s
- G102 bảo hành lỗi double click (cái này thì chuột nào cũng có thể bị nhưng tạm Logitech xử lý khâu này tốt ở chỗ đổi bảo hành cho KH 1 chuột mới)
- G403 bảo hành lỗi receiver, hết hàng nên phải bù tiền mua con chuột G903, đang xài con G903 tạm thời nhưng không biết có hỏng hóc gì tương lai hay không :s
- Tai nghe G231 lỗi hư nút tắt mic, đã đem bảo hành và được đổi mới con mới. Tuy nhiên lúc bảo hành cũng đã mua con Pro X Gaming xài tạm thay thế trong lúc bảo hành :s và cũng đang không biết sẽ có hỏng hóc gì trong tương lai hay không :s
- Bàn phím G512 Tactile Carbon, bị lỗi double click phím ở các phía phía bên letter... do hàng đã hết và bên Logitech VN offer bù tiền để qua con khác nhưng mình không chịu (sau khi bên Logi đã phản hồi), đã mua con G813 thay thế để sử dụng ngay khi vừa mới gửi bảo hành do không có bàn phím khác thay thế, và ....đang không biết sẽ có hỏng hóc gì trong tương lai hay không :s

Nói tóm lại, mình rất thích các thiết kế của Logitech, tuy nhiên chất lượng của sản phẩm logitech thực sự đáng quan ngại, tuy nhiên cũng chỉ xảy ra với các sản phẩm giá tầm trung/thấp, đó là lý do tại sao mình chấp nhận đổi lên dòng có giá tiền cao hơn một chút (hi vọng những sản phẩm này không làm mình thất vọng), và Logitech nên phải kiểm tra kỹ khâu chất lượng cho các sản phẩm dòng trung và thấp, lỗi tứ phía :s

Một điều hoan nghênh Logitech là chính sách bảo hành 1 đổi 1 của Logitech rất tốt, thời gian phản hồi cũng khá nhanh (tầm 3-4 ngày), tuy nhiên:
- Trong thời gian đó, sản phẩm đi bảo hành thì Logitech nên có chính sách đưa sản phẩm dùng tạm thay thế (sản phẩm khác cũng được, nhưng ít ra cũng nên có 1 sản phẩm để xài trong lúc gửi bảo hành)
- Chính sách bù tiền đổi sang sản phẩm khác tương đương hoặc cao hơn rất đang hoan nghênh, nhưng thời gian bảo hành của sản phẩm đã được đổi sang chỉ bằng thời gian còn lại của sản phẩm trả lỗi (trong trường hợp của chuột G903 mình đang xài), điều này cực kỳ làm mình không an tâm, vì nếu sản phẩm đó bị lỗi tiếp nữa thì thời gian bảo hành còn lại coi như bạn sẽ mất trắng vì quá ngắn (các sản phẩm của Logitech mình xài toàn tầm 1 năm mới lỗi)
Feris
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Ordnances Ủa có chính sách 1 đổi 1 à, con M590 mình mua ở Pico, mang ra bảo hành thấy kêu chờ 1 tuần, giờ hơn chục ngày rồi còn chưa thấy đâu
Ordnances
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Feris Ừa bạn, Logitech có chính sách 1 đổi 1 do nsx, Pico mà nó không trả lời hoặc không chịu bảo hành thì bạn gửi khiếu nại lên logitech VN để nó giải quyết liền luôn
@cuhiep Không phải ai cũng thấy tử tế, mà thấy rất tệ, lại áp đặt rồi.

Xong lại mấy bạn bảo xài quen ko dứt được. Dùng cái gì quen chẳng không dứt được?
@cuhiep Tiếc là nó không có chuột giữa, cv cần xử dụng chuột giữa nên đành lơ em nó
@cuhiep Xài MM chắn lắm bác Hịp ơi =((
@robberviet nó thuộc hàng đỉnh cao bạn ơi. 😁
Mình cũng bắt đầu chán logi rồi, cần những sp chất lượng hơn để dùng… ae có gợi ý nào không?
Feris
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@cellman Mình cũng hóng, chắc phải đổi qua hãng khác, mất niềm tin hoàn toàn rồi
BenGlo
TÍCH CỰC
6 tháng
@cellman làm con chuột giá rẻ Rainbow F600 mình đang xài hơn 1 năm rồi vẫn chưa bị gì
@cellman Steelseries là lựa chọn khá tốt đo bác
lee_it
ĐẠI BÀNG
6 tháng
có ai connect M590 với ipad bị lỗi ko
sky_tiger
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@lee_it Hồi trước tôi dùng phần mềm này còn có thể kết nối 1 cục nhận logitech với chuột và bàn phím (logitech) không đi kèm với nó. Nhưng mà các thiết bị logitech đời quá cũ thì hình như không có tác dụng.

Riêng con chuột M590 trên thì đúng là sau khi thiết lập lại 1 kết nối wireless thì nó đã bỏ 1 kết bluethooth. Tạm kết luận là nó chỉ có thể có 2 kết nối 1 lúc thôi.
lee_it
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@sky_tiger mình connect bt với ipad cũng k được.
xin hỏi bác dùng FW bao nhiêu cho con chuột M590 vậy
sky_tiger
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@lee_it từ lúc mua về đến giờ mình chưa bao giờ cập nhật FW cho chuột.
lee_it
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@sky_tiger cho mình xin FW của bạn hiện đang ở version bao nhiêu vậy
Xavier-Au
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Cứ Dell 105k làm tới!
chankwan
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Đang xài con Logitech M720 thấy khá ổn
xjutommax
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Hồi 2010 mua con B175 215k dùng đến 2015 mới phải thay công tắc click. Đến 2017 mua 1 con nữa 180k đến 2018 đã phải thay rồi. Mới tậu thêm con 150k, không rõ dùng đến khi nào. 😁
câu hỏi, nếu chán Logi thì chuyển sang con nào, các bác tư vấn đi, mình cũng dính 2 con bị double click rồi
Đang xài G603, được gần 1 năm, chưa thấy j
@alakazam1994 Con này vỏ nhựa nhỉ 😔
@dinhdung87 Ừa con này lại nhựa, nhưng cầm chắc thích hơn 😁
@alakazam1994 Kim loại cầm khoái hơn chứ nhỉ 😃
@dinhdung87 Mình chưa được cầm con kia nên chưa đánh giá được bác ạ, mình cũng đang xài 1 con nhựa với 1 con kim loại đây, nói chung cảm giác cũng như nhau thôi, tuy thuộc vào độ nặng và kiểu dáng là chính, chứ chất liệu thấy không quá quan trọng. Tốt nhất ra shop nắm thử cả 2 cho chắc bác ạ.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019