Tham khảo ý kiến về Galaxy W I8150
vuhothang
9 năm trướcBình luận: 10Lượt xem: 2.848
Mình đanh tính mua em này, cấu hình thì quá ok, độ phân giải cũng ok, kích thước cũng vừa tay (3.7" 4" trở lên thì to quá), mà giá hiện nay cũng good (xách tay 6.850 bạchlong). Nhưng có cái băn khoăn là màng hình không có cường lực, hiện giờ chưa thấy có cook rom (chắc tại mới ra). Ý kiến các bác thấy em này ok không vậy?

Với tầm giá này các bác có gợi ý cái nào ok không vậy? chú ý mình muốn mua màu trắng nhé!
ở tầm mức giá này thì ẻm này là cấu hình có vẻ cứng nhất rồi bạn ạ.chip tận 1.4Ghz :-j
nhưng theo bản thân mình cảm nhận thì ko đc đẹp lắm 😁
tầm tiền như này,theo mình sẽ chọn xperia ray,chip 1Ghz mà đc cái chụp ảnh 8.0 mà dáng đẹp =p~
E này kể ra thì cũng đẹp vs tầm giá xách tay đấy nhưng mà chắc do mới ra nên vẫn ít ROM COOK vs lại camera có 5Mpx. Nếu như mình thì khả năng mình chọn 1 e Xperia... 😁
cảm ơn đã có ý kiền, cái này mình mua tăng vợ, vừa có thêm đồ SS để phá, chứ mình vẫn đang mê mẫn em defy với đống cook rom. Mình đã sài thử SE Ray rồi, cực chán cảm ứng không nhạy, sau đó bạn mình mới đổi qua cái Arc S, mình mới root hộ nó hồi trưa nay. Sài thử rồi vẫn không thích đồ SE, SE chỉ được cái chụp hình thì thôi rồi quá ok. hi hi hì, có gì bỏ qua nhé!
Dưới 7tr cho một dt như thế quá ok rồi.
Hãy ngó xem galaxy sl, thua xa mà giá cao hơn. Con S thì hơn ở cái màn amoled nên tuy xách tay nhưng còn max hơn nữa.

ss là hãng có tỉ lệ giá/tính năng rất tốt: tiền thương hiệu nhỏ, nhà máy tại vn (nhân công và mặt bằng, phí mt nhỏ)

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
mình đang dùng đây cảm nhận đầu tiên thấy ram chỉ 351 mà bao h chũng chạy đến hơn 200/351 rồi.điều ngu dốt nữa là không thế bắt wifi adhoc(phát bàng laptop win7) nếu không can thiệp và bộ nhớ đc chia làm 3 phần (thẻ nhớ ngoài không thể cài app Chỉ cài đc vào bộ nhớ máy có 2 phần 1,07G và 1,7G) nên không thể cài game khủng.chơi game thì dở tệ chỉ chơi mấy trò con gái thôi.tôt nhất tầm ấy tiền mua em xperia neo v của sony ấy
mua galaxy W thì rất tiếc là ko thể ăn bánh kem được nhé.SS nó không có up đâu 😁.
Không thích Galaxy W:
1.TouchWiz xấu hoắc không đáng xách dép Sony,HTC.
2.Ngoại hình xấu tệ.
3.Nhìn như đồ tàu =))
các bro dùng con này có tháy em nó nhanh hết pin ko ạ..em sặc đầy..đẻ máy đấy chả đụng chạm ji có hơn 2h hết 10% pin....đã tắt 3g.đồng bộ.dữ liệu nền.độ sang chi khoản 30%.vv..mà máy vứa mới mua..ROM 2.3.6
Em đọc một bài viết của bác nào nói là duyệt web hơi chậm. Em đã đang dùng em nó. Nói chung là khuyết điểm duyệt web hơi chậm là chuẩn xác. Còn các chi tiết khác thì nói chung là ổn so với 1 em Android tầm trung. Pin em dùng thường được 1,5 ngày nếu chỉ nghe gọi và nhắn tin. Nghịch ngợm tý thì được 1 ngày.
Con này giá khá cứng, giá hàng xách tay-chính hãng ít chênh lệch mà hiệu năng thì cũng tầm tầm, tương tự như con Optimus Black. Chip MSM8255 cũ rồi thì có overclock lên 1.4GHz cũng không có nhiều giá trị lắm! Nếu mua hàng chính hãng thì mình không bàn, nhưng hàng xách tay thì tầm giá của em này có thể xếp vào loại phế khi có nhiều con ngon hơn cùng giá.
Nếu dùng thì minh dùng SS GS+ còn hơn, cấu hình tương đương bộ nhớ trong cũng nhiều rom cock cũng lắm. giá thì giống nhau.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 167VIPhemilo
9.424 bài đăng
0 bài đăng
QuyetND_Jr+ 104TÍCH CỰCQuyetND_Jr
789 bài đăng
quangthegtvtk49+ 80CAO CẤPquangthegtvtk49
4.893 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 79CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM