Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tham quan vườn cây đẹp, chia sẻ về thú chơi cây trong nhà

Didu
27/5/2022 10:26Phản hồi: 61
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

peterpan_8x
ĐẠI BÀNG
2 năm
nhà mình cũng có cây trầu bà tay phật đột biến 20 năm rồi
MÊ cái cây này mà đắt quá, ko dám mua
ngocphuc1991
ĐẠI BÀNG
2 năm
@trongvongbankinh Mc. Giờ rẻ hơn rồi. Tầm 2tr là có chậu đẹp y vầy 😁
@ngocphuc1991 bao h còn tầm 500k mới dám mua á :D
ngocphuc1991
ĐẠI BÀNG
2 năm
Góc nhà.
@Alpaca Ăn Cỏ Đến giờ mình qua trộn thêm Akadama, Kanuma, Lava, Pumice bạn ạ 😆
@Alpaca Ăn Cỏ Bạn lên mấy sàn thương mại mua loại hấp sấy chuẩn á khô hoàn toàn không sợ bệnh. Trộn thêm perlite là ok nhé.
@ngocphuc1991 Tỉ lệ ra sao thì hợp lý vậy anh? Em trộn 50 perlite + 50 xơ dừa cục để trồng Mons ổn k anh?
@Alpaca Ăn Cỏ Quá ok nha
Jatu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cây này xấu bỏ mịa, bọn tây nó trồng nhiều cây này vì nó khao khát cảm giác nhiệt đới, và đây là một trong những cây mang lại vẻ nhiệt đới mà dễ trồng nhất với khí hậu ôn đới của chúng nó. Dân Việt đú, thấy nó trồng cũng trồng theo mặc dù có đẹp đẽ gì cho cam, đối với khí hậu Việt nam thì thiếu gì cây cảnh đẹp hơn.
ngocphuc1991
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Jatu Bạn thấy xấu đâu có nghĩa là nó không đẹp đúng không. Thái Lan và Indo là tây luôn hả bạn. Hai thị trường này từng chứng kiến những cây giá 10ty. Bạn không thích thì thôi nếu muốn phản biện hãy dùng lý lẽ thuyết phục hơn. Ở Ecuado với Brazil trùm nhiệt đới họ còn chơi đầy. Và có cả vườn bảo tồn aroid thì theo bạn nó có quý hiếm không ?
@Jatu trồng mấy cây monstera trong chậu, nó ra cái lá 50-60cm nhìn nó đã gì đâu á 😆
Jatu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ngocphuc1991 cái bọn Thái với Indo với Philippines thì nó còn me tây thích bú tây hơn cả dân Việt vàng vẩu nên điều đó không có gì lạ, shit tây với bọn me tây thì cũng thơm.
ngocphuc1991
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Jatu Đến chịu với bạn, chơi cây cảnh cũng gọi là me tây nữa. Trước khi tây họ chơi thì bên mình cùng các nước kia đã chơi rồi. Sau này người ta tìm thêm các giống và nhập qua bên kia thôi. Chuyện nữa là các cây var hoặc anthur đều rất khó chăm khác hoàn toàn với việc bạn nói là dễ chăm so với các loại cây phổ thông.
bighug
TÍCH CỰC
2 năm
Nhà mình trồng Trầu bà, Lưỡi hổ, Nhện
Hun cái nè
bighug
TÍCH CỰC
2 năm
Mà mấy cây đột biến tui thấy ko đẹp lắm, màu hơi loang lỗ, thích cây 1 màu xanh mướt là đẹp rồi
Mày vui tính vãi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019