Thakral One Trần Hưng Đạo, TP.HCM dời địa điểm sang quận 4, anh em đi bảo hành Apple để ý nhé

Duy Luân
9/11/2018 12:54Phản hồi: 84
Thakral One Trần Hưng Đạo, TP.HCM dời địa điểm sang quận 4, anh em đi bảo hành Apple để ý nhé
Thakral One là chỗ mình hay đi bảo hành chính hãng cho mấy món đồ Apple. Trước họ có chi nhánh bên Trần Hưng Đạo, mà mấy nay mới dời sang địa chỉ mới là 40 Nguyễn Trường Tộ, Phường 12, Quận 4. Mình thích chỗ này vì mấy bạn kĩ thuật và nhân viên thân thiện, không làm khó kể cả với hàng xách tay và có nhận bảo hành từ iPhone, iPad cho đến MacBook. Anh em lưu ý khi đi bảo hành thì sang địa chỉ mới, đừng đi lên Trần Hưng Đạo nữa nhé. Hình bên dưới mình lụm trên web của họ.
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Yêu nhất Thakral One, trc đi bảo hành con tai nghe beats solo 3 xách chim rách nát đc 1 đổi 1 con mới toanh, mất 1 tuần hàng về từ Singapore.
chưa đi ở đây bao giờ, trước đi bên Thuận Mỹ thấy không được hài lòng lắm
lehieu27
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dangkhoa_2808 Thuận Mỹ lừa đảo lắm, cẩn thận cả nhà ơi
@lehieu27 cám ơn bác 😃
galaxyvn1411
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bữa con macbook pro 2015 xt xài dc 2-3 năm bị phù pin đem qua dc thay nguyên bộ pin vs bàn phím vs trackpad dính chung,ko tốn 1 xu,do theo chính sách bh đặc biệt của apple.có điều thời gian chờ ship linh kiện từ singapore qua hơi lâu.dc cái an tâm chất lượng ko lo bị luộc linh kiện.nói chung hài lòng.
@galaxyvn1411 Có lần mình chờ 3 ngày có à, có lần mình phải đợi đến mấy tuân
cafeskype
ĐẠI BÀNG
5 năm
@galaxyvn1411 bạn thay ở đâu vậy?
binhdq
ĐẠI BÀNG
5 năm
@galaxyvn1411 Làm sao bạn biết là không bị luộc đồ? Hic, mình đang bị dính lỗi bàn phím của Mac Pro 2018, đang phát điên lên đây. Ngồi code mà cứ bị double space thế này lộn tiết lắm.
knguyen_ch
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cập nhật thêm: macbook 2018 13” đến và đòi bill. Ko chỉ có mình mà nhiều bạn khác. Dù macbook toàn cầu. Qua KTC k yêu cầu gì. ( được thay luôn main). Vì thế ko phải quá ngon lành.
binhdq
ĐẠI BÀNG
5 năm
@knguyen_ch Bạn bị vấn đề gì mà thay main thế?
bEsTgAnKvN
ĐẠI BÀNG
5 năm
có một chi nhánh mới ở 344 Hoàng Văn Thụ, p4, q Tân Bình nữa nha ae 😁
@Duy Luân Mấy máy xách tay mình mua chổ Mac24 đi bảo hành ở đó có bị y/c hoá đơn gì ko bác?
@thieu anh nhat Không bạn, macbook bảo hành tòan cầu ma
toan6879
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Bàn phím cánh bướm này cũng thay được 1 phím hả a? để yên tâm xài :')
@toan6879 Được bạn, thay 3-4 phím cũng được. Mình thay rồi không hết kẹt phím nên Tharkal đổi mình top case luôn
Chỗ này ok nhất trong đám bảo hành của Apple.
lehieu27
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nó có thay pin apple watch 3 không mọi người?
@lehieu27 Chắc có, mà minh gnhix là phải trả tiền? 🤔
lehieu27
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Thanks bác
@lehieu27 Apple Watch ko thay pin nha, nếu bị phù pin thì sẽ được bảo hành đổi cái khác. Hôm bữa có cái seri 1 phù pin được đổi cái khác (only mặt ko dây)
đợt mình đi thay pin 6s xách tay trong diện lỗi đợt đầu vẫn được thay, mà sao h cái Macbook Pro bạn mình đi đổi màn do bong chóng loá thì lại đòi bill mua hàng
@KhôiTrần15 Chắc máy có vấn đề gì đó, chứ mình đi chưa bao giờ bị đòi bill
@Duy Luân mình cũng không hiểu nữa, trong khi mọi lần FPT thường sẽ đòi bill thì mình đem cái Mac qua lại không cần
Tuankts2.0
TÍCH CỰC
5 năm
iPhone xs max mua hàng xách tay đến chổ này có nhận bảo hành ko @Duy Luân
@Tuankts2.0 Chưa nhận bạn ơi, giữa tháng trở đi mới bắt đầu nhận xs max. Mình đnag đợi để sửa con xs max của mình lỗi truedepth
finallover
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Máy mod hệ gì vây. May m xs max qt us bữa bị treo táo mang ra họ noi chưa đc mở quyền bảo hành
techinon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Các mods mở một cửa hàng Apple authorized ở VN làm ăn uy tín đàng hoàng là tụi tôi ủng hộ nhiệt liệt.
@finallover Hing kong nha. Ở VN họ chưa được nhận bảo hành xs max nói chung luôn chứ không phân biệt ma
finallover
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Uh thank b. Bữa m hoi ttbh chinh hang o nha tho đuc ba q1 thi ho noi mã Việt Nam xs max nhận mà ta. Vây la từ ngay 15/11/18 trở đi la mang xs xach tay qua bao hanh đc bên ttbh hãnq4 nay dc ha ad
giay bata
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nay còn chính sách hỗ trợ giá thay pin cho dòng ip6s chính hãng fpt không các bro ??? Dt của em nay pin còn 70%, mỗi ngày sạc 2 lần cho nghe gọi fb check mail 😔(
chuoi1437
TÍCH CỰC
5 năm
@giay bata Kiểm tra xem máy bạn có nằm trong diện dc thay pin miễn phí k? Nếu có thì dc thay trong vòng 3 năm kể từ ngày mua nhé.
popovnvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình muốn thay viền cao su của macbook pro 13 2016 ở đây đc không?
@popovnvn được nha bạn
Qua đi thay màn hình macpro thì nó đòi bill,may máy cũ nhưng vẫn có bill
kyo8300
ĐẠI BÀNG
5 năm
K biết có phải e k có duyên vs ipad k, mà phải đi bảo hành ở đây 4 lần r. Đc đổi 3con ipad moi
@kyo8300 vậy là quá ok rồi
fanchilass
ĐẠI BÀNG
5 năm
IPHONE 7 xách tay pin còn 88% nên thay không mấy bạn? Nếu thay còn tính giá 29$ không mọi người. ( mình ko có bill) .
@fanchilass Cứ để đi bạn , vẫn cònn xài ok . Chừng nào <80% hẳn thay
mykero
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình muốn thay vỏ Iphone SE không biết ở đây có ko nhỉ? Vỏ cũ xước quá rồi.
Anh em đã từng làm cho mình biết thông tin và giá cả với.
@mykero Apple k thay vở máy nhé bác, thế nên các đại lý uy quyền của Apple k nhận thay vỏ máy đâu. bác nên ra các của hàng mobile bình thường, họ đều nhận thay mà.. giá thành bh thỳ đều có giá chung rồi.. đâu cũng vậy thôi
mykero
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duyanh1102 Ra cửa hàng khác thì sợ linh kiện ko chính hãng bác a
Hôm trước mình đem cái iphone SE bị rơi vỡ madn hình ra đó. Họ từ chối sửa với lý do là góc trên bị móp nên không thay được màn hình mới mà bắt bù gần 8tr đổi máy khác. Mình đem ra chỗ không phải uỷ quyền Apple trên đường Hoàng Văn Thụ thì họ làm cái rẹt.
techinon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hiệp K Ủa thì sao? Họ làm đúng theo quy định của hãng thôi.
@techinon Thì không được việc chứ sao bạn. Trước đó 1 năm mình cũng làm vỡ màn hình và được Apple store bên Mỹ sửa bình thường. Ý mình là họ viện lý do không hợp lý.
techinon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hiệp K Vỡ màn hình nhưng vỏ không ảnh hưởng thì thay bình thường. Mình thay linh kiện ở Apple Store Canada cũng 5 lần rồi, có lần thay mặt kiếng mà vỏ bị móp nhân viên cũng đâu chịu
@Hiệp K Tuỳ nhân viên thôi, mình đi store Sing, Mỹ thấy từ chối bải hành vì rơi móp hoài a
axim_x50v
ĐẠI BÀNG
5 năm
NTT, q4 ah, đã từng 10 năm lăn lộn bên đó với Lê Quốc Hưng
Bi Péo
ĐẠI BÀNG
5 năm
à chi nhánh bên pandora Trường Chinh cũng chuyển qua bên Hoàng Văn Thụ r nhé bà con

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019