Thần đồng 9 tuổi người Bỉ chuẩn bị tốt nghiệp Đại học
2 nămBình luận: 120
Thần đồng 9 tuổi người Bỉ chuẩn bị tốt nghiệp Đại học
Một bé trai tại Bỉ đang trong quá trình theo học để lấy bằng đại học khi mới 9 tuổi - độ tuổi mà chúng ta còn trốn ba mẹ ra tiệm net chơi game. Laurent Simons đang theo học chương trình Kỹ sư điện tử tại Đại học Công nghệ Eindhoven, một chương trình mà thậm chí với đúng độ tuổi còn thấy khó khăn để theo học chứ đừng nói là 9 tuổi...

Laurent đang gần hoàn thành được việc học và dự kiến sẽ được tốt nghiệp vào tháng 12 này. Những người ở đây miêu tả cậu bé rằng "Đơn giản là phi thường". Sau khi tốt nghiệp, Laurent dự định sẽ tiếp tục việc học ở chương trình PhD điện tử (Tiến sĩ) đồng thời cũng sẽ học thêm về Dược. Lydia, mẹ của cậu bé nói rằng những giáo viên đã nhận ra được tiềm năng ẩn của con trai bà. Sau đó Laurent được đưa đi làm những bài kiểm tra năng lực để xem cậu bé phát huy hết tài năng như thế nào.

Mặc dù có con trai là thần đồng, nhưng bố mẹ của cậu bé không đặt áp lực quá nhiều lên bộ óc non nớt này. Họ thận trọng và cũng để cho cậu con trai được tận hưởng cuộc sống riêng. Ông bà không tìm cách để biết được tại sao con của họ lại thông mình đến như thế, nhưng bà Lydia nói rằng bà đã ăn rất nhiều cá trong thai kì.
Theo CNN
119 bình luận
maioshi
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vẫn chưa “thần đồng” bằng mod tinhte khi soi cmt member. Cmt trong bài “So sánh tổng thể MacBook Pro 16" mới và MacBook Pro 15.4" 2019” k hề có từ ngữ k tinh tế, thô tục nhưng lại suy diễn thành k tinh tế, thô tục. Hỏi vì sao xoá cmt thì cứng họng k trả lời đc.
@maioshi Giờ chỉ xem thôi, chứ trái ý là xóa ngay.
@nguyen_thanhhoang haha
tackelua
ĐẠI BÀNG
2 năm
@maioshi Sao lại cứng họng dc nhỉ, có thể trả lời iThich' là dc mà @@
ufdb
CAO CẤP
2 năm
Đang định hướng dư luận mà, nói sao cứ nghe vậy đi. Hehe
tokylo
TÍCH CỰC
2 năm
Ở VN cũng có thần đồng giỏi tiếng Anh và 18 tuổi tốt nghiệp THPT
@tokylo Cứ tưởng 18 tuổi tốt nghiêp Tiến sĩ ...
Không cần học vẫn làm quan to đùng...
@tokylo qua mỹ thi cũng như bao bạn trẻ khác thôi, ngoại trừ nói được tiếng việt kkk
@tokylo không cần học vẫn làm quan to có mà đầy ở VN, cậu bé này tuổi gì
@Greycloud Chắc bạn lại xem clip ông tây trọc đầu giả ĐLNV à
@Greycloud nể POOL của bác quá, cười bò
@poiuy1234 VN không cần học vẫn làm quan to có mà đầy
@rualg chuẩn cmn
Giờ tinhte thành trang tin tạp pí lù ah
hungbl6572
ĐẠI BÀNG
2 năm
v nồi, 9 tuổi học xong đại học. ạ bé này luôn
Con mình thì mình sẽ ko cho học kiểu này, mất tuổi thơ, và làm nó tự kiêu
Sau này lớn lên chưa chắc đã làm được gì ra hồn, nhưng nếu đem nó lên trên mây từ nhỏ xíu như thế thì suy nghĩ của nó sẽ lệch lạc
galaxy@
ĐẠI BÀNG
2 năm
@linhsonnguyen bạn yên tâm, nó biết cách sống và cư xử như 1 thần đồng chứ ko phải cái cách của thần chì tự nghĩ mình là thần đồng. Ba mẹ nó cũng ko áp đặt, có nghĩa đó là lựa chọn của nó
@galaxy@ Đúng là nó chọn như vậy, nhưng ba mẹ nó cũng dung túng, lẽ ra nên để nó sống bình thường, phát triển bình thường thì tốt hơn, dù gì nó vẫn là 1 đứa trẻ, rất nhỏ.
9 tuổi tốt nghiệp, vậy nó đã bắt đầu học từ mấy tuổi??
À, mình còn nhớ đến thằng nhóc thần đồng Đỗ Nhật Nam ở VN mình kìa, ko ổn.
@linhsonnguyen Suy nghĩ của 1 đứa trẻ thần đồng nó cũng có giống 1 đứa trẻ bình thường đâu. Có bắt buộc thì nó cũng chả ngồi xem hoạt hình hay chơi mấy trò vớ vẩn mà những đứa trẻ bình thường hay làm.
vnt106
ĐẠI BÀNG
2 năm
mị tinh tế
@vnt106 Vãi cả tt
SonAmpe
CAO CẤP
2 năm
@vnt106 Sao bị thế?
@vnt106 Thằng nào hac.k Hiệp chăng?
Mà nếu ko phải hac.k cũng còn ok chán.
Trên tt ghét nhất (con)mi xì tress gì đó.
1 là cái tên nick rất khốn nạn và trịch thượng.
Cuhiep chỉ lấy nick là "cu" còn con giống cái kia nick mà dịch ra TV là "bà chủ" hỏi có trịch thượng và khốn nạn ko?
2 là nó ban nick rất tùy tiện
IQ52
TÍCH CỰC
2 năm
@vnt106 tưởng có voz mới ban theo chỉ tiêu chứ, tinhte theo chủ trương hơi chậm
hero3575
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cá chuẩn bị tăng giá
Về sau tất cả trẻ con sẽ phải "chín" trước tuổi như kiểu lên 2 tuổi biết đọc,biết viết thành thạo lên 3 tuổi học toán cao cấp của bậc đại học và 5,6 tuổi học các môn nghệ thuật ở mức độ xuất sắc 😁

Như vậy thì tầm 9,10 tuổi đã có thể học lên Tiến Sỹ như thần đồng này rồi!? :D :p
SonAmpe
CAO CẤP
2 năm
@Cuong Nb Đâu có liên quan đến bài viết đâu nhỉ? Người ta được gọi là thần đồng là có lý do cả.
utkz2319
TÍCH CỰC
2 năm
Phần lớn thần đồng đều có tương lai không quá nổi bật, thành công thành đạt nhiều nhưng tới đỉnh thì không có mấy
@utkz2319 Chỉ số cảm xúc EQ ko tăng thì khi gặp khó khăn ko đủ tâm lý vượt qua đó bác.
Nói chung giỏi là 1 chuyện, còn có bản lĩnh, tâm lý vững vàng lại khác, nên thế người thông minh mới hay chết sớm. Còn người thường phát triển đều đều IQ vs EQ nên đỡ
15centimett
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hay quá
HoLaHe
ĐẠI BÀNG
2 năm
con nhà người ta
@HoLaHe Con ở xứ người ta mới dc như vậy nha bạn chứ ở đâu đó 9 tuổi có thông minh đến mấy cũng éo dc leo bậc đâu !
Kinh khủng thiệt, mới 9 tuổi.
NatvPa
TÍCH CỰC
2 năm
Nên để em nó lớn đúng quy trình 😁. Thông minh vậy là rất tốt, hiểu biết nhiều cũng rất hay nhưng đừng ép nó chín sớm quá. Việc người lớn thì nên để người lớn làm.
conan1907
ĐẠI BÀNG
2 năm
Dự là các bà mẹ bỉm sữa sẽ ăn nhiều cá đây!
Giỏi quá.
mới đọc đc bên vnexpress
Con người ta không bao giờ làm chúng ta thất vọng 😁
Đúng là thần đồng thật , có thể học đại học bất cứ tuổi nào chứ xứ khác muốn leo rank cũng ko dc bất kể người đó thông minh đến chừng nào , nói tóm phải theo quy trình éo cho nhảy bậc !
@nguyennhut0507 dc mà bạn, nhưng đa số thần đồng đều đi xứ tự do đầu quân, còn lại là đám bằng giả lãnh đạo đất nc.
arsenal911
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyennhut0507 Ôi giời, xứ khác nhiều thần đồng kinh tế hơn nhiều, bán vé số ngày lãi chục triệu, buôn chổi đót xây biệt thự, đánh bạc kiếm lời ngàn tỉ, vốn tự có leo lên phó phòng đảng đĩ 😆))))))

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019