Thắc mắc về là bố CTR dành cho wave 110cc?

19/7/2022 11:19Phản hồi: 11
Thắc mắc về là bố CTR dành cho wave 110cc?
Mình dự định mua lá bố lá sắt và lò xo độ hàng CTR về gắn lên xe mình cho bốc. Xem đánh giá trên youtube thấy CTR rất bốc nên rất muốn mua. Nhưng khi mình tìm hiểu CTR không có trang chủ. Làm mình không thể truy vấn thông tin. Dò tìm trên lazada, shopee thấy CTR có rất nhiều loại. Màu xanh, vàngđen. Trong đó màu xanh có loại 1,2,3 nữa kia. Giá từ vài chục đến hơn 200.000VNĐ. Lá bố màu xanh là bán nhiều nhất. Giờ mình không biết nên mua loại 1 hay loại 2 hay 3. Vì mình rất cần xe bốc nhằm leo dốc,đèo…. Shop bán hàng họ cũng không cho biết đây là lá bố loại 3. Vì hình trên lazada họ không chụp. Chỉ khi khách hàng mua về mới biết. Mình biết điều này vì khách hàng có để lại phần bình luận bên dưới. Làm mình rất hoang mang. Bạn nào từng dùng và có kinh nghiệm chia sẻ cho mình với. Lá bố CTR phiên bản mới nhất có màu gì và làm thế nào phân biệt được hàng loại 1,2,3. Mình chân thành cảm ơn các bạn!
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai có kinh nghiệm giúp mình với.Cám ơn các bạn!
@haobcyqhdv nhớt chỉ là phần mềm thôi bạn. còn làm nồi hơi mới thật sự quan trọng. còn lá bố bằng cacbon chắc là umaracing
@haobcyqhdv chưa bác. đang truy vấn thông tin
Nếu bác muốn thay lá bố có độ bền và đi lò xo độ, thì mình xin chia sẻ cho bác 1 combo đi khá là ok, có độ bốc và rất bền:
- lá bố bác mua lá bố FCC màu vàng là bền nhất, bền hơn lá bố màu đen
- lá sắt bác cũng mua của FCC là chuẩn rồi. Bác có thể mua lá sắt có nhiều lỗ, hoặc lá sắt trơn. Nhưng theo mình thì lá sắt trơn cho bề mặt tiếp xúc giữa lá bố lá sắt nhiều hơn, giúp xe bốc hơn, còn lá sắt lỗ thì nó giúp lưu trữ nhớt trong các lỗ đó, tránh làm cháy lá bố khi âm côn, nếu bác không có thói quen âm côn ( đạp mo) thì cũng k cần thiết xài loại này. Tổng giá tiền lá bố lá sắt khoảng gần 260k
https://shopee.vn/product/48499113/3154469405?smtt=0.49757132-1659330877.9
- lò xo nồi bác muốn đi lò xo độ thì nên mua bộ lò xo nồi BRT khoảng 200k, ăn đứt lò xo nồi CTR nhiều lần.
https://shopee.vn/product/48069299/1970358283?smtt=0.49757132-1659331337.9

***Với combo khoảng dưới 500k là bác đã có đủ cho 1 bộ nồi mạnh và bền rồi. Còn xe mạnh hay không thì còn ở cách canh lá bố lá sắt nữa.
@thienhagarison Thật lòng cám ơn bác chia sẽ những thông tin quý báu. Mình vừa mua lá bố CTR màu xanh loại 3 về gắn thử thấy bốc hơn chút. Mình có hỏi bác Nguyễn Lý Hữu Lợi thì bác ấy cho nên mua lá bố BRT. Lá sắt mình tận dụng xài lại (có lỗ). Mình không hiểu tại sao lá sắt không lỗ giúp xe bốc hơn. Mình xem youtube thấy người ta cà cho xước. Giúp xe bắt nhanh hơn. Bạn tư vấn ngược lại. Mong bạn giải thích giúp mình.

NHân tiện đây bạn cho mình hỏi có nên thay ba càng 5 tép không. Mình nghe nói nhiều tép xe bốc hơn. Và nên thay của hãng nào? Lò xo độ mình mua loại bao nhiêu mm? Và cách canh chỉnh như thế nào? Mong nhận được tư vấn tư bác.
mình mua thử lá bố CTR 4 lá giá 60k, gắn vào thấy bốc hơn. xe có giật nhẹ, không có hiện tượng dính lá bố buổi sáng như nhiều bạn cho biết lá bố độ hay dính là bố buổi sáng. Mình dự mịnh mua là bố BRT 200k 4 lá và FCC xem thử có bốc hơn không?
Thêm nữa lá bố CTR này đạp số rất sượng đặc biệt là đạp về số nhỏ rất khó, trước kia dẽ dàng đạp bằng gót chân, giờ phải nhấc chân lên hẳn mới đạp xuống nổi, một kỹ năng trước khi các bạn đạp số, nẹt ga một cái rồi đạp số dễ dàng hơn, thằng thợ dùng lá bố chợ rất đạp số rất êm, không hiểu sao lại như thế? Bạn nào có kinh nghiệm chia sẽ cho mình với. Cám ơn các bạn trước!
Còn nữa, các bạn cần phải chỉnh lại ốc nồi nha, lúc mới gắn xong mình đạp "kick start"không nổ máy. Có hiện tượng bị tuột, làm hình hoảng hồn, không phải do mình gắn sai bộ phận nào. Các bạn cần phải chỉnh lại ốc nồi thì mới đạp máy được. lên youtube xem hướng dẫn, chỉ cần cle và bít dẹp là làm được
Câp nhật thêm, mình mới tháo lá sắt ra chà nhám cho sạch và tăng độ bám thêm. Mình đạp số thấy nhẹ hơn rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019