Tham quan sao Hỏa và tìm hiểu thêm về Curiosity trên các máy di động

Duy Luân
8/8/2012 11:29Phản hồi: 29
Tham quan sao Hỏa và tìm hiểu thêm về Curiosity trên các máy di động
Nếu bạn đang dùng Windows Phone và muốn tìm hiểu thêm về sao Hỏa thì một ứng dụng có tên là NASA Be A Martian sẽ giúp bạn. Với phần mềm này, bạn có thể xem được rất nhiều hình ảnh của sao Hỏa chụp từ các vệ tinh, tàu thăm dò cùng một số video nói về bề mặt, cấu trúc của hành tinh này. Trong NASA Be A Martian cũng có khá nhiều clip rất hay về quá trình lắp ráp và đổ bộ của tàu thám hiểm sao Hỏa Curiosity mà NASA vừa phóng lên thành công trong vài ngày qua. Ngoài ra, bạn cũng có thể tương tác để tìm hiểu về các thành phần khác nhau của hành tinh Đỏ. NASA Be A Martian được cung cấp hoàn toàn miễn phí và bạn có thể tải nó về từ Marketplace.

Trong trường hợp bạn dùng iOS, bạn có thể thử qua phần mềm Mars Globe để khám phá về hành tinh này. NASA cũng có một ứng dụng cho Androidcho iOS để chuyển tải các thông tin mới nhất về những nhiệm vụ của mình, trong đó bạn có thể tìm được thông tin về Curiosity. Mặc dù không có nhiều clip và hình ảnh mô phỏng như NASA Be A Martian nhưng Mars Globe và NASA App cũng rất hữu ích trong việc mở rộng kiến thức của chúng ta.

Nguồn: Windows Phone Marketplace
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon nhể, nhưng thích tham quan trực tiếp cơ, có cách nào giúp smartphone liên lạc trực tiếp với robot đề xuất hình về điện thoại ko nhể, hehehehehe
@Vochiquyen thế thì bọn khủng bố với tàu khựa nó... 😁
😁 sao hoả có gì đâu mà thăm :D
nếu cm có ufo thì hot ngay.ko cần qc lun
lỡ biết đâu máy máy hiện hình một thăng alien đi dạo bị mấy cái tàu thăm dò chụp thì sao😁
@cucunktvn :D bác cứ làm như film tranformer phần 3 ấy
shyaken
ĐẠI BÀNG
12 năm
keke wp được ưu ái nhất à 😆
Có khi Mỹ nó đổ bộ lên sa mạc ở Châu Phi, lái cái xe vòng vèo bảo là Sao hoả cho thiên hạ sợ !
@cucunktvn Đầy là nói cho vui.
Cái ảnh nó chụp còn lờ mờ chưa nhìn ra cái gì - Nhiệt độ là do nó gõ vào máy tính - nó thích bao nhiêu là do nó ( Giờ nó bảo nhiệt độ trên đó 28 độ cũng chẳng ông nào dám phản đối ) Nó mà chí lừa thì khôn như cả nhà, cả họ của ông cũng chẳng biết là có thật hay không đâu..hô..hô....
sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm
@cucunktvn troll đây, bác càng tức, nói nó càng thích
sonempro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Canon100is nó mà làm thế thì cũng chỉ lừa được một mình bạn thôi chứ làm sao mà lừa được cả thế giới;) , không lẽ bọn nga với tàu lại không theo dõi sem thật hay không ah, kính viễn vọng đấy ra đấy để làm gìo_O
Tranh thủ làm vài mảnh đi không mai này đắt lắm. Nhớ quây tường bao và có sổ đỏ trong tay.
Lúc này tình hình bất động sản ở trái đất quá đìu hiu nên Mỹ lên sao Hỏa làm dự án chia lô hy vọng "đón gió" !
firemoon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Be a Martian có app cho android rồi nhé.

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
tataxin
ĐẠI BÀNG
12 năm
android co' ko các bác nhỉ??
Toàn đất đá khô cằn, đến con giun cũng chả thấy
NÓI CHUNG SAO QUẢ THÌ EM LÊN RÔI.CŨNG K CÓ GÌ ĐẶT BIỆT CHO LĂM.BỀ MẶT TOÀN LÀ ĐÁ VÀ CÁT NÚI ĐỒI.K CÓ NƯỚC VÀ CŨNG CHẴNG CO AI SÓNG TRÊN ĐÓ HẾT.CÁC BÁC K TIN CÓ THỂ KIỄM CHỨNG.😁
ứng dụng hay tuyệt, em phải cài ngay lên em iphone thui
Biết đâu hoá thạch của một con muỗi được phát hiện trên sao hoả nhỉ?
hqviet
CAO CẤP
12 năm
Hay quá nhỉ, down về phát xem nào.
Có vẻ hót
Androi có ko ta
sắp đc lên sao hỏa ở rồi các bác nhỉ..hehe
Ứng dụng của wp phong phú thật.đúng là 1 hdh có tiềm năng có khác

Sent from my LT26i using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp