Thái Lan bỏ cách ly với khách quốc tế, trong đó có Việt Nam !?
huy.th
25 ngàyBình luận: 74
Thái Lan bỏ cách ly với khách quốc tế, trong đó có Việt Nam !?
74 bình luận
Liều ăn nhiều bạn ơi 😁
Tuyệt vời, cách ly mãi cũng thế thôi.
@duynguyen0990 Cái hài nhất cho khách vn đó là yêu cầu bảo hiểm điều trị covid lên đến 100k $. Nhưng ở vn cấm bán bảo hiểm loại này. Hồi đó mình mò mãi mới ra dc cty bán cái bảo hiểm đó.
@nonut thực ra hiệu quả vaccine thì đúng, nhưng ngta tốn 10 năm để nghiên cứu xem có phản ứng phụ và di chứng gì sau này hay k. hiện tại vaccine chưa được nghiên cứu vấn đề đó. nhiều ng nhật họ còn sợ vaccine pfizer, moderna dùng mArn sẽ gây biến đổi gen nên họ k chích. mấy vấn đề này chưa đủ dữ liệu nghiên cứu nên k thấy ai nhắc tới.
@Renewmyname ở vn thì mua bhyt,bh du lịch của hãng nào chất lượng tốt nhất vậy bác nhỉ😔hic
@TLA1410 cứ az là an toàn nhất bác nhỉ😔hic
Hồi làm người ta thèm làm người ta liều,😁😁
@Pandora Trang 😃 Du lịch chiếm tỉ trọng GDP khá lớn của Thái nên cách ly mãi cũng chết đói. Việt Nam mà ko sớm mở cửa thì ngành dvu chắc cũng còn nước đi ăn xin và mất hết khách
lucky10000
ĐẠI BÀNG
22 ngày
@mrsouth.hp Ngành công nghiệp cũng toang chứ chưa nói đến dịch vụ. Hội FDI đang dọa sẽ bỏ đi chỗ khác nếu Việt Nam tiếp tục lockdown.
@lucky10000 thì đó b. Thôi hi vọng đẩy nhanh tiến độ tiêm vc chứ ko lại đi sau TG mất
@lucky10000 Doạ hả, đi luôn vỗ tay chứ doạ ai
MVA39
CAO CẤP
20 ngày
@Cang_Thị_Đù Rồi kéo nhau trồng lúa nước
baden009
TÍCH CỰC
23 ngày
VN mà tiếp tục cách ly người nước ngoài đã tiêm đủ 2 mũi và xét nghiêm âm tính thì chỉ có trở về thời kì đồ đá thôi
Kevinlei
ĐẠI BÀNG
23 ngày
nói thì nói vậy chứ xứ ở đây ko mở cửa ko bỏ cách ly đối với người đã tiêm 2 mũi lúc nhập cảnh thì sao qua , chưa kể chi phí xét nghiệm cũng gần bằng giá vé khứ hồi rồi , chắc cũng phải năm sau khi mà đại đa số người ở 2 nước đc tiêm thì mới trở về bình thường đc
Mua bảo hiểm 100,000 USD? 😂
@boyngocxita4 phát biểu ra là biết chưa di du lịch bao h 😆
nonut
CAO CẤP
19 ngày
@boyngocxita4 Tính thử cho bạn tại sao lại là 1tr đô nhé:
1/ Thu nhập TB của 1 người Canada là 30k/năm/người
2/ Tuổi TB bị tai nạn của 1 người là 50 tuổi
3/ Tuổi thọ của người Canada khoảng 85 tuổi.

Vậy nên khi xảy ra tai nạn mà trong trường hợp xấu nhất, mất hết sức lao động thì người bị đâm xe sẽ được hưởng số tiền 30k x 35 năm - 80k (lạm phát) + 30k giá trị cái xe bị hỏng = 1tr USD

Chứ ai như người VN mình, mua bảo hiểm xe máy toàn bảo hiểm tối đa có 50tr. Vậy nên khi xảy ra tai nạn thì tài xế thà đâm cho chết hẳn và đi tù 5 năm là hết nợ chứ nếu đâm xong mà để sống tật nguyền thì coi như tài xế cả đời trả nợ.
nonut
CAO CẤP
19 ngày
@boyngocxita4 Giải thích thêm cho bạn tại sao một số bang lại bắt buộc bảo hiểm phải là 2tr đô mà tại sao ko phải là 1tr đô nhé: vì mức tính của mình ở trên chỉ là mức trung bình thấp (đối với người vừa ra trường) chứ nếu làm lâu hơn thì lương sẽ được TB khoảng 60k/năm hoặc là trên xe sẽ có 2 người chứ không phải 1 người.

Vậy nên để đảm bảo mức đền bù đủ để người bị hại có thể sống an lành tới khi chết thì các bang này họ tăng mạnh mức đền bù lên 2tr/ vụ.

Còn bạn chắc đang hiểu lầm về mức bảo hiểm và phí bảo hiểm. Phí bảo hiểm bên này nếu mua cùng bảo hiểm nhà và xe và có kinh nghiệm lái 5+ năm ko tai nạn thì phí bảo hiểm chỉ khoảng $50-$100/tháng thôi.
@nonut Uhm, mình hiểu lầm về mức bảo hiểm và phí bảo hiểm. Còn mức bảo hiểm thì mình có mua cái xe đạp và vào gói 4 tỉ rưỡi, áp dụng cho bất cứ ai trong gia đình có liên quan đến tai nạn xe đạp. 😅
Làm chuyến thái kìa ae
@PVTuat Cho đi nhưng về cách ly 21 ngày có trả phí nhoa thím. Mặn lắm đóa.
@hackieuhay
Cười ra nước mắt
@hackieuhay Ít thì gần 15 củ nhiều thì 3-40 củ cũng có nhé, hên xui thôi. Tiền cách li quá cha tiền du lịch. Thôi ở nhà cho lành
@Victor vittho Chờ mấy thằng asian nó công nhận hộ chiếu vắc xin với nhau.
HyH
TÍCH CỰC
22 ngày
Cứ tự hào đông lào liều, gan dạ nhất TG, thiệt ra sợ chết thí bà.
Điểm hình là chửi vụ chơi Trung Thu vừa rồi.
@HyH Chết vì vi rút là một cái chết vô nghĩa đến cùng cực.
Nên ngta sợ chết vì virrut cũng ko có gì là sai cả.
HyH
TÍCH CỰC
19 ngày
@Cang_Thị_Đù Cái đó gọi là chết nhát
Cái này có thể thành công,có thể thất bại nhưng xin đừng cười ng ta,ít nhiều thì cũng thiết thực để mở cửa chứ mà kiểu muốn du lịch mà cách ly 14 ngày thì nói thiệt là quá viễn vong,ko ai rảnh mà đi đâu
@VICKEY333 kèm điều kiện tiêm đủ 2 mũi và có PCR nữa là ok mà. Đâu nhất thiết phải cách ly. Một mặt nó đẩy mạnh tiêm vaccine cho dân nó thì nó ko sợ gì nữa.
thucgiac21
ĐẠI BÀNG
22 ngày
@VICKEY333 người Việt muốn bay về nước dù chích 2 mũi, xét nghiệm âm tính vẫn bắt cách ly mà toàn phải cách ly khách sạn, bữa hỏi vé từ Nhật về giá vẫn 45-50 triệu/người. Con dân Việt Nam về nước còn cỡ đó thì du lịch chắc còn lâu lắm mới hồi phục.
@thucgiac21 VN chưa mở cửa mà,bây giờ về phải vậy thôi.
akira6789
ĐẠI BÀNG
20 ngày
@thucgiac21 Tụi Charter nó nâng lên ăn lời chứ có phải do nhà nước đâu, đường bay thương mại chưa mở lại thì tụi nó còn ăn dài dài, đang chứa 7 thằng bộ đội trong nhà hơn năm nay do dịch ko về dc 😂 tuần làm 28h ko đủ mua vé
vocweb
ĐẠI BÀNG
22 ngày
Đứa em mình hồi trước đi du lịch phuket. Tối ngủ thì thấy rõ “cái bay lơ lửng”. Ớn hàng.
@vocweb là sao man? 😆
@vocweb Gặp ma hả bạn
đi Thái cũng vui 😁
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Xem mấy e chuyển đổi giới tính cũng hay hay, nét đặc sắc của Thái đó nhen
@Victor vittho chuẩn luôn Bác
audikhang
ĐẠI BÀNG
22 ngày
Đi chơi mà cực vậy thôi ở nhà cho lành
Thời điểm này ko làm là suy thoái nặng. Ráng thôi. 2 mũi vacxin mời anh vào .
Câu hỏi ở đây là đi du lịch Thái Lan về có bị bắt đi cách ly tập trung không? =))
@angel2706 Tỉnh nọ qua tỉnh kia còn cách ly nữa là nước ngoài về.
@angel2706 Ko cách li nhg bắt buộc ở khách sạn chỉ định trg 21 ngày có trả phí nhé
Cười vô mặt
@angel2706 Ko cách ly để về hại đồng bào à? Sống có đạo đức tí đi
@Cang_Thị_Đù Thế nào là hại? Thế nào là ko đạo đức? Đã tiêm đủ 2 mũi vaccine. Đi và về đều test PCR âm tính, về nhà cách ly y tế tại nhà 7 ngày là đủ chưa? hay phải đi cách ly 21 ngày tập trung? Câu hỏi đặt ra để suy nghĩ giải quyết chứ ko phải bô bô cái mồm ra chửi đổng nhé. Thế giới người ta mở cửa làm ăn kinh tế rồi thì mình cũng phải tính cách mở cửa đi là vừa
Nhưng chắc phải có đầy đủ hộ chiếu vaccine (ý là tiêm đủ 2 mũi) và test PCR. Không thì còn lâu nó mới cho vào 😁
Liều thế nhỉ
nhtdx1
ĐẠI BÀNG
20 ngày
Đi chơi mà về ông VN bắt cách ly thì như ko
Nhưng Việt Nam vẫn chưa cho đi
nhanph76
ĐẠI BÀNG
20 ngày
Không có chuyện bỏ cách ly nha, vợ sắp cưới mình người Thái đã xác nhận là chỉ giảm thời gian cách ly còn 7 ngày, k còn cách ly dài ngày chứ k có chuyện bỏ.
@nhanph76 tưởng đâu TL chơi lớn vậy chứ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019