- Tham khảo các bác đang xài Macbook Pro 2018 có nhiều người bị lỗi không ạ. Bọn em 4 đứa cùng...

Bố cuBi
24/5/2020 3:42Phản hồi: 8
- Tham khảo các bác đang xài Macbook Pro 2018 có nhiều người bị lỗi không ạ. Bọn em 4 đứa cùng team mua cùng thời điểm tháng 8-10 năm 2018, 4 con macbook pro 13inch thì đến thời điểm hiện tại 3 con đã dính lỗi: 2 con bị lỗi bàn phím + màn hình, con của em thì bị phồng pin. Chỉ có 1 con ít dùng nên vẫn chưa bị sao. Em mới mang đi bảo hành (do có mua apple care nên ko mất phí) nhưng nếu em ko có apple care thì liệu có được bảo hành vụ pin miễn phí ko nhỉ? Trước khi dùng Macbook thì em có xài Surface Book, cũng bị lỗi phồng pin (số em kiểu gì toàn dính lỗi này) dù hết bảo hành 2 năm nhưng vẫn được Microsoft đền 1 con mới hoàn toàn, con cũ em được phép tự tiêu huỷ (tất nhiên em đi thay pin mất có 2 củ là lại xài ngon lành).
- Trong lúc đợi bảo hành con Macbook thì em mua con Mac mini 2020 nhưng khi về chạy lên thì thấy nó báo là mac mini (2018) ko biết em có bị mua nhầm ko?
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dai1192
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mới mua Mac pro 2019 hóng 😆
mới tập tành sang mac os. dạo này thấy macbook lỗi nhiều quá. một số người thì lại không post lên diễn đàn thôi. ý kiên riêng của em xin đừng gạch đá ạ.
Pin thì tùy dòng, nhưng thường sẽ được vì lỗi phồng pin nguy hiểm lắm
Còn vụ mac mini thì đời năm nào nó ghi rõ năm đó. 2018 là 2018, 2020 là 2020
Bố cuBi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duy Luân Vụ này căng rồi, mình mua từ Premium Apple Reseller (Machines bên Malaysia https://www.machines.com.my/), họ cam đoan là mac mini 2020, có lẽ nào? Có search tinhte thấy mấy bác cũng bị như mình, mua bản 2020 mà check lại là 2018.

Machines - Malaysia's Largest Apple Premium Reseller Store

Malaysia's largest Apple premium reseller. Get the latest iPhone, iPad, Macs, Apple Watch, AirPods, Airtags, Pencil and more. Easy financing plan available
machines.com.my
boyhk_206
TÍCH CỰC
4 năm
Nếu không có AppleCare thì hết bảo hành là xong bác ạ. Trừ khi model nằm trong diện triệu hồi hoặc chương trình mở rộng nào đó.
shady9x
ĐẠI BÀNG
4 năm
vụ mac mini có thể là bản 2018 được sản xuất năm 2020😆 kiểu bọn bán hàng đánh lừa câu chữ chăng?
hastock168
ĐẠI BÀNG
4 năm
2018 đây dùng 2 năm vẫn ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019