Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tháng 10 đi Lăng Cô có còn đẹp không?

tunglinhtinh
23/4/2018 2:51Phản hồi: 51
Bọn em book được vé rẻ đi Huế nhưng tận tháng 10 mới đi. Bọn e tính nghỉ mát ở Lăng Cô mà không biết biển Lăng Cô tháng 10 còn đẹp không nhỉ? Mọi người ai có kinh nghiệm du lịch cho em xin ý kiến ạ.
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Jonlyly
ĐẠI BÀNG
6 năm
hóng với ạ
ngayvaluon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao nhìn trên mạng thấy biển này ko có lấy 1 bóng khách du lịch mà nói là vịnh đẹp nhất thế giới nhỉ, có nhầm lẫn gì chăng?
phokhongmua
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngayvaluon Em đi năm ngoái 1 lần với cơ quan rồi, biển này đẹp kiểu hoang sơ chưa bị khai thác du lịch nhiều lên vắng vẻ trong lành
Resort hình như có 2 cái em thấy review khá ok
1 là Laguna Lăng Cô
2 là Lăng Cô Beach Resort
Nói chung biển Lăng Cô đẹp, thoai thoải, sóng lại to, trong tận đáy 😃
oài, em lại thèm rùi :'(
phokhongmua
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác chủ thớt nên đi 1 lần đáng lắm ạ, tháng 10 thì hơi lạnh nếu xác định ko tắm mà đi tham quan thì ok
bigzero@
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em thấy chỗ này đẹp chứ nhỉ. Sạch sẽ, thanh bình. Có điều vào đây xác định ăn ngủ nghỉ (trong resort) thôi cụ. Bên ngoài thì đúng là không có gì. Bạn muốn có nhiều chỗ chơi thì chắc phải đi những nơi sầm uất hơn, như Nha Trang hay Quy Nhơn chẳng hạn
phokhongmua
ĐẠI BÀNG
6 năm
Năm ngoái mình đi thì ở một kh bình dân nhưng nghe nói có Laguna resort xây dựng hoành tráng lắm, có đầy đủ tiện nghỉ, ăn ở, cả hoạt động ngoài trời nữa chứ làm gì đến nỗi ko có chỗ chơi như bạn bigzero@ nói
binhduong79
ĐẠI BÀNG
6 năm
chỉ sợ ko có tiền thôi chứ Lăng Cô theo mình là địa điểm du lịch lý tưởng, thanh bình, đủ biển, đủ núi, giờ các resort cũng phát triển văn minh lịch sự đầy đủ tiện nghi lắm chứ ko kiểu xô bồ đông đúc như Đà Nẵng hay Nha Trang
hoangh@
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vịnh Lăng Cô ở đâu vậy mọi người, em có nghe tên nhưng có vẻ ko nổi tiếng lắm nhỉ
okbabe
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lăng Cô ở Huế bạn, được bầu chọn là vịnh đẹp nhất thế giới đó, mà đúng là đẹp thật, bảo sao ngày xưa vua Khải Định cho xây dựng hành cung ở đây
dtvietcare
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đi Lăng Cô thì mùa hè tầm tháng 4 đến tháng 7 là đẹp nhất, nước trong xanh, tầm tháng 10 hay có mưa thì nc bị đục sẽ bớt đẹp hơn nhiều đó bạn
tunglinhtinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có phải đây là hành cung Tĩnh Viêm của vua Khải Định ở vịnh Lăng Cô ko mọi người???
Đẹp vãi ra
ngayvaluon
ĐẠI BÀNG
6 năm
sao bảo Hành cung xây nhưng sau này bị phá trong cuộc cách mạng tiêu thổ kháng chiến rồi mà nhỉ? giờ ở đây chỉ còn tấm bia thôi bạn ơi
longphuong89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình có đọc được thì đúng là trước vua Khải Định phát hiện ra vẻ đẹp bồng lai tiên cảnh của Lăng Cô nên đã tác bút lên tấm bia rồi sau về cho xây hành cung Tĩnh Viêm để nghỉ dưỡng và lăng tẩm, hành cung thì sau bị phá rồi, còn lăng tẩm thì vẫn còn trên núi Châu Chữ nhé
dtvietcare
ĐẠI BÀNG
6 năm

chỗ bạn nói đây là biệt thự đồi Laguna, lấy ý tưởng từ Hành cung vua thiết kế resort theo kiến trúc tân cổ điển, resort 5 sao đẹp và tiện nghi, mình biết thôi chứ ko có tiền mà ở =))
hauyenkun
ĐẠI BÀNG
6 năm
sao mình xem trên mạng ảnh về Lăng Cô thì đẹp mà lại ko thấy có khách du lịch mấy nhờ, hay photoshop?
athena34
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đẹp vc, nghe nói LC được bình chọn là 1 trong những vịnh đẹp nhất thế giới nữa
okbabe
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình từng tới LC thì phải công nhận LC rất đẹp, nhất là đi mùa hè thì nước biển xanh và trong lắm. Buổi sáng thức dậy ngắm bình mình trên biển Cảnh Dương, ngửi mùi muối mặn mòi, chiều câu cá ở đầm Lập An rồi thưởng thức món cá nướng, đêm trên núi Bạch Mã thì lạnh như mùa đông, phải đốt lửa mà sưởi.
thutrongvang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nghe thi vị quá bạn, nghe bạn kể thì ở đây kiểu như đảo hoang ấy nhỉ, dành cho những ai ưa khám phá 😆
okbabe
ĐẠI BÀNG
6 năm
cũng tùy bạn ạ, đợt đó mình đi phượt nên ăn lông ở lỗ chứ thực sự cảnh đẹp và không khí trong lành ở đây thích hợp để nghỉ dưỡng hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019