[VMCS 2017] Tham quan gian hàng của Yamaha, 5 khu vực trưng bày

levuongthinh
4/5/2017 7:22Phản hồi: 78
[VMCS 2017] Tham quan gian hàng của Yamaha, 5 khu vực trưng bày
Yamaha Việt Nam cũng sở hữu khu trưng bày rộng lớn và họ chi ra thành 5 khu vực trải nghiệm khác nhau gồm: Race Zone, City Sports Zone, Fashionable Zone, Smart Zone và Game Zone.

Ở khu vực Race Zone họ mang đến các mẫu xe thể thao mới nhất, trong đó đáng chú ý là chiếc YZF-R15 và YZF-R6. Cả 2 chiếc sportbike mới này đều lần đầu tiên được mang về Việt Nam và đều là những mẫu xe rất đáng để chờ đợi. Không rõ Yamaha Việt Nam có kế hoạch bán ra R15 hay không, nhưng đây thực sự là một chiếc sportbike cỡ nhỏ đẹp.

Với YZF-R6 thì có lẽ khả năng bán ra là rất thấp vì các rào cản về thuế, dẫn đến giá thành tăng cao. Đây cũng là lý do khiến cho đến thời điểm này R6 vẫn chưa thấy xuất hiện tại Việt Nam.

Tại Race Zone, các bạn còn có thể xem YZF-R3, YZF-R1 hay chiếc xe đua MotoGP YZR-M1 của tay đua Valentino Rossi.

Đặc biệt, Yamaha còn làm một hệ thống giả lập “wheelie” và bo cua với chiếc R3 cho anh em nào thích thử cảm giác bốc đầu và cạ gối.

Ở khu vực City Sports Zone, Yamaha trưng bày gần như đầy đủ dải sản phẩm thuộc dòng nakedbike của họ với TFX 150, MT-03, MT-07, MT-09 và MT-10. Không có nhiều cơ hội để các bạn có thể xem cùng lúc đầy đủ các dòng nakedbike của Yamaha và suy nghĩ cho kỹ trước khi đưa ra lựa chọn.

Hiện tại thì Yamaha chưa bán chính hãng những chiếc MT-07, MT-09 hay MT-10 nhưng hoàn toàn có thể đặt mua nếu muốn. Còn với MT-03 thì dự kiến Yamaha Việt Nam sẽ bán ra vào khoảng Q3 năm nay.

Quảng cáo

Khu vực Fashionable Zone là nơi dành cho yếu tố thời trang và đối tượng là chị em phụ nữ. Nổi bật nhất là chiếc concept Glorius với thiết kế cực kỳ đẹp và hiện đại. Xe concept thì luôn đẹp, chỉ có điều là chẳng bao giờ mua được. Ngoài ra ở khu vực này họ còn trưng bày Acruzo, Grande, Janus,…

Yamaha dành riêng một khu vực để trưng bày các mẫu xe scooter thể thao của họ, dẫn đầu là chiếc T-Max với động cơ 530cc, thấp hơn mà X-Max, NM-X và NVX. Có một phiên bản độ của NVX 155 khá đẹp được trưng bày để khách tham quan thưởng lãm.

Khu vực Game Zone là nơi để khách tham quan đến chơi game và có cơ hội nhận quà. Khu này chắc có lẽ là đông lắm.

Quảng cáo

Ngoài ra, Yamaha còn có khu vực chạy thử xe ngoài trời và khu vực biểu diễn mô tô bay FMX giống năm ngoái. Anh em nào muốn chạy thử MT-03, R3, TFX150... thì có thể ghé qua.

VMCS 2017 là cơ hội tốt để các fan Yamaha đến chụp ảnh với những mẫu xe yêu thích và tìm hiểu về chúng.

78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

smile_mask00
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sáng mai mới có thời gian đi . . .

Không biết có cơ hội chạy thử 1 số em không đây . . . 😁
Phụng Sồ
ĐẠI BÀNG
7 năm
có bốc đầu với cạ gối hay quá 😁
Nhìn kiểu dáng yamaha lúc nào cũng đẹp hơn honda nhỉ, nhưng độ bền động cơ thì thua,
@fr3nzjpl4nt Ông hiểu sai rồi đó ba. Người ta tính theo % nên tỉ lệ nó đúng. Chứ ko có chuyện như ông nói đâu 😁
@cachnhietminhquan Bền hay không dựa vào số odo đi được cu ạ. Xe dựng 10 năm odo 10k rồi kêu bền à. Hài vl với cái định nghĩa bền
@kehuydiet091 ai nói đi nhiều năm là bền ??
đọc xong si nghĩ trước khí quote, không cho xin phép e bỏ qua quote của bác 😁:D, k muốn cãi nhau vô nghĩa
@Tiến Trần 3010 Ai nói với bạn là xe honda hầu như toàn người lớn tuổi đi vậy bạn? Mình thấy lượng người trẻ tuổi và phụ nữ con gái đi xe honda nhiều gấp nhiều lần lượng người trẻ đi yamaha đó bạn( ví dụ như AB, wave, vision, SH... người trẻ đi rất nhiều, và lead, SH mode phụ nữ nhiều), và bạn nghĩ phụ nữ với người già họ có biết chăm sóc chiếc xe như thay nhớt định kì không, hay là có khi cả nửa năm mới thay nhớt 1 lần :p còn độ bền thì xe nào chịu bảo dưỡng tốt thì sẽ bền, xe tốt mà phá thì đến xe tăng cũng hư thôi.
Gato với các bạn sg quá
Tưởng ra mắt R3 ABS. :p
baodng
TÍCH CỰC
7 năm
Chiếc màu xánh nhìn giống vespa là model gì vậy mod?
@baodng màu bạc chứ bác. glorius, concept thôi 😁 thấy thân xe đuôi xe đẹp mà đầu xe bé quá
mình k thích sờ pót của yamaha
mình thích con MT-03 mà không thấy đem về bán
huydaika13
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenthanhhieuthanson 139tr nè, hốt đi bạn
https://motosaigon.vn/gia-yamaha-mt-03-abs-chinh-thuc-duoc-yamaha-viet-nam-cong-bo.html
@huydaika13 Em đi làm gần nhà, Bố mẹ nuôi hằng ngày. Lương hiện tại 4tr, nếu xin tiền mua MT03 thì với lương đó đủ nuôi xe phục vụ đi làm ngày ko ạ.( e mới biết chạy xe côn tập 1 tuần thi đã có bằng A2)
huydaika13
TÍCH CỰC
7 năm
@ThuongThang49 mình cũng đang chạy con z300 300cc như con này. cũng ít đi lại nên 1 tháng tốn khoảng 300k tiền đổ xăng thôi. tính lâu dài thì 1 tháng tốn 500k đó. còn nếu đi tour thì nó khác
@huydaika13 Sắp tời e đc nhà cho 80tr. Thêm tiền của e nữa chắc e nuôi nổi TFx. Chứ e tìm hiểu R3 thấy đi càng chậm càng tốn xăng. Với lại e mới đi làm lương bèo quá. Cũng có suy nghĩ tích góp thêm 1 năm nữa mua MT03 mà bạn bè nói lương đó nuôi xe ko nổi. E cũng đang phân vân lắm.
abcngua
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hóng bài view gian của brixton 😃
Không giấu gì các bác, e vào nhìn vẻ đẹp cô mặc đầm màu kem là 9.
Lies
TÍCH CỰC
7 năm
FB của Yamaha vừa thông báo, MT-03 có giá đề xuất 139tr. Quá ngon trong phân khúc 300cc, yếu hơn Duke 390 1 xíu nhưng giá rẻ hơn, 2 máy tiếng pô đã hơn. So với các em khác như Z300 hoặc G310R sắp về thì MT-03 hơn hẳn 😁
@Lies Anh em đừng auto 2 máy tiếng pô đã hơn 1 máy. 2 máy mà lệch pha 180 độ thì tiếng pô như 1 máy luôn.
Đang tính mua cho vk con Grande mà không biết ở đây trưng bày dòng mới hay hiện tại. T7, CN này sắp xếp đi xem mới đc.
Yamaha ko cho chạy thử R6 với R1 nhỉ, Honda chơi lớn, cho chạy thử luôn CBR1000 =]]] !!!!
A Hoàng
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy em mẫu có vẻ không ăn nhập với xe 😁

iSoft
TÍCH CỰC
7 năm
@A Hoàng mình thấy ăn nhập mà, chân to như bánh xe luôn kìa :D
@iSoft haha troll đau răng thật ! :D
taitus
ĐẠI BÀNG
7 năm
con này đẹp thế, bao giờ mới sản xuất vậy 😃
Các bạn cho mình hỏi ở khu vực cho chạy thử có Jupiter và NVX không nhỉ ? Mình muốn thử chạy xem do quan tâm nhiều đến 2 mẫu này, côn tay thì không hảo lắm.
NgoaLong_NH
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái concept đẹp quá, mua cho vợ xài thì miễn bàn 😆 😃)
n3.9592
TÍCH CỰC
7 năm

Em này tên gì vậy nhỉ ? phía sau là tfx-150 phía trước là gì vậy các bác
huydaika13
TÍCH CỰC
7 năm
@n3.9592 mt07
Sao ko triển lãm ở HN chứ, toàn thấy trong SG, muốn xem lắm mà chỉ được xem qua mấy bài các mod đăng thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019