Thắc mắc về xe Cub

oblack
26/7/2016 9:45Phản hồi: 12
E là học sinh lớp 12 ,e ms mua con xe Cub bên Xe Cường Hiền vì tìm hiểu thì thấy bảo họ uy tín lắm, e mua Cub 81 liên doanh Hàn Quốc 15tr đi cũng đc 10th rồi. E thấy nó hay nóng máy và kim xăng bơm đầy nhưg n k lên kịch mà hay chỉ linh tinh k hiểu ạ, xe đi bt nhưg dạo này e thấy n hay Ra khói ở bô thi thỏag ạ. E mới đi 2000km mà thay dầu 2 lần r vẫn thi thỏag thấy khét. Ai biết gì thì trả lời thắc mắc e vs ạ. Thanks
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai giúp e ạ, e sợ ra hàg k hiểu biết gì nks vặt lông em 😆
anhduc1997
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sai lầm khi mua cup liên doanh. Thực chất nó là xe tàu nhái 100% chất lượng thì chỉ lăn bánh được, thua xa sum luôn. Nhưng lỡ mua rồi thì chịu thôi. Kim xăng thì k quan trọng, cho bộ điện cảm biến k chính xác thôi, kệ khi nào chết thì sửa. Nóng máy thì phải thay nhớt đủ, đúng. Thường thì mua caltex 10w-40 thay, tự thay thì tốt, đừng mang ra hàng để nó thay tùy ý, dễ nhớt đểu lắm. Ra khói thì tùy màu. Trắng thì xéc măng, ron quy lát. Đen thì bugi, lọc gió, chỉnh garanty
@anhduc1997 Huhu e thấy nhiều ng bảo mua chỗ khác k tốt, mua bên này uy tín, hóa ra cub này đểu ạ 😔((. E thấy ông chủ cũng tốt mà ông bảo k nên mua cub đài loan okng bảo e mua con ldoanh hàn . Bác ns làm e sợ quá
anhduc1997
ĐẠI BÀNG
8 năm
@oblack Không, ý mình là chỗ nào cũng vậy thôi, chỉ là bản thân loại cup này nó đểu vậy, chứ k phải do chỗ bán. Cái nào cũng tàu làm hết, nó bảo liên doanh vậy cho dễ bán thôi. Mình đi thử thấy nó yếu yếu, kêu mặc dùng xe mới, tưởng xe 50 nó vậy nhưng đi thử sum thấy khác hẳn. Xe này để nổ cần chừng nó rùng rần rần tay lái phải k, nhìn dàn đầu rung mạnh luôn ấy 😆
Nó chung là 15tr k đáng tiền. Lỡ mua rồi thì cố bảo dưỡng mà bù lại. Dù sao mình cũng mua đc cái thiết kế thần thánh k lỗi thời 😃
druidbn
ĐẠI BÀNG
8 năm
lỡ dại rồi thì dùng thôi bạn. lần sau mua gì thì tìm hiểu kĩ, đừng mua vì thấy nó đẹp
Không biết bạn nghe ở đâu ở đó uy tín, bạn tìm hiểu trên tinh tế này thôi thì toàn là tự PR rồi
Ngày xưa có người comment fb trên sản phẩm đó và k cãi được bác ấy đã phải xóa sản phẩm chuyển sang link khác. Bác nào mua nên xem xét
Xem thêm coment ở đây
Code:
http://xediencuonghien.com/daelim-little-cub-50cc-1-1-70119029.html
P/s bác ơi đã tắt luôn tính năng comment rồi nhé
Em không tự sửa xe được thì đành phải phó thác cho thợ thôi.Xe mới nếu chăm sóc kỹ càng thì chạy cũng ổn định thôi mà.Qua người quen bạn bè giờ tìm 1 xưởng sửa xe để họ bảo dưỡng định kỳ xe,có vấn đề gì thì nói thợ khắc phục luôn.Xe cub này động cơ cũng tương tự như Honda nên phụ tùng thay thế cũng sẵn ko lo
bộ xec măng cub đời 75 h có ai bán không mọi người hay phải tìm hàng cũ xe bãi
Ae ơi cho e hỏi xe cub 70cc nên thay nhớt loại nào v?
@Duymarc93 thử motul silver hoặc motul gold đi em
@Duymarc93 Castrol vàng loại 100k ý, 1500km thay dầu 1 lần
hân's kinl
ĐẠI BÀNG
5 năm
15tr cho xe cub?? thà cố tý mua xe wave anpha hoặc rsx còn hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095